AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 06:25:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการอย่างนี้น้ำยาแอร์รั่วหรือป่าวครับ  (อ่าน 3606 ครั้ง)
gochi
มือเก่าหัดแข่ง

เดิมๆไปก่อน มีตังค่อยว่ากัน...

« เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 13:44:53 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=KH2GUts4RPg" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=KH2GUts4RPg</a>

คือเพิ่งไปเปลี่ยนหน้าคลัชมานะครับช่างถอด คอมแอร์ ออกมาจากรถเลย แล้วก็ทำการแว๊ก และเติมน้ำยาแอร์ ผมมาสังเกตดูตูดคอมแอร์ตามวีดีโอน่ะครับ
มันมีฟองอากาศผุดขึ้นมาตามรูปอะครับ จะเป็นไรไหมครับ ต้องแก้ยังไงครับวานผู้รูแนะนำทีครับ
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 13:48:52 »

รั่วครับ กลับไปร้านเดิม อาจจะไขไม่แน่หรือไม่ยางโอริง ก็เสื่อมแล้วครับ

gochi

เดิมๆไปก่อน มีตังค่อยว่ากัน...

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 13:58:19 »

งานเข้าแล้วเราร้านเดิมอยู่ไกลซะด้วย นครสวรรค์โน่นอ่ะ
ผมลองไขดูแล้วครับมันก็แน่นแล้วนะ ถ้าถอดแล้วใส่ใหม่ต้องเติมน้ำยาใหม่ใช่ไหมครับ
GT 111
นักแข่งมือสมัครเล่น

มอมแมม

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 14:29:18 »

งานเข้าแล้วเราร้านเดิมอยู่ไกลซะด้วย นครสวรรค์โน่นอ่ะ
ผมลองไขดูแล้วครับมันก็แน่นแล้วนะ ถ้าถอดแล้วใส่ใหม่ต้องเติมน้ำยาใหม่ใช่ไหมครับ
นครสวรรค์ร้านอะไรครับ
AE-Drift
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 14:59:29 »

รั่วเห็นๆ
Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 15:08:02 »

รั่วครับ แต่คงเย็นได้อีกสักพัก หาร้านทำเลยก็ดี
coolgrep2
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 15:42:49 »

ถ้าไกลก็หาร้านใหม่ทำครับ อิอิ ทำใจ ก่อนจะไปร้านก็ลองไขด้วยต้วเองก่อนก็ได้ครับว่า มันขันเข้าไปได้อีกรึเปล่าเอาแบบแน่นพอดี ๆ นะครับ ถ้าทำแล้วยังรั่วก็โอริง

tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 16:19:06 »

ลองขันเข้าไปก่อนครับ น่าจะเข้าได้อีก แต่ถ้าตอนที่ร้านถอดออกมาเปลี่ยนโอริงให้ด้วยก็น่าจะอยู่ได้นานหน่อย
แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยนก็คงอยู่ได้ซักพักแหละครับไม่น่าเกิน1อาทิตย์
เพราะโดยปกติถ้าแบบซึมๆ จะมองไม่ค่อยเห็นครับ ต้องใช้น้ำสบู่หยอดดูฟองครับ
แต่ซึมเยอะแบบนี้คาดว่าน่าจะไม่ได้เปลี่ยนโอริงหรือตอนขันเข้าไปใส่โอริงไม่ดีมันเบียดโอริงครับ

ยังไงก็ลองทำดูก่อนครับถ้าไม่ได้ค่อยไปร้านครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สุดยอด

AE'101@nsw#
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 16:36:48 »

อีกสักพักความเย็นก็จะหายไป ร้อนๆๆ ไม่นานครับ   ซุบซิบ

" สุข ใด ไม่ เท่า ล้วง กระ เป๋า แล้ว เจอ ตังค์ "
AE-Drift

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 16:41:03 »

ถ้าไม่เย็นแล้วอย่าเปิดแอร์นะครับ คอมแอร์จะเจ๊ง เพราะมันไม่ตัดและไม่มีน้ำยาอยู่คอมจะใหม้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2011 16:45:07 โดย AE-Drift » บันทึกการเข้า
gochi

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 18:39:46 »

ชื่อร้านถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อ ร้านวิสุทธิแอร์ ครับ ชื่อภาษาอังกฤษ VSA
gochi

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 18:44:49 »

อาการนี้ต้องจ่ายอีกประมาณเท่าไรครับ
รอบทีแล้วโดนไป 1500 เปลี่ยนหน้าครัช+เติมนำ้ยา+แว๊ก+ค่าแรง
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 18:48:24 »

อาการนี้ต้องจ่ายอีกประมาณเท่าไรครับ
รอบทีแล้วโดนไป 1500 เปลี่ยนหน้าครัช+เติมนำ้ยา+แว๊ก+ค่าแรง
เค้าเรียกว่ารั่วเห็นๆ ครับเเบบนี้ เเต่ผมว่าไปร้านเก่าเเระ ไม่ต้องจ่าย เค้าทำมาไม่ดี
gochi

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 22:15:17 »

เค้าเรียกว่ารั่วเห็นๆ ครับเเบบนี้ เเต่ผมว่าไปร้านเก่าเเระ ไม่ต้องจ่าย เค้าทำมาไม่ดี
ร้านเกาอยู่นครสวรรค์อ่ะครับ ผมอยู่กรุงเทพ ถ้ากลับไปร้านเดิมมันจะคุ้มป่าวอ่ะ
สงสัยต้องได้เสียตังรอบสองแน่เลย ร้องไห้
AE-Drift

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 22:21:25 »

ค่าของไม่น่าจะเยอะนะ แต่ต้องเสียค่าน้ำยาแอร์เนี่ยแหละ เดาว่าไม่น่าเกินพันนึง
gochi

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 22:28:53 »

ค่าของไม่น่าจะเยอะนะ แต่ต้องเสียค่าน้ำยาแอร์เนี่ยแหละ เดาว่าไม่น่าเกินพันนึง
สงสัยต้องรอให้มันหายเย็นก่อนแล้วค่อยไปครับ เสียดายน้ำยาเสียดายตัง  ร้องไห้
AE_111_20BT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 00:38:09 »

ร้านเกาอยู่นครสวรรค์อ่ะครับ ผมอยู่กรุงเทพ ถ้ากลับไปร้านเดิมมันจะคุ้มป่าวอ่ะ
สงสัยต้องได้เสียตังรอบสองแน่เลย ร้องไห้
ดูตาเเมวน้ำยาหายไปมีฟองมากไหมครับ ถ้าไม่มากก็ ปะเเจขันน๊อตเลย แล้วสังเกตอีกทีรั่วไหม อาจจะไม่เสียตังค์เลยก็ได้ ถ้าหายไม่มาก ถ้าหายเยอะคอมจะหยุดทำงานเอง ขันมีจังหวะหน่อยนะครับท่อเเอร์งอเเตกได้ต้องระวัง ท่อมิเนียม ลองดูครับผม
AE-Drift

« ตอบ #17 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 08:38:22 »

น้ำยาแอร์หายเยอะ คอมแอร์จะหยุดทำงานเองจริงๆเหรอครับ  คือที่รู้มา คอมจะตัดก็ต่อเมื่อความเย็นมันถึงที่เทอร์โมสตัทตั้งใว้ ถ้ามันเย็นไม่ถึงจุด คอมมันก็ไม่ตัดไม่ใช่เหรอครับ  รถผมเคยเป็นนะ รื้อคอมออกมาดู น้ำยาแอร์ดำเลย
AE-Drift

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 08:42:39 »

นิดนึงครับ เวลาขันต้องใช้ประแจจับทั้งสองฝั่งนะครับ
gochi

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011 09:08:22 »

นิดนึงครับ เวลาขันต้องใช้ประแจจับทั้งสองฝั่งนะครับ
รับทราบครับเด๋วจะลองไขดูอีกทีครับ
และก็ขอขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์