AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 15:35:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอแต่ง+พวงก้านยก  (อ่าน 1688 ครั้ง)
olympia dojo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 16:52:32 »

สอบถามว่า ถ้าจะเปลี่ยนเป็นคอแต่ง+พวงก้านยก จะต้องเลือกซื้อยังไงให้ได้ระดับเท่าพวงเดิมอ่ะคับ ต้องซื้อคอสั้นสูงที่นิ้ว? แล้วพวกคอถอดได้ถ้าใส่กะพวงก้านยกจะแต๊กไฟเลี้ยวไม่ถึงใช่มั้ยคับ ขอบคุณคับ ^^

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 20:35:11 »

ใครใช้อยู่ตอบหน่อยคับ
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 20:39:12 »

สอบถามว่า ถ้าจะเปลี่ยนเป็นคอแต่ง+พวงก้านยก จะต้องเลือกซื้อยังไงให้ได้ระดับเท่าพวงเดิมอ่ะคับ ต้องซื้อคอสั้นสูงที่นิ้ว? แล้วพวกคอถอดได้ถ้าใส่กะพวงก้านยกจะแต๊กไฟเลี้ยวไม่ถึงใช่มั้ยคับ ขอบคุณคับ ^^

อยากให้ได้ระดับเท่าเดิม จะไปใส่ก้านยกทำไมล่ะครับ
จุดประสงค์ของก้านยก คือให้ระยะมันชิดตัวมากกว่าเดิม และมือพ้นจากก้านต่าง ๆ ข้างพวงมาลัย

แต่ถ้าอยากใส่จริง ๆ ต้องเทียบเอา ยิ่งก้านยกมาก ยิ่งต้องลดความสูงของคอ

แต่บอกก่อน แรก ๆ เท่ห์ครับ หลัง ๆ ถ้าไม่ชอบจริง ๆ จะบ่น แล้วถอดออก เพราะต้องเอื้อมไกล เวลาจะเปิดไฟเลี้ยว
และถ้าใส่เบาะหลังแข็งด้วย จะเข้าออกยากมาก (อาจจะต้องดิ้นรน หาคอแบบถอดได้อีกต่อนึง ซึ่งงานไต้หวัน ก็ห่วย ของแท้ก็แพงมาก)

นาน ๆ แวะมาที
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 20:50:58 »

เปิดไฟเลี้ยวยากผมคนหนึ่งแหละที่ไปชอบ  ถอดออกเป็นเศษเหล็กเลย

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 20:54:45 »

อยากให้ได้ระดับเท่าเดิม จะไปใส่ก้านยกทำไมล่ะครับ
จุดประสงค์ของก้านยก คือให้ระยะมันชิดตัวมากกว่าเดิม และมือพ้นจากก้านต่าง ๆ ข้างพวงมาลัย

แต่ถ้าอยากใส่จริง ๆ ต้องเทียบเอา ยิ่งก้านยกมาก ยิ่งต้องลดความสูงของคอ

แต่บอกก่อน แรก ๆ เท่ห์ครับ หลัง ๆ ถ้าไม่ชอบจริง ๆ จะบ่น แล้วถอดออก เพราะต้องเอื้อมไกล เวลาจะเปิดไฟเลี้ยว
และถ้าใส่เบาะหลังแข็งด้วย จะเข้าออกยากมาก (อาจจะต้องดิ้นรน หาคอแบบถอดได้อีกต่อนึง ซึ่งงานไต้หวัน ก็ห่วย ของแท้ก็แพงมาก)

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 21:58:16 »

แล้วแต่คนชอบอ่ะ แต่ผมชอบก้านยก จับแล้วเอาแขนพักกับปีกเบาะได้พอดีเรยไม่เมื่อย

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 22:09:54 »

ถ้าซื้อคอที่เตี้ยที่สุด+พวงก้านยก จะแต๊กไฟเลี้ยวถึงมั้ยอ่ะ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 22:40:55 »

ผมใส่ยกคอสูงปร๊าด....เบาะหลังแข็ง รางlow max แทบนั้งบนพื้นรถเลยเข้าออกลำบากมากคับ

AE has brought us to MEET

Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 22:46:25 »

ถ้าซื้อคอที่เตี้ยที่สุด+พวงก้านยก จะแต๊กไฟเลี้ยวถึงมั้ยอ่ะ

ต้องลอง ตังเรา แล้วแต่เรา เชื่อดิ อิอิ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011 22:47:05 »

ผมอาศัยนิ้วยาวสาวได้สาวเอาครับ 5555+

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 11:56:24 »

โชคดีที่นิ้วยาว ตอนแรกตบเลี้ยววืดตลอด แต่ชอบก้านยกมากครับ  Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์