AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 08:52:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้มยางฉีกเป็นไรมากไหมครับ  (อ่าน 6799 ครั้ง)
smith
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 16:36:44 »

ไม่รู้ว่าโดนอะไรครับพอดีแม่เอาไปใช้ มันฉีกอย่างงี้จะเป็นไรไหมครับ ไม่มั่นใจเลยเวลาขับกลัวมันจะ... สบาย สบาย รบกวนพี่ๆช่วยตอบหน่อยครับ
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 16:42:52 »

น่าจะตอนจะจอด มีหินคมๆเฉี่ยวแม็กซ์แต่โดนรีมการ์ดครับ
รีมการ์ดมีหน้าที่ป้องกันแม็กอยู่แล้วครับ ฉีกแค่นี้ส่วนตัวคิดว่ายังไม่อันตรายครับ
แต่ถ้าฉีกเลยรีมการ์ดขึ้นมาบริเวณกลางๆแก้มยางอันตรายเสี่ยงระเบิดครับ

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 16:44:19 »

ดูแล้วก้ยังเข้าไม่ลึก(มากนัก)
น่าจะใช้ได้ ไม่มีปัญหานะคับ
ถ้าเอาสบายใจก็เอาไปใว้ล้อหลังขวา(ด้านคนขับ)
น่าจะรับน้ำหนักน็อยกว่าคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
smith

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 16:56:56 »

น่าจะตอนจะจอด มีหินคมๆเฉี่ยวแม็กซ์แต่โดนรีมการ์ดครับ
รีมการ์ดมีหน้าที่ป้องกันแม็กอยู่แล้วครับ ฉีกแค่นี้ส่วนตัวคิดว่ายังไม่อันตรายครับ
แต่ถ้าฉีกเลยรีมการ์ดขึ้นมาบริเวณกลางๆแก้มยางอันตรายเสี่ยงระเบิดครับ
ขอบคุณครับพี่ คำนับ 
ดูแล้วก้ยังเข้าไม่ลึก(มากนัก)
น่าจะใช้ได้ ไม่มีปัญหานะคับ
ถ้าเอาสบายใจก็เอาไปใว้ล้อหลังขวา(ด้านคนขับ)
น่าจะรับน้ำหนักน็อยกว่าคับ
AE.พาฝัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 17:30:12 »

ปิดปาก  ยังใช้ได้ครับ
smilegames

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 17:32:02 »

แผลเหมือนผมเลย ผมก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ

OAT_P.D.

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 18:50:39 »

สบายมากแต่ริมการ์ดแหว่ง ดูจากแผลที่แม็กคงไปเบียดทางเท้ารึป่าว

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
smith

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 20:32:40 »

ปิดปาก  ยังใช้ได้ครับ
แผลเหมือนผมเลย ผมก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอบคุณครับพี่ คำนับ อุ่นใจขึ้นเยอะอิอิ
สบายมากแต่ริมการ์ดแหว่ง ดูจากแผลที่แม็กคงไปเบียดทางเท้ารึป่าว
ขอบคุณครับพี่ คำนับ แหว่งเลยครับพี่ตล๊กตลก 555  ซูม ซูม
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2011 23:40:12 »

เหมือนของผมเลย
 จะคืนบัตรจอดรถหน้าห้าง...พี่แกโบกให้เข้ามาใกล้ๆ และเร็วๆ
 ผมคืนบัตรเสร็จออกรถ ล้อหลังปีนราวกั้นขึ้นไปประมาณครึ่งฟุต
 จากนั้นผมก็ใส่เกียร์หมาเผ่นแน่บไม่เหลียวหลังเลย ฮิฮิ

พอจอดรถลงมาดูก็เป็นเหมือนของคุณนั่นแหละ
 ใช้มาครึ่งปียังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
 แต่ถ้าฉีกแก้มยางช่วงระหว่างขอบนอกกับขอบใน อันนี้อันตรายมากครับ

EE90 Chaser Edition
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 02:43:22 »

รูปเล็กไปครับ ดูไม่ออก  ไม่รู้ไม่ชี้

ย้อเย่น....  แหะ.. แหะ..

ฮ่าๆๆๆ ดูแล้วปลอดภัยครับ ริมการดแหว่ง ผมใช้มา 6 เดือนแล้ว ขับหยั่งกะโจร สบายครับ

ว่าแต่ยางกี่ปีแล้ว คอยดูว่า เนื้อยางมีแตกลายงารึยังด้วยนะครับ ซุบซิบ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
bigabiga

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 08:33:27 »

ย้ายไปไว้ล้อหลังครับ จะได้รับภาระน้อยหน่อยเพื่อความปลอดภัย

Model : EE101
Engine: 4A-FE auto
smith

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 09:23:06 »

เหมือนของผมเลย
 จะคืนบัตรจอดรถหน้าห้าง...พี่แกโบกให้เข้ามาใกล้ๆ และเร็วๆ
 ผมคืนบัตรเสร็จออกรถ ล้อหลังปีนราวกั้นขึ้นไปประมาณครึ่งฟุต
 จากนั้นผมก็ใส่เกียร์หมาเผ่นแน่บไม่เหลียวหลังเลย ฮิฮิ

พอจอดรถลงมาดูก็เป็นเหมือนของคุณนั่นแหละ
 ใช้มาครึ่งปียังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
 แต่ถ้าฉีกแก้มยางช่วงระหว่างขอบนอกกับขอบใน อันนี้อันตรายมากครับ
ขอบคุณครับพี่ คำนับ เห็นแว็บแรกนี่เซงสุดๆเลยใช่ไหมครับพี่.. ฉุน
รูปเล็กไปครับ ดูไม่ออก  ไม่รู้ไม่ชี้

ย้อเย่น....  แหะ.. แหะ..

ฮ่าๆๆๆ ดูแล้วปลอดภัยครับ ริมการดแหว่ง ผมใช้มา 6 เดือนแล้ว ขับหยั่งกะโจร สบายครับ

ว่าแต่ยางกี่ปีแล้ว คอยดูว่า เนื้อยางมีแตกลายงารึยังด้วยนะครับ ซุบซิบ
ขอบคุณครับพี่ คำนับ ทีหลังจะทำรูปให้ใหญ่ๆครับพี่  อิอิ ยางพึ่งเปลี่ยนมาได้2เดือนอ่ะครับ(โดนซะแล้ว) ไว้จะคอยตรวจสอบครับพี่ ลิงจั๊กๆ
ย้ายไปไว้ล้อหลังครับ จะได้รับภาระน้อยหน่อยเพื่อความปลอดภัย

ขอบคุณครับพี่ คำนับ ตอนนี้ล้อนี้ก็อยู่หลังขวาอ่ะครับ แต่กลัวว่าถ้าอีกหน่อยต้องสลับยางแล้วจะทำไงดีครับ เวียนหัว
fogafoga

IN MY HART

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 10:07:13 »

ตามนั้นครับ ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 10:12:18 »

มันเป็นแค่ Rim Guard น่ะครับ ไม่ต้องกังวลอะไรหรอก

EE90 Chaser Edition
ADVAN RG

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011 18:18:44 »

แต่ผมคิดว่าคุณควรจะเปลี่ยนนะครับ เพราะดอกยางคุณมาแทบไม่เหลือแล้ว ผมสังเกตจากภาพนะครับ
แต่ถ้าดอกเหลือเยอะก็ใช้ต่อไปครับ เช็คว่ายางกินข้างหรือป่าวก็ดีครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์