AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 17:58:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แป้นเกียร์ออโต้ มีไฟหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3828 ครั้ง)
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 22:21:40 »

พี่ๆ ครับ

แป้นเกียร์ตรงนี้ จริงๆแล้วมีไฟตรงเลขเกียร์ หรือเปล่าครับ
รถผมมันไม่มี แล้วถ้าเดิมมันมีไฟ ผมต้องทำยังไงครับให้ไฟติดเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณมากครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 22:24:28 »

มีคับ ไปดูตามลิ้งเลยคับ ผม DIY ไว้เอง  แหะ.. แหะ..
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=22780.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2011 22:28:04 โดย gigoman » บันทึกการเข้า
ooAmmYoo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 22:25:11 »

รื้อคอนโซลแล้วเอาหลอดเก่าออกเอาหลอดใหม่เข้าไปเปลี่ยนครับ หาซื้อได้ตามร้านอะไหล่รถนะครับ หรือจะใช้ LED ก็ได้ถ้าไม่ใช่หลอดเดิมวัดไฟแล้วต่อเอาครับ

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 22:34:49 »

มีคับ ไปดูตามลิ้งเลยคับ ผม DIY ไว้เอง  แหะ.. แหะ..
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=22780.0

ขอบคุณอย่างยิ่งครับ เป็นประโยชน์มากจริงๆ ครับ จะหาเวลารื้ออีกที่ครับ  แต่ถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ หลอดไฟเหมือนกับไฟส่องป้ายทะเบียนที่ว่านั้น ผมถอดหลอดไฟป้ายทะเบียนไปเทียบที่ร้านได้เลยใช่เปล่าครับ อยากได้แบบ LED สวยดีครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
smilegames

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 22:49:33 »

หลอด T10 ครับ ประมาณนี้ก็น่าจะสว่างพอแล้วนะครบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2011 22:51:52 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

AE.พาฝัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 22:51:19 »

มีคับ ไปดูตามลิ้งเลยคับ ผม DIY ไว้เอง  แหะ.. แหะ..

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011 23:00:33 »

มีไฟครับ ของท่าน จขกท หลอดไฟขาดเเน่ครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 00:12:00 »

เฮอ!ผมไม่กล้าถาม รื้อเองเลย ง้างๆๆๆแล้วก็ง้าง ตอนเอาออกง่ายมากๆๆๆ แต่ตอนใส่นี่สิ เป็นชั่วโมง มันไม่ตรง กริ๊บ ล็อก  ถอนหายใจ ประสบการณ์สุดมันส์ทำตอนกลางคืนด้วย เป็นหวัด

ooAmmYoo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 00:25:04 »

ของผมรื้อออกหมดแล้วพ่นสีคอนโซลใหม่เลย แจ่มแมวครับ ใหนๆก็รื้อแระ หุ หุ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95714.0;topicseen

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 01:02:03 »

ลองดูคับ ไม่ยาก แต่รื้อเยอะ แหะ.. แหะ..

เรื่องหลอดไฟ ใช้แบบขั้ว T1 ถ้างง ก็ไปถอดไฟหรี่ หรือไฟส่องป้ายทะเบียนมาดูคับ แบบนั้นเลย
หลอดแบบเดิมติดมาจะมีหมวกยางสีเขียวหุ้ม จะได้แสงออกเขียวๆ
ผมก็เลยใช้หลอดLEDแบบในลิงค์แทน แสงออกสีขาว ก็ดูสวยดีคับ
เลือกหลอดLEDอย่าเลือกอันที่มันยาวเกินนะ เด๋วจะยัดไม่เข้า ซุบซิบ

ถ้ารื้อมาแล้วก็หาพ่วงต่อไฟส่องเท้าแบบในลิ้งเลยก็ได้คับ รื้อทีเดียว
ปัจจุบัน ผมต่อไฟส่องเท้าLEDแบบกล่อง4เหลี่ยมเอามาติดหลังคอนโซลกลางบริเวณกล่อง ECU ต่อสายไฟเข้ากับไฟเก๊ะเหรียญ เพื่อให้มีแสงไฟจางๆเวลาเปิดไฟหรี่
แล้วก็ต่อไฟส่องเท้า ทั้งด้านหน้า-ด้านหลัง โดยพ่วงกับสายไฟประตู เปิด-ปิดไฟตามการเปิดประตู สวยดีคับ ทำเองด้วย

ลองดูคับ  เต้นระบำ
dennish

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 08:49:22 »

ของผมก็ไฟไม่ติด ต้องลองรื้อดูมั่งละ เอ่อ..
digital
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 17:58:29 »

up....
chaiyasita

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กันยายน 2011 07:34:36 »

ขอบคุณพี่ gigoman สำหรับวิธีการแนวทางดำเนินการ

ขอบคุณพี่ปื๊ด Digital สำหรับหลอดไฟ และวิธีลัด 
เปลี่ยนเมื่อคืน ง่วงก็ง่วง แต่ใช้งานได้แล้ว สว่างไสว ครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่คอยแนะนะด้วยครับ

ไฟเกียร์

หลอดสวิตซ์ไฟฉุกเฉิน (หลอดเล็กมากๆ ถอดออกมาดู ผมไม่มีใส่กลับเข้าไปติดเฉยเลย)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์