AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:48:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดแก๊สถามเกี่ยวกับน้ำมันที่ลดลงไปหน่อยครับ  (อ่าน 1157 ครั้ง)
noxious_daw
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 19 กันยายน 2011 12:36:23 »

ผมใช้แก๊ส Mix ผมเติมน้ำมันไป 500 ประมาณ 12 ลิตร ผมใช้สตาร์ทอย่างเดียว พอติดแล้ว ประมาณ 1 นาที แล้วเหยียบเป็นแก๊สเลย ประมาณ 1 เดือน น้ำมันขึ้นขีดแดง อย่างนี้น้ำมันลดเร็วไปหรือเปล่าครับ แหะ.. แหะ..
Aztech
นักแข่งมือสมัครเล่น

0UR-HEA-19-UP

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 12:45:54 »

ตัดป้้มติก หรือเปล่าครับ

noxious_daw
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 13:13:25 »

ที่ร้านบอกว่าตัดนะครับ
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 13:16:09 »

ใช้น้ำมัน 12 ลิตร ใช้แก็สไปกี่ลิตร น้ำมันถึงแดงหรือครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
noxious_daw
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 13:24:33 »

ระยะเวลา 1 เดือน แก๊สประมาณ 3 ถังครับ พอดีเดือนที่แล้ววิ่งเยอะ แก๊สถังนึงวิ่งได้ประมาณ 500 โลครับ
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 13:27:47 »

คงประมาณ 1500 กิโลเมตร ต่อ น้ำมัน 12 ลิตร ก็ถือว่าเปลืองแปลกๆ เหมือนกันนะ

ตรวจสอบท่อยางน้ำมันด้วยนะครับ ว่ารั่วซึมหรือเปล่า

ดูตาม link นี้นะครับ เป็นแนวทาง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=98079.0

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
noxious_daw
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 13:33:01 »

คงประมาณ 1500 กิโลเมตร ต่อ น้ำมัน 12 ลิตร ก็ถือว่าเปลืองแปลกๆ เหมือนกันนะ

ตรวจสอบท่อยางน้ำมันด้วยนะครับ ว่ารั่วซึมหรือเปล่า

ดูตาม link นี้นะครับ เป็นแนวทาง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=98079.0
ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปลองเช็คดูก่อนครับ
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 13:54:37 »

ผมเคยเป็นเมื่อก่อนไม่ตัดปั๊มติ๊ก วิ่งไปครบอาทิตย์เติมน้ำมัน 500 บาทใช้แค่สตาร์ทแล้วเวลาวิ่งใช้แก๊สตลอด แต่วิ่งไปซัก 1,000 กิโล เติมแก๊ส 2ถัง น้ำมันหมดถังด้วย เลยกลับไปให้ช่างตัดปั๊มติ๊กออก อาการน้ำมันหายก็หายไปเลย  แต่ถ้าของ จขกท. ตัดปั๊มติ๊กแล้ว ก็ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
THE TONG
นักแข่งมือสมัครเล่น

na GE

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 14:04:22 »

เบนซิล หรือแกสโซฮอล์ครับ ผมเติมค้างถังรู้สึกโซฮอล์ ละเหยเร็วกว่าเบนซิลอ่ะครับ ไม่รู้เกี่ยวเป่า ทั้งที่ไม่ค่อยได้ขับ

รถดี ๆ ที่เหมาะกับวัยรุ่น
talentman
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 14:14:18 »

ผมก็เป็นครับตัดปั๊มติ๊กแล้ว
ntp@wz

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 15:06:08 »

ต้องตัดหัวฉีดออกด้วยครับ   เพราะถ้าัหัวฉีดยังทำงานอยู่ก้อจะดึงเอาน้ำมันเข้าไปเผาไหม้ได้แม้ปั้มติ๊กจะตัดแล้ว

ผมก้อเคยเปนมา  ขับไปชลบุรี  เติมแก๊ส สามร้อย  น้ำมันสามร้อย  ขับแก๊สตลอดทาง  ปรากฏว่าน้ำมันหมด

แก๊สไม่หมด  เลยมาไล่ดู  ปรากฏว่าเมื่อตัดเปนแก๊สแล้ว  แต่หัวฉีดยังทำงานอยู่  เลยต่อสวิตซ์ตัวหัวฉีดออกเลยครับ

ถ้าไม่เชื่อ  ลองอย่างนี้ก้้อได้ครับ  พอสตาร์ทติดแล้ว  ดึงสายไฟหัวฉีดออก  แล้วก้อขับตามปกติครับ  เวลาสตาร์ท

ก้อใส่ปลั๊กหัวฉีดเหมือนเดิม  สตาร์ทเสร็จตัดเปนแก๊ส ก้อดึงออก  แล้วลองดูนะครับ ว่าน้ำมันจะหายอีกมั้ย

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์