AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 03:09:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าพอมีที่จอดรถสูงๆเหลือที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 11317 ครั้ง)
pui4A
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #40 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 11:29:50 »

ล่าสุด เมื่อวานนี้เวลา 6.30
เหตุเกิดที่สะพานข้ามแยกนครอินทร์ก่อนที่จะไปวงเวียนพระราม 5 มีรถกระบะ isuzu ไปจอดหนีน้ำที่สะพาน
มอเตอร์ไซด์ซัดมา ออกซ้าย ซัดเข้าเต็มท้ายกระบะ
สารวัตรเขตบางกรวยแจ้งว่า ไม่มีรอยเบรคแม้แต่น้อย
ขนคิ้วติดอยู่ที่ปลายกระบะ
ตาถลนออกมานอกเบ้าทั้งสองข้าง คนขับใส่หมวกกันน๊อคด้วย
ป.ล. จอดรถตรงไหนก็ระวังกันด้วยนะครับ
ส่วนผม จอดในบ้านครับ พังก็พัง อย่างน้อยก็ยังมีรถให้ซ่อม ดีกว่ารถหายไม่มีให้ซ่อม

รถซิ่งๆ ..............ผู้หญิงขับ

( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #41 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 11:34:54 »

หาที่จอด(ดีๆ)แล้วยอมลำบาก ยอมใช้ขนส่งมวลชนไปก่อนคับ  ดีกว่ามานั่งซ่อม นั่งเปนห่วงรถคับคับ รถคันนึงหลายตัง ซ่อมทีนึงก้อหลายตังคับ ยิ่งใกล้สิ้นปีเหมือนสิ้นใจ โบนัสจะออกป่าวก้อไม่รุคับ

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #42 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 12:28:42 »

วันนี้เอารถไปจอดที่ทำงาน รถจอดเต็มเหมือนวันทำงานปกติเลยครับ เวียนหัว
แล้วก็เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้แพ้สังขารความแข็งแรงหายไปเยอะ
ปั่นจักรยานกลับบ้าน 11 กม. อย่างเหนื่อยหายใจแทบไม่ทันเลยครับ  ร้อนๆๆ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
May
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

88ม้า+1แมว

« ตอบ #43 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 14:27:33 »

วันนี้เอารถไปจอดที่ทำงาน รถจอดเต็มเหมือนวันทำงานปกติเลยครับ เวียนหัว
แล้วก็เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้แพ้สังขารความแข็งแรงหายไปเยอะ
ปั่นจักรยานกลับบ้าน 11 กม. อย่างเหนื่อยหายใจแทบไม่ทันเลยครับ  ร้อนๆๆ

โอ้โห้พี่นิว ปั่นจากพระราม3 มาพระราม9  เอ่อ..

สุดยอดครับ นับถือเลยครับพี่  สุดยอด คำนับ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #44 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 14:46:59 »

หาที่จอดไม่ได้ก็หาที่แถวๆบ้านคิดว่าสูงสุด ไปจอดยกแม่แรงเอาอิฐ รองสักเมตรนึงคิดว่ารอดนะ ถ้าแถวๆหนองจอกกับมีนอ่ะนะ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #45 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011 14:58:30 »

โอ้โห้พี่นิว ปั่นจากพระราม3 มาพระราม9  เอ่อ..

สุดยอดครับ นับถือเลยครับพี่  สุดยอด คำนับ

ขาไปขับไป 20 กว่านาที ขากลับปั่นกลับ 50 กว่านาที
ซื้อจักรยานไว้ไม่ได้ใช้เดี๋ยวไม่คุ้มครับ 555 อิอิ

หาที่หนีน้ำไม่ได้ เอาผ้าใบมาทำห่อหมกเลยครับ
ใช้งานได้ดี ถ้ากันน้ำได้ไม่รั่ว น้ำไม่เข้ารถไม่เสียครับ

แต่ระวังมันจะลอยไปไหนมาไหนได้เอง และขโมยจะมาลากไปนะครับ
(ต่อให้มีกันขโมยแต่ลากลอยไปกะน้ำนี่กันขโมยก็คงไม่ช่วยอะไร)

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #46 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011 22:04:24 »

มหาลัยรามคำแหงยังว่างอยุ่ครับ ๆ

pom626
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011 23:38:22 »

ผมอยู่แถว ใกล้ๆๆ โลตัสมีน ตรงถนน รามคำแหง187
ผมว่าจอดฟุตบาท ก็น่าจะรอดนะครับ เพราะแถวนี้ ซอย2ข้างทางส่วนใหญ่จะต่ำกว่าถนน 1เมตร
บนฟุตบาท สูงอีก20-30ซม. น่าจะได้

ขาย บานพับหน้าต่าง มือจับ กลอน พุกเหล็ก พุกตะกั่ว อุปกรณ์ก่อสร้าง ราคาโรงงานคร้าบบบ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์