AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 05:00:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกแต่จริง  (อ่าน 1527 ครั้ง)
lonny 111<SZ>
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 14:15:10 »

รถผมae111 1.6seg autoตั้งแต่ได้รถมาไฟเครื่องโชร์เช็คโค๊ดเจอว่าเซ็นเซอร์อุณภูมิน้ำมีปัญหาเปิดสวิทonยังไม่สตาทร์พัดลมทำงานแรงสุดทันทีทั้งเครื่องร้อนและเย็นคิดว่าเป็นที่ดีเลย์หรือไม่ก็เจ้าของเก่าต่อตรงมันเลยทำงานตลอดแต่เช็คแล้วไม่ได้ต่อตรงเปลี่ยนทั้งดีเลย์และเซ็นเซอร์ไม่หายเหมือนเดิมโครตเซ็งเช็คโค๊ดเหมือนเดิมแต่การขับไม่มีปัญหาขับตีไปกลับกรุงเทพนครพนมโดยไม่พักติดเครื่อง24ชมความร้อนไม่เคยขึ้นความเร็ว120บวกตลอดความร้อนอยู่ขีดกลางเป๊ะตลอดวันนั้นบังเอิญอารมณ์อยากเปลี่ยนสายยางหม้อน้ำทั้งสองเส้นถอดสายยางเจอคอน้ำสึกเลยเปลี่ยนก็เลยจัดวาล์วน้ำโซลูน่าเปิดที่76ใส่แทนของเดิมเปิด82ด้วยที่รถติดแก็สเครื่องร้อนเลยอยากให้เปิดเร็วหน่อยพอติดตั้งเสร็จกำลังอุ่นเครื่องเช็คน้ำปรากฏว่าพัดลมกลับมาทำงานปรกติเปิดonพัดลมไม่ทำงานอุ่นจนร้อนถึงทำงานstepแรกและstepสองตามปรกติไฟเครื่องไม่โชร์เช็คโค็ดปรกติทุกอย่างและที่สำคัญเกจ์ความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่งเหลือประมาณมิลครึ่งถึงจะครึ่งเป๊ะจากเคยขึ้นกลางเป๊ะตลอดขับเร็วขับช้ารถติดนานแค่ใหนก็ขึ้นไม่ถึงครึ่งล่าสุดไปนครพนมอีกติดอยู่บนเขาปัก12ชั่วโมงก็ขึ้นไม่ถึงครึ่งงงใหมครับใครมีอาการเดียวกับผมบิดกุญแจปุ๊ปพัดลมเป่าแรงสุดปั๊ปไฟเครื่องเตือนว่าเซ็นเซอร์น้ำมีปัญหาอย่าลืมเช็ควาล์วน้ำก่อนนะครับเดี๋ยวจะเสียเงินฟรีเหมือนผมที่สำคัญเครื่องเย็นขึ้นเห็นๆแค่นี้ก็คุ้มแล้วผิดพลาดประการใดรบกวนผู้รู้มาแก้ไขอีกทีนะครับขอบคุณครับ/b]

อยากล้นมั่งมีใรม๊ะ
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 14:24:20 »

วาล์วน้ำเปิดช้า - ปิดเร็ว รึป่าวครับ เดาเอาน่ะ อิ อิ  แหะ.. แหะ..

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 14:34:06 »

วาล์วน้ำเปิดช้า - ปิดเร็ว รึป่าวครับ เดาเอาน่ะ อิ อิ  แหะ.. แหะ..
ผมคิดว่าเซ็นโง่มันรับสัญญาณมาจากวาล์วน้ำอีกทีแล้วมัเตือนไม่ถูกที่หรือมันเตือนรวมๆไห้คนขับไปหาเอาเองไปหาเอาเองจาได้ไล่เปลี่ยนเสียค่าอะใหล่เยอะๆต้องเป็นแผนการขายของมันแน่ๆ

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 14:43:21 »

เปลี่ยนวาล์วน้ำให้มั่งจิ ได้โปรด..

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 14:50:15 »

เอารถมาจิตัวเธอ ฮิฮิ

ntp@wz

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 15:19:37 »

มันไม่น่าจะเช็คมั่วนะครับ   ผมว่าน่าจะเปนที่สายเซ็นเซอร์  อาจจะขาดใน 

ทำให้สัญญาณไปไม่ถึงกล่อง  กล่องอีซียูเลยใช้โหมดสำรอง สั่งให้พัดลมทำงานเต็มที่

เพื่อกันเครื่องฮีต  แล้วพอดี  คุณไปเปลี่ยนวาล์วน้ำ  ซึ่งสายที่เช็คอุณหภูมิอยู่ตรงวาล์วน้ำพอดี

มีการขยับสายไปมา  ทำให้สายอาจจะมาชนกัน เลยครบวงจร  ก้ออาจเปนไปได้นะครับ

เพราะของผมก้อเคยมาเหมือนกัน  ไฟรูปเครื่องโชว์  เช็คโคตรเจอเกี่ยวกับอุณหภูมิ ไล่อยู่สองวัน

ถึงได้เจอ ว่าสายขาดใน  สรุปแล้วหาย  โดยไม่เสียตัง เพราะไล่เอง เช็คเอง แหะ.. แหะ..

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011 03:48:24 »

มันไม่น่าจะเช็คมั่วนะครับ   ผมว่าน่าจะเปนที่สายเซ็นเซอร์  อาจจะขาดใน 

ทำให้สัญญาณไปไม่ถึงกล่อง  กล่องอีซียูเลยใช้โหมดสำรอง สั่งให้พัดลมทำงานเต็มที่

เพื่อกันเครื่องฮีต  แล้วพอดี  คุณไปเปลี่ยนวาล์วน้ำ  ซึ่งสายที่เช็คอุณหภูมิอยู่ตรงวาล์วน้ำพอดี

มีการขยับสายไปมา  ทำให้สายอาจจะมาชนกัน เลยครบวงจร  ก้ออาจเปนไปได้นะครับ

เพราะของผมก้อเคยมาเหมือนกัน  ไฟรูปเครื่องโชว์  เช็คโคตรเจอเกี่ยวกับอุณหภูมิ ไล่อยู่สองวัน

ถึงได้เจอ ว่าสายขาดใน  สรุปแล้วหาย  โดยไม่เสียตัง เพราะไล่เอง เช็คเอง แหะ.. แหะ..
สุดยอด สุดยอด

aotobort
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มือไหม่แต่ใจเกินร้อยครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011 10:14:43 »

ของผมถ้าไม่เปิดแอร์มีสเต็ปปเดียวครับ แต่ถ้าเปิดแอร์จะมีสองสเต็ป มันปรกติดีอยู่ใช่ป่ะครับ

keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2011 13:25:31 »

พึ่งรู้นะเนี่ยว่าพัดลมหม้อน้ำมี2สเต็ป ไม่เคยสังเกตุเลย
หรือของเรามันเสียหว่า

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2011 08:32:40 »

แล้วบิดกุญแจปุ็บพัดลมทำงานเลยใหม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์