AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 05:04:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่น้องที่เคยซักเบาะรถยนต์  (อ่าน 21007 ครั้ง)
DAY101T
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 09:25:30 »

ซักแล้วนะครับ แห้งสนิทๆครับ  ขอบคุณพี่น้องด้วยนะครับ คำนับ

จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 09:45:59 »

ผมไปทำที่ร้านมาพอดี รถจมน้ำ เลยซักพรม ซักเบาะ ทั้งหมด พันห้าร้อยบาท

หอมเลย

แถวไหนครับผม พอดีตอนนี้ผมซักเองไปและ ไว้รออนาคตอาจไปใช้บริการครับ ขอบคุณมากครับผม
แถวท่าข้าม ติดสนามกอฟท์ เค้ามีรับซักพรม ซักเบาะ แต่ผมไม่เคยซักนะ
แต่ไปล้างรถประจำ ล้างสะอาดดี ลองแวะไปถามดูก็ได้ครับ
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 10:39:22 »

ผงซักฟอกไม่ค่อยแนะนำครับ อาจจะกัดเป็นสีของเบาะด่างได้
อีกอย่าง ผงซักฟอก ชอบทิ้งคราบขาว ๆ ไว้เพราะมันละลายไม่หมด

นาน ๆ แวะมาที
Jay หมอศรี @ WZ Zone
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 18:04:04 »

ผมให้ร้านซักเบาะ เค้าทำให้ เพราะเพื่อนน้อง ไปกินเหล้าแล้วมันอ้วกใส่เบาะรถผม

เห็นเค้าก็คือ ถอดเบาะออกมาทั้งหมด ตรงไหนที่สามารถแกะผ้าหุ้มออกมาได้ เค้าจะเอาไปซักน้ำให้เลย

ส่วนที่เป็นโครงเบาะ ตรงฟองน้ำ เห็ฯเค้าใช้ Streamer (ไอน้ำร้อน) อัดเข้าไปฆ่าเชื้อ และเอาเครื่อง Vacuum ดูดออกเอาครับ

เพื่อป้องกันความชื้นค้างอยู่ในฟองน้ำ เห็นประมาณนี้นะ เพราะผมไปเรียน ซักแป๊ปก็กลับมาดู ก็เห็นเป็นอย่างนั้นแหละ
misterg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2011 23:05:21 »

ถ้าใครไม่ว่างที่จะทำความสะอาดเองผมมีร้านดีอยู่ที่หนึง ลองเข้าไปดูได้นะครับที่ http://misterg.is.in.th/ และจะถูกใจครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์