AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 06:26:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งใหม่ๆในคลับเรา  (อ่าน 27087 ครั้ง)
K.Dutsadeekarn
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #160 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 10:35:51 »

ใบสมาชิกเก่ามันมีเบอร์ด้วยหรอ ?

ผมเป็นคนออกแบบใบสมัครเอง เหมือนจำได้ว่าไม่มีนะ

ผมก็ว่าไม่มีนะครับ
Neung NaRok
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อ๋อ.ช่ายซี๊...รถกูมันเก่า

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #161 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 11:17:26 »

ซูม ซูม ซูม ซูม

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #162 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 12:08:58 »

ส่วนมากถ้าไม่โลกแคบจริงๆก็รู้จักกันกว่า60%นะคับผมว่า

ต้องหาเพื่อนนอกกรอบเอาคับ

เช่นโซนไหนมีเที่ยว ก็ไปมั่วนิ่มกะเขา เด๊วก็ได้เพื่อนเองแหละคาบบ
ขนาดเด็กยังมีทั้ง76 จังหวัดเลย ซุบซิบ

ขาดไปไหน 1 อะ
ขาดที่ปัตตานี5555

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #163 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 12:25:20 »

ส่วนมากถ้าไม่โลกแคบจริงๆก็รู้จักกันกว่า60%นะคับผมว่า

ต้องหาเพื่อนนอกกรอบเอาคับ

เช่นโซนไหนมีเที่ยว ก็ไปมั่วนิ่มกะเขา เด๊วก็ได้เพื่อนเองแหละคาบบ
ขนาดเด็กยังมีทั้ง76 จังหวัดเลย ซุบซิบ

ขาดไปไหน 1 อะ
ขาดที่ปัตตานี5555
นั่น!!!!!!!!!!!!!!!

อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #164 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 12:40:35 »

มั่งดิ

ข้อมูลนะครับ ตามความเข้าใจของผม ในสถานะต่างๆของเพื่อนๆพี่ๆใน AE Racing Club และรถประจำกาย ในปัจจุบันมี

1.มีสติกเกอร์ทุกอย่าง 3 แถว วงรี สติกเกอร์โซน  และกลุ่มต่างๆ (สมัครสมาชิกแล้วทั้งในเว็ปใหญ่ แล้วสมัครเป็นสมาชิกในโซนต่างๆ หรือมีกลุ่มย่อยหรือมีแก็งค์อื่นๆอยู่ก่อนแล้ว   มีความพร้อมในการทำกิจกรรมต่างๆและใจรัก)
2.มีสติกเกอร์ 3 แถว แต่ไม่มีวงรี (ฝากเพื่อนซื้อ สั่งซื้อผ่านจากในเว็บ    แต่มีใจรักในรถ AE 92 100 101 111 มีความพร้อมหรือไม่ค่อยพร้อม เพราะอาจจะไม่ค่อยมีเวลาในการทำกิจกรรม ติดภาระทางบ้านและที่ทำงาน หรืออยู่ตามต่าง จังหวัดซึ่งไกลมาก ไม่สามารถมาร่วมกิจกรรมได้เวลาคลับใหญ่มีกิจกรรม)
3.ไม่มีสติกเกอร์อะไรเลย  (มีใจรักและมีความรู้ มีประสบการต่างๆเกี่ยวกับรถ AE 92 100 101 111 แต่ไม่ค่อยมีเวลาในการทำกิจกรรม)
4.ไม่มีสติกเกอร์อะไรเลยและก็ไม่ได้ใช้รถ AE 92 100 101 111 หรือเคยใช้แต่ขายหรือเปลี่ยนรถไปแล้ว (มีใจรัก ความผูกพันธ์ มีความรู้ มีประสบการต่างๆเกี่ยวกับรถ AE 92 100 101 111 ซึ่งจะเข้ามาหาข้อมูลและแลกเปลี่ยน มีเวลาและไม่ค่อยมีเวลาในการทำกิจกรรม)

จะทำให้เห็นได้ว่า เพื่อนๆที่อยู่ในเว็ป AE Racing Club จะมีเหตุผลมากมายแตกต่างกันไป แต่แยกเป็นสาเหตุง่ายๆได้ดังนี้

1.ใจรัก ความชอบ
2.เวลา
3.ความพร้อมและศักยภาพ
4.ช่องทางในธุระกิจ(อันนี้ผมไม่ได้ว่านะครับ  แถมยังคิดว่าดีด้วยซ้ำ เพราะบางครั้งผมเองก็ทำ)

*5.ช่องทางหากินและผู้ไม่ประสงค์ดี และพวกชอบทำเหนือ(อันนี้ผมขอโทษนะครับที่ต้องมีข้อนี้   มันเป็นความจริง แต่ผมว่ามันส่วนน้อยมากครับ)

จะทำให้เห็นได้ว่าเรื่องใจมาที่หนึ่งครับเรามาในเว็ปนี้ก็เพราะว่าเราชอบในสิ่งนี้กันทั้งนั้น เพียงแต่ข้อจำกัดของเพื่อนๆพี่ๆแต่ละท่านแตกต่างๆกัน ดังนั้นผมว่าเราเดินสายกลางกันไหมครับมองโลกในแง่ดีนะครับ  รับฟังในสิ่งที่ทางพี่ๆStaff เขาทำ และแนะนำหรือนำเสนอข้อสงสัยต่างๆ(มันเป็นสิทธิ์ของทุกท่าน) แต่ต้องออกไปในทางบวกๆครับนิดนึง  เพราะผมว่าบางท่านใหม่ที่นี่แต่เก่าและเก๋ามาจากที่อื่น ผมเองก็รู้จักหลายท่านที่เป็นมือใหม่หัดขับ(สถานะ) แต่เป็นมือเก่ารถเถื่อน  และผมในฐานะของสมาชิกคลับคนหนึ่ง ผมขอฝากถึงพี่ๆStaff ไปเป็นการบ้านอะครับ ผมอยากให้พี่ๆเวลาลงอะไรที่เป็นทางการมากๆขอให้มันชัดเจนมากเท่าที่จะมากได้ เพราะมุมมองแต่ละคนมันต่างกัน และเรื่องเก่าๆเอาไว้คุยกันในวงเหล้าดีก่า เอาต่อไปข้างหน้าดีก่าพี่   ตัวผมเองก็สนับสนุนนะครับเรื่องนี้  แต่มีทางออกให้กับเพื่อนๆที่ยังมีใจรักในสิ่งนี้ด้วยครับ

สุดท้ายนะครับ ขอสอบถาม พี่เปิดรับสมัคร Staff ช่วยลงรายละเอียดให้มันชัดเจนหน่อยได้ไหมครับว่าไปทำอะไร ต้องทำอะไร ไม่ค่อยมีเวลาจะไปทำได้ไหม  คนที่อยากทำเขามีแต่ว่าทำไปทำแล้ว ตัวเองจะไปลงเหวหรือเปล่า เพราะเท่าที่เห็นพวกพี่ยังแซวกันเองเลย ผมก็แค่เป็นกระบอกเสียงแทนเพื่อนๆนะครับ ขอตกนรกเองคนเดียวนะครับ

หลายสุดท้ายแล้ว ผมว่าการพิมพ์คุยกันมันไม่เหมือนเจอหน้ากันครับ ใส่กันในเว็ปสุดท้ายเจอหน้ากันก็ต้องกอดคอหวัดดีกันอยู่ดี ถ้าไม่จบเรื่องนี้ถึงคุณอังคณาแน่

555555 เลขเนี่ยลองพิมพ์ซิครับ พิมพ์แล้วมันลดอะไรได้หลายอย่างเลยนะ

ดูซิผมว่าคำว่าเพื่อนยังมีอยู่ครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=bsTwJXR324Y" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=bsTwJXR324Y</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2012 12:59:08 โดย อิชิตัน underbrain » บันทึกการเข้า

wasabi
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE92GTi

« ตอบ #165 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 12:50:01 »

ใบสมาชิกเก่ามันมีเบอร์ด้วยหรอ ?

ผมเป็นคนออกแบบใบสมัครเอง เหมือนจำได้ว่าไม่มีนะ

ผมก็ว่าไม่มีนะครับ

คือผมจำได้ว่า ตอนที่ผมสมัคร เพราะใบสมัครมันไม่มี ระบุ หมายเลขสมาชิก นี่แหละ ก็ เลย ถามกับ แบด ถ้าจำไม่ผิดในตอนนั้น  แบด ก็ เลย บอกให้เขียนไป ที่มุมขวาบนเอาเลย น่ะครับ  ตรงนี้เท่านั้นเอง ที่อยากบอก  แต่ถ้าไม่ได้เขียนกันทุกคน ก็ ไม่ใช่ปัญหา ครับ เลขอะไร ผมก็ ยังอ่านเล่น ในบอร์ดในคลับอยู่ดี

ถ้า เต้ยจะรันใหม่  ก็ จัดไป เลย มีหมายเลข ก็ดี จะได้ จำกันง่ายมากขึ้น คลับอื่นๆ เค๊าก็ มีกันเยอะแยะ  เออี จะมีบ้างก็ คงไม่แปลกอะไร จัีดเสร็จจะได้เอาเวลาไปทำอย่างอื่นต่อไป

AE92-GTi Standard
jamebau
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #166 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 13:36:45 »

ผมรักเว็บนี้ครับ
จะรันนัมเบอร์หรือไม่รันก็ได้หมดครับ
ปล. ผมเป็นแฟนคอมเม้นท์ของ น้าซี น้าเบสท์ น้าเต้าหู้ น้าโช น้าตีฟ นะครับ
neoscreen
AE Racing Club Staff

อยากได้..ก็จัดให้..

« ตอบ #167 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 14:01:19 »

ตอบคุณ อิชิตัน underbrain ครับ

อ้างอิงจาก http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109546.0 อันนี้ครับในส่วนของที่รับสมัคร เอาที่งานนี้ก่อน คร่าว ๆ ก็ ติดต่อ ประสานงานเรื่องเกี่ยวกับการจัดงานล่ะครับ สถานที่ เวลา Theme งานโดยรวม Schedule ต่าง ๆ แต่ก็ช่วย ๆ กันทำล่ะครับ ถ้าถามเกี่ยวกับที่ว่าก็ประมาณนี้ครับ

END
อิชิตัน underbrain

มาแว้วววว...คร๊าบบบบบ

« ตอบ #168 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 14:05:52 »

ตอบคุณ อิชิตัน underbrain ครับ

อ้างอิงจาก http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=109546.0 อันนี้ครับในส่วนของที่รับสมัคร เอาที่งานนี้ก่อน คร่าว ๆ ก็ ติดต่อ ประสานงานเรื่องเกี่ยวกับการจัดงานล่ะครับ สถานที่ เวลา Theme งานโดยรวม Schedule ต่าง ๆ แต่ก็ช่วย ๆ กันทำล่ะครับ ถ้าถามเกี่ยวกับที่ว่าก็ประมาณนี้ครับ

ครับขอบคุณครับผมจะไปบอกเพื่อนๆ  แม่นแท้

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #169 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 15:33:53 »

สุดยอดค้าบบพี่โชว์ คำนับ

ไม่ได้สุดยอดอะไร ครับน้องหนู ผมก็ แค่สมาชิกคนนึง เท่านั้นเอง ครับ เพียงแค่ออกความเห็นเฉยๆ ไม่ได้ขัด หรือ ไม่ได้ ขวางอะไรครับ
ผมชอบเออี แล้วก็อยากให้คลับเออี มีแต่สิ่งๆดี น่ะครับ
ผมก็รักเออีเหมือนพี่นั่นแหละ และผมก็นับถือพี่ ในฐานะที่พี่เป็นสมาชิกที่เก่าแก่ และตรงไปตรงมาค้าบบผม โอเคนะพี่ คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #170 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 17:43:14 »

สุดยอดค้าบบพี่โชว์ คำนับ

ไม่ได้สุดยอดอะไร ครับน้องหนู ผมก็ แค่สมาชิกคนนึง เท่านั้นเอง ครับ เพียงแค่ออกความเห็นเฉยๆ ไม่ได้ขัด หรือ ไม่ได้ ขวางอะไรครับ
ผมชอบเออี แล้วก็อยากให้คลับเออี มีแต่สิ่งๆดี น่ะครับ
ผมก็รักเออีเหมือนพี่นั่นแหละ และผมก็นับถือพี่ ในฐานะที่พี่เป็นสมาชิกที่เก่าแก่ และตรงไปตรงมาค้าบบผม โอเคนะพี่ คำนับ

สุดยอดเลย น้าหนู  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

t-tong

สนป่าว...ก๊วยเตี๋ยวต้มยำใส่ไข่สักชามไหม

« ตอบ #171 เมื่อ: 20 เมษายน 2012 23:13:40 »

ถ้าไม่มีก้าวแรกก็ไม่ถึงเส้นชัย เดิน เดิน เดิน

ของแต่งยุ่นAE101-112 ภายนอก,ภายใน,ฯลฯ... http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75364.0
ของแต่งจุกจิก,โช๊ค,พรม,โลโก้,ฝาปิดขั้วแบต,ฯลฯ...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=75310.0
ล้อแม็กซ์,ยาง,ฝาดุมล้อ,ฝาจุ๊บลม...http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118231
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์