AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 05:22:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การให้ความรู้และวิธีแก้ปัญหาต่างรบกวนนิดนึง  (อ่าน 9736 ครั้ง)
pou_manu <SZ>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากหล่อแต่ตังไม่พอ

« ตอบ #60 เมื่อ: 29 มีนาคม 2012 16:29:01 »

ต่างกรรมต่างวาระคับ อาการเสียเหมือนกันแต่พังต่างที่ ต่างจุดกันมันก้ออาจผิดพลาดได้คับ ขนาดช่างที่ว่าแน่ หลงเข้าไปบางทีโดนฟันกันไม่รู้เท่าไหร่ ถ้าจะไม่ให้คนที่รู้จริงๆมาตอบผมว่ามันขาดโอกาศที่จะรู้จักกันคับ จะรอให้ช่างมาตอบ คนที่รู่จริงๆมาตอบ ถ้าให้ทำแบบที่ท่านจขกท.ว่ามาผมว่ามันจะไม่มีทางได้คำตอบเลยแม้แต่นิดเดียวคับ และไม่มีทางที่จะเจอเพื่อนใหม่ๆได้เลย เพราะจะไม่มีใครกล้าตอบคำถามนั้นๆซึ่งเสียงก้อไม่ได้ยิน รถก้อไม่ได้ลองขับ แต่อาศัยความน่าจะเปนคับ
ลองคำถามง่ายๆนะคับ ถามใช้น้ำมันแล้วสะดุด คนที่1ว่าปั้มติ๊ก 2ว่าหัวฉีดตัน 3ว่ากรองเปนซินตัน 4ว่ารีเลย์เสีย 5ว่าน้ำมันบูด ถ้าเปนผมก้อจะไล่จากเสียตังน้อยๆไปหาึค่าของแพงๆคับ ถ้าไม่สบายใจกับพี่น้องในนี้ก่อนพูดคุยปรึกษากับพี่น้องในนี้แนะนำให้ลองไปเช็คกับอู่มาก่อนคับ แล้วค่อยมาคุย มาปรึกษากันในนี้ว่าราคานี้แพงมั้ย โดนฟันมั้ย ซ่อมไม่จบทำยังไง
ขออภัยนะคับ ถ้าคำพูด คำตอบบางคำมันกระทบกระเทือนใคร แต่จุดประสงค์หลักในหน้านี้ก้อเพื่อให้พี่น้องเออีได้มาุคุย แบ่งปันความรู้กัน ถูกบ้าง ผิดบ้าง ด่ากันบ้าง ทะเลาะกันบ้าง ออกทะเล ขึ้นภูเข้าไปบ้าง ก้อตามสบายคับ เราเปนคนอ่าน คนเล่นต้องใช้วิจารณยานอยู่แล้วคับ ด้วยความเคารพ
ผมว่ามันก็จริงนะ อย่าคิดมากครับ

#### ขอเป็นข้ารองพระบาท ทุกชาติไป#####
gigoman
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #61 เมื่อ: 29 มีนาคม 2012 23:40:40 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์