AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 07:26:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซนทรัลล็อคไม่ทำงาน ช่วยทีครับ  (อ่าน 1360 ครั้ง)
Big_PraYooN~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4A-FE MT เดิมๆ กังๆ

« เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 21:58:04 »

คือรถผมมันเป็นอะไรไม่รู้ครับ เวลาเสียบกุญแจรถแล้วปลดล็อค เซนทรัลล็อคจะทำงาน

แต่เวลาล็อครถมันล็อคแค่ประตูคนขับประตูเดียว ลองกดตรงปุ่มล็อคตรงแผงกระจก เซนทรัลล็อคก็ทำงานปกตินะครับ

อยากสอบถามน้าๆหน่อยครับ ว่ามันเสียตรงไหน ซ่อมราคาประมาณเท่าไร เสียวโดนฟัน

อ้อน อ้อน อ้อน อ้อน

*เด็กหัดถ่าย
AE.พาฝัน
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 22:52:46 »

ขออนุญาติ จ.ข.ก.ท. ด้วยนะคับ ผมขอ แชร์ ไปด้วยนะคับ 

ผมก็เป็นคล้ายกันคับ แต่ผมเป็นแบบนี้คับ คือ เวลากดรีโมทล็อครถ 3 ประตูปกติ แต่ประตูคนขับไม่ล็อด ต้องปลดล็อคและล็อดใหม่ จนกว่าประตูคนขับจะล็อคอ่ะคับ  เป็นบ้างจังหวะด้วยคับ อย่างนี่เป็นที่อะไรคับ

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

คำนับ
james AE92

ซุปสแตนดาร์ด

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012 23:19:15 »

ผมเพิ่งซ่อมเองกะมือเลยครับอาการพวกนี้ลองเช็คทีละอย่างครับ ถอดชุดเซ็นทรัลล๊อค
ออกมาทาจาระบีหน่อยมันฝืดหรือปล่าว ตัวปืนเซ็นทรัลล๊อคเริ่มไม่มีแรงหรือปล่าว ของ
ผมนี่พอถอดมามาจาระบีแล้วนี่เด้งดึ๋งเลยครับ ต่อไปก็ดูที่ชุดเซ็นทรัลล๊อคด้านคนขับ
มันจะมีไมโครสวิตช์ที่ใช้ลวดดึงเวลาไขกุญแจลวดจะไปดึงสวิตช์ตัวนี้ให้สั่งงานให้ประตู
อื่นทำงานด้วย ถ้าลวดมันล้าก็ดึงสวิตช์ไม่สุดประตูอื่นเลยไม่ทำงานด้วยเราก็ต้องดัดลวด
ใหม่ให้มันตึง ของผมเออี92นะครับ ไม่รู้รุ่นอื่นเหมือนกันหรือปล่าว

james ae92
M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 07:26:20 »

อาการของ จขกท. เหมือนกับผมเมื่อก่อนเลยครับ ของผมเป็นที่ระบบไฟของตัวเซ็นทรัลล็อคที่ประตูคนขับมันรวน ผมเลยเปลี่ยนกลอนเซ็นทรัลล็อคที่ประตูคนขับ ก็หายเป็นปกติเลยครับ
ประตูปิดง่ายขึ้นด้วยเพราะกลอนเดิมก็เริ่มหลวมๆแล้ว  แหะ.. แหะ..
newbaba

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 10:44:53 »

สงสัย  อยากได้  กันขโมย  ล็อคเอง อัตโนมัติ

ขาว ขาว อวบ อวบ

ฝากกระทู้ด้วยเด้อ
่ของแต่ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=95781.0

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012 22:06:43 »

ขอบคุณน้าๆ มากคับ เดี๋ยวผมลองเช็คดู

ผมก็อยากใช้รีโมทเหมือนกันนะน้า

แต่ผมไม่กล้าเปลี่ยน ไม่รู้ชุดละพัน มันใช้ได้นานรึเปล่า

M i N T o <NCZ>

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 01:08:43 »

ผมใช้รีโมท+กันขโมย ตั้งแต่ติดมา ไม่เคยลืมกุญแจในรถอีกเลยครับ เมื่อก่อนเวลาล็อครถชอบกดล็อคที่แผงสวิทช์กระจก แล้วปิดประตู เลยลืมกุญในรถประจำเลย
พอใช้รีโมท สะดวกขึ้นเยอะเลยครับ  แหะ.. แหะ..
Doraemon@BURIN
นักแข่งมือสมัครเล่น

ドラえもん Dora'emon-AE90

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012 09:03:44 »

ทุกทีเวลาเหยียบ เบรคแล้วจะล็อคหมด 4 ประตู
แต่มันเด้งเปิดกลับมา หมายความว่าไงคะ
ต้องคอยใช้รีโมทตลอดเวลา ขอความรู้ด้วยคะ

@@@ มีเงินรถก็บินได้ @@@
@@@ อย่าจี้ตูด เดี่ยวชนคันหน้า @@@
@@@ แอบแซงตอนรถติด @@@

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:08:27 »

ผมใช้รีโมท+กันขโมย ตั้งแต่ติดมา ไม่เคยลืมกุญแจในรถอีกเลยครับ เมื่อก่อนเวลาล็อครถชอบกดล็อคที่แผงสวิทช์กระจก แล้วปิดประตู เลยลืมกุญในรถประจำเลย
พอใช้รีโมท สะดวกขึ้นเยอะเลยครับ  แหะ.. แหะ..
อยากได้ๆ ตอนนี้ผมทำเหมือนน้าเลยครับ

แต่ผมจะปิดให้ล็อคฝั่งคนขับเด้งแล้วใช้กุญแจอีกที

กลัวลืมเหมือนน้าอ่ะครับ ฮ่าๆ น้าใส่รีโมทจท่าไรครับ

AE.พาฝัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 00:18:42 »

รีโมทผมซื้อละติดที่ คลองถมเซ็นเตอร์  คับ รีโมข 800 ค่าติดตั้ง 4-5 ร้อยนี่ล่ะคับ จำไม่ได้รับประกัน 1ปีด้วย  
2ปี ก่า แล้ว ปกติ (พึ่งเปลี่ยนถ่านไปนี่เอง)
  ซุบซิบ ไว้เปงข้อมูลคับ  แหะ.. แหะ..
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012 05:29:19 »

ไม่รู้ผมเป็นเหมือนกับน้าหรือเปล่า รีโมททำงานตอนปลดล๊อค แต่พอจะกดล๊อค ไม่ลง ไปกดสวิทที่แผงประตูก้อไม่ทำงาน ไปหาช่าง บอกมอเตอร์เสีย โดนไป 800 ไม่ว่ากัน พอกลับมาก้อเหมือนเดิม เอาไงดี นึกออก พอดีผมมีแผงสวิทอยู่หลายชุด ลองเปลี่ยน เออ ... !!! ใช้งานได้ปรกติอ่ะ จนป่านนี้ก้อยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ...

ปล. ไม่รู้เป็นที่สวิทหรือเปล่า ถูกผิดยังไง ก้อขออภัยครับผม ...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์