AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:53:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยวขวาเสียงดัง กุุ๊กกุ๊ก กับปัญหาเรกูเรเตอร์  (อ่าน 1707 ครั้ง)
doraemonarak
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 12:34:44 »

มีปัญหาครับเลี้ยวซ้ายดัง ซึ่งน่าจะเพลา แต่ถ้าไม่รู้สึกรำคาญ สามารถที่จะใช้ต่อได้หรือไม่ครับ ล้อจะหลุดหรือขับไม่ได้หรือเปล่า แต่ว่าจะให้อู่ดูจารบีก่อนครับว่าแห้งไหม กลัวอู่ที่เคยเปลี่ยนยางหุ้มมาเมื่อปีที่แล้วจะวางยาอีก
ส่วนเรกูเรเตอร์ตรวจสอบได้อย่างไรว่าทำงานปกติไหม ราคาเท่าไรครับ มีใครเคย DIY ผ่าออกมาไหม

หลงใหล AE

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 12:35:01 »

โทษทีครับ เลี้ยวขวาดังครับ

หลงใหล AE
jom ae101@cz
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 13:51:58 »

รอ

AE 101
hata

แรงเหมือนเต่า 555+

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012 14:41:49 »

ถ้าถามว่าเพลาใช้ได้ไหมเมื่อมันดัง กุ๊กๆ ใช้ได้ครับ(ระยะสั้นๆ) ไม่แนะนำนะครับควรซ่อมจะดีกว่า เนื่องจากจะทำให้เพลาซ้าย/ขวาดึงไม่เท่ากัน เมื่อใช้ไปนานๆ พวงมาลัยจะสั่นมากขึ้น รวมถึงศูนย์ล้อจะเอียงมากขึ้นอันเนื่องจากการดึงของเพลาที่กล่าวมาครับ จารบีที่อยู่ในเพลาจะกระจายติดตามล้อ ใช้ไปนานๆช่วงล่างอาจจะเสียหายมากขึ้น เช่นพวกลูกหมาก ต่างๆ นะครับ เพลานอกหรือในครับ ถ้าเพลาไม่สึกมากก็อัดจารบี กับเปลี่ยนยางหุ้มเพลา แล้วไปตั้งศูนย์ครับ
แต่ถ้าสึกมากยกเส้นใหม่เปลี่ยนดีกว่าครับ หากใช้ของเก่ามือสองแนะนำ หาตัวที่มันแน่นๆไม่หลวมตรวจสอบโดยการโยกดูนะครับ  ก่อนใส่ให้อัดจารบีใหม่ และเปลี่ยนยางหุ้มเพลาด้วย จะได้อยู่กับเรานานๆๆๆ
  ส่วนเรกูเรเตอร์ รอท่านอื่นแนะนำครับผม  คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2012 15:05:22 โดย hata » บันทึกการเข้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 09:04:55 »

เมื่อวานลองขับแบบเลี้ยวสุดดูมันไม่ดังแล้วอ่ะครับ แต่วันอาทิตย์คงจะให้ช่างดูให้ เผื่ออัดจารบีเพิ่มครับ

หลงใหล AE
hata

แรงเหมือนเต่า 555+

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012 13:09:03 »

สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์