AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 01:28:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Speed Header  (อ่าน 20878 ครั้ง)
Henry
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #60 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 20:03:52 »

ผมเองก็ไม่เก่งเรื่องท่อ แต่ทำแบบมั่วๆมาตลอด รู้แค่ว่า ท่อเล็กเสียงแหลม ท่อใหญ่เสียงทุ้ม ทำร้าน noname มาตลอด

ผมรู้แค่ว่า ตอนจูนย์ใช้ท่อใบไหน ก็ต้องใช้ใบนั้น ถ้าเปลี่ยนแปลงทีหลังแล้วเป็นเรื่อง....555 นิสัยรถเปลี่ยนทันที

แต่เรื่องขึ้นมาที10ตัวนี้ ขอใช้ วิจารนยาน ในการรับชม อันนี้ไม่มีประสบการ  ไม่ใช่ไม่เชื่อ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องนี้...

ปัจจุบันน้านุ เดินท่อยังไงครับ
มีกี่ใบ ไซส์เท่าไหร่ครับผม คำนับ

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

NU.NA.Kz.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

งด...แข่งขันชั่วคราว.

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 20:16:29 »

ผมเองก็ไม่เก่งเรื่องท่อ แต่ทำแบบมั่วๆมาตลอด รู้แค่ว่า ท่อเล็กเสียงแหลม ท่อใหญ่เสียงทุ้ม ทำร้าน noname มาตลอด

ผมรู้แค่ว่า ตอนจูนย์ใช้ท่อใบไหน ก็ต้องใช้ใบนั้น ถ้าเปลี่ยนแปลงทีหลังแล้วเป็นเรื่อง....555 นิสัยรถเปลี่ยนทันที

แต่เรื่องขึ้นมาที10ตัวนี้ ขอใช้ วิจารนยาน ในการรับชม อันนี้ไม่มีประสบการ  ไม่ใช่ไม่เชื่อ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องนี้...

ปัจจุบันน้านุ เดินท่อยังไงครับ
มีกี่ใบ ไซส์เท่าไหร่ครับผม คำนับ
เมื่อก่อน ท่อนหน้าเดิน2.2นิ้ว ปลาย2.5 เสียงยังกะรถ6ล้อ555   แต่ปัจุบัน 2นิ้วทั้งเส้นจร้า เสียงเหมือนรถเก๋งขึ้นมานิดนึง  มีพักกลาง

มีปลายจร้า. แบบว่า

ปล.เฮดเดิมนะจ๊ะ
Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011 20:42:04 »

แต่เรื่องขึ้นมาที10ตัวนี้ ขอใช้ วิจารนยาน ในการรับชม อันนี้ไม่มีประสบการ  ไม่ใช่ไม่เชื่อ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ เรื่องนี้...

[/quoteปัจจุบันน้านุ เดินท่อยังไงครับ
เมื่อก่อน ท่อนหน้าเดิน2.2นิ้ว ปลาย2.5 เสียงยังกะรถ6ล้อ555   แต่ปัจุบัน 2นิ้วทั้งเส้นจร้า เสียงเหมือนรถเก๋งขึ้นมานิดนึง  มีพักกลาง

มีปลายจร้า. แบบว่า

ปล.เฮดเดิมนะจ๊ะ

สุดยอด สุดยอด

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

AE.พาฝัน

« ตอบ #63 เมื่อ: 04 มกราคม 2013 00:01:52 »

ขุดมาอะดีแล้วครับ จะได้เป็นแนวทางในการทำรถของท่านใหม่ๆ เจ้าของรถซึ้งเป็นเจ้าของเม็ดเงิน จะได้ตัดสินใจได้เองว่าเม็ดเงินที่ทำรถลงไปนั้นเหมาะกับผลที่ได้รับรึป่าว

+1 คับ   เหวอ 

กำลังจะหาๆ ร้านทำท่ออยู่พอดีอ่ะคับ

แถวนนทบุรี มีร้านอื่น แนะนำ อีกบ้างไหมคับนี่น้าๆๆ

อ่านหนังสือ
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์