AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 04:40:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเก่งภาษาญี่ปุ๋นช่วยแปลให้ผมหน่อยคับเรื่องสีสายไฟ  (อ่าน 3819 ครั้ง)
Koh_Onnuch.
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 11:51:51 »

มาแว้ว....

เริ่มตั้งแต่เส้นบนสุดนะครับ สีส้ม  เป็นสายที่เรียกกำลังไฟขนาด 12 V ไม่ว่าจะบิดกุญแจไปอยู่ที่ Acc OV หรือ ON หรือในตำแหน่ง St ก็ตาม

เส้นที่2 สีน้ำตาล  สายสีน้ำตาล: สายสัญลักษณ์วงจรของเครื่องยนต์ (อ้างอิงหน้า 4) ตัวอักษรบนกล่องแปลว่า กล่องวงจรเครื่องยนต์

เส้นที่3 สีเขียว ตัวอักษรไม่ชัดมากๆครับ แปลไม่ได้คับ

เส้นที่4 สีม่วง  เฉพารถเกียร์ธรรมดา ให้นำสายเคเบิลไปต่อกับ สายสีม่วงที่ติดอยู่  สีม่วง: สายให้สัญญาน Reverse
          หากเข้าเกียร์ถอยหลัง สายจะให้กำลังไฟ 12 V
          เฉพารถเกียร์ธรรมดา ให้นำไปต่อบริเวณไฟถอยหลัง

เส้นที่5 สีดำ  สีดำ : ต้องนำไปต่อสายดินโดยยึดกับส่วนที่เป็นเหล็ก 

ขอบคุณมากคับคุณ yoshio ae  รบกวนช่วยดูให้ผมอีกทีตรงเส้นสีเขียว อันนี้น่าจะชัดสุดและ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

ตอนนี้เท่าที่เรียบเรียงได้
1.ส้ม...ไฟIG
2.ดำ...กราว์
3.ม่วง...สัญญาณไฟถอย

เส้นที่2 สีน้ำตาล  สายสีน้ำตาล: สายสัญลักษณ์วงจรของเครื่องยนต์ (อ้างอิงหน้า 4) ตัวอักษรบนกล่องแปลว่า กล่องวงจรเครื่องยนต์.........ใช่สัญญาณวัดรอบไหมคับ ซุบซิบ

เส้นที่3 สีเขียว ตัวอักษรไม่ชัดมากๆครับ แปลไม่ได้คับ........ช่วยดูให้ผมอีกแก้ใหม่แล้ว  ใช่สัญญาณความเร็วไหมคับ ซุบซิบ 

รบกวนด้วยนะคับ

ปล.ขอบคุณอีกครั้งคับที่ช่วยแปลให้  คำนับ คำนับ คำนับ   +ไปอีกกกกก

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #21 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 12:14:04 »

ได้คับจะลองดูให้อีกทีแล้วจะมาตอบอีกทีนะคับ  ร้องเพลง

AE has brought us to MEET

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 13:56:16 »

-น้ำตาลต่อเข้ารอบเครื่องยนต์ครับ

-ส่วนเขียวต่อเข้าspeedความเร็วครับ

ขอให้โชคดีครับ

AE has brought us to MEET

Koh_Onnuch.

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 15:25:52 »

-น้ำตาลต่อเข้ารอบเครื่องยนต์ครับ

-ส่วนเขียวต่อเข้าspeedความเร็วครับ

ขอให้โชคดีครับ

คำนับขอบคุณมากคับ คำนับ    ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ  +ไปอีกกกก สุดยอด

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์