AE. Racing Club
08 กรกฎาคม 2024 03:41:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เกียร์ถอยหลังมีปัญหา  (อ่าน 1526 ครั้ง)
เจี๊ยบ TPZ#13
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

fire & rescue

« เมื่อ: 23 มกราคม 2008 09:10:40 »

รถผม AE-101 1.6Gli 4auto เครื่อง 4A-FE
มีอาการแบบนี้นะครับ
พอผมแตะเบรค เข้าเกียร์ถอยหลัง แล้วปล่อยเบรค โดยปกติรถมันจะถอยออกไปเลย แต่ตอนนี้มันไม่เคลื่อนตัวถอยออกไปอะครับ นิ่งสนิทเหมือนอยู่เกียร์ N อะครับ
ผมต้องเร่งเครื่องเป็นจังหวะ ประมาณ 5-15 วินาที(ในแต่ละครั้ง) เพื่อให้รถถอยออกไป
ผมอยากทราบว่าปัญหามันน่าจะอยู่ที่ตรงไหน (มันเป็นเฉพาะตอนเครื่องเย็นนะครับ เกียร์เดินหน้าไม่เป็น)
ตอนเจอปัญหาตอนแรกๆผมรีบไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ ก็ดีขึ้นมาพักหนึ่งแต่ไม่เหมือนเดิม
ตอนนี้มันกลับมาเป็นอีกแล้วอะครับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
ปล.มีใครงงกะคำถามมั่งมั้ยครับ ผมอ่านเองเหมือน งง

JawZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จ๋อครับ ^_^

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 11:53:44 »

มาช่วยอัพให้ครับ
ผมขับแต่เกียร์ธรรมดา รอท่านต่อไปมาช่วยแนะนำนะครับ  ยกธงขาว

ของทุกอย่างในญีปุ่น เราขนมาให้ท่านได้

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 12:56:21 »

มาช่วยอัพให้ครับ
ผมขับแต่เกียร์ธรรมดา รอท่านต่อไปมาช่วยแนะนำนะครับ  ยกธงขาว
ขอบคุณครับ

@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 13:06:57 »

อาการของเกียรกำลังจะไปภายในเสียนิดหน่อยแต่ซ่อมไม่คุ้มครับ เปลี่ยนดีว่า ค่าเกียร์4000-5000 ต้องไปซื้อเองนะแล้วต้องรู้ด้วยว่าเกียรใช้กล่องหรือไม่ต้องใช้กล่อง(แบบไม่ใช้กล่องราคาสูงกว่า) ค่าแรง1000 จบใช้ยาวเลย

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
ae110setbo
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

SOMZAA

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 13:40:18 »

มันกำลังบอกแล้วคับว่าอาการคลัชไม่จับ เตรียมตัวยกเกียร์ได้แล้วคับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มกราคม 2008 16:37:34 »

ขอบคุณทุกท่านครับ
เอ้อ....ต้องเตรียมตัวเก็บตังได้แร้วเรา 
ทำไมมันไม่เป็นตั้งแต่ตอนอยู่บางกอก มาเป็นอีตอนย้ายกลับบ้าน เซงจริงๆ อะไหล่โคตะระแพงเรย

ปล.แล้วจะดูยังไงเหรอครับว่าเกียร์เรามีกล่องหรือไม่มี รบกวนอีกครั้งนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์