AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 22:36:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ae111  (อ่าน 787 ครั้ง)
meawruntod
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 02 มีนาคม 2014 14:53:38 »

ตอนนี้ได้ รถ ae111 มา โฉม Hi-torque ครับ

แล้วสมควรจะเริ่มจากไหนดีครับ พอดีเป็นแท็กซี่เก่า ภายในไม่โทรมมากครับ
เครื่อง ปานกลางค่อนไปทางดี

มีเสียคือ กระจังหน้า กันชนหน้าหลังครับ
มีจุดไหนสมควรจะระวังเป็นพิเศษไหมครับ

เพราะชิ้นส่วนหายาก อะไรแบบนี้

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ravin
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2014 17:00:25 »

อะไหล่ ชิ้นส่วนหาไม่ยากนะครับ มีทุกเกรด ของห้าง มือ 1 มือ 2 นำเข้า มีให้เลือกเยอะแยะ
ในความเห็นผม ถ้าเป็นแท็กซี่มาก่อน ควรไปเช็ค/เปลี่ยน ระบบช่วงล่างก่อนอื่น  เช็คเครื่องยนต์มีน้ำมัน/ของเหลวอะไรรั่วออกมาตรงไหนหรือไม่  เช็ค/เปลี่ยนพวกสายพาน, ของเหลวอื่นๆ เช่นน้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำมันคลัตซ์ น้ำมันเกียร์ ฯลฯ
รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ

"Friend In Need is a Friend Indeed"
meawruntod
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2014 19:17:11 »

คงจะเปลี่ยน พวก ซีล สายพานอะไรด้วยครับ
แต่ตอนนี้ รอทำสีอยู่ ก็เลยหาข้อมูลก่อน

ที่เห็นต้องทำแน่ๆ คือกระจังหน้า กันชน หน้า หลังครับ

ชิ้นส่วนภายในผมไม่แน่ใจว่า พวกเบาะ จะใช้ร่วมกับ สามห่วง หรือตูดเป็ดได้ไหมครับ

ข้างในมีอะไรที่ต่างจากตูดเป็ดมั่งครับ

ที่ใส่ร่วมกันไม่ได้ครับ
เผื่อไปซื้อมา ผิด แล้ว เศร้าเลยอ่ะ
satawat
นักแข่งมือสมัครเล่น

ทำเอง ใช้เอง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2014 01:37:51 »

เช็ค ชุดใหญ่ไปเลยครับถ้าเคยเป็น แท็กซี่

meawruntod
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มีนาคม 2014 16:36:08 »

อะไหล่ ภายในใช้ เบาะของอะไรได้มั่งครับ
แผงข้างประตูใช้ของอะไรได้มั่งครับ

ที่ไม่ต้องแปลง ใส่ได้เลยอ่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์