AE. Racing Club
05 กรกฎาคม 2024 21:40:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางกันฝุ่นลูกสูบเบรค ต้องใส่จาระบีมั๊ยครับ? (โอเวอร์ฮอลเบรค)  (อ่าน 1970 ครั้ง)
noom_chopper
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 07 มีนาคม 2014 10:48:59 »

รบกวนผู้มีประสบการณ์ ในเบ้ายางกันฝุ่นลูกสูบเบรค ต้องใส่จาระบีมั๊ยครับ?
ปล.ขออณุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ
 คำนับ

แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม 2014 10:52:48 »

นอกเรื่องนะครับ ตอนทำถ่ายรูปมาลงเยอะๆนะครับแบ่งปันกัน

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มีนาคม 2014 18:08:21 »

ใส่จาระบีที่ใช้สำหรับระบบเบรคโดยเฉพาะ
ไม่แนะนำจาระบีทั่วไปเพราะจะทำให้ยางกันฝุ่นบวมได้ครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม 2014 18:18:39 »

ใส่ครับ

ลูกสูบและขาสไลท์ ใช้จารบีคนละตัวกันนะครับ

Instrument cluster J Mania
noom_chopper
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2014 12:23:29 »

ใส่จาระบีที่ใช้สำหรับระบบเบรคโดยเฉพาะ
ไม่แนะนำจาระบีทั่วไปเพราะจะทำให้ยางกันฝุ่นบวมได้ครับ

ใส่ครับ

ลูกสูบและขาสไลท์ ใช้จารบีคนละตัวกันนะครับ
ใส่ครับ

ขอบคุณมากครับ อาทิตย์นี้จะได้ออกไปจัดมาไว้
"จาระบีลูกยางเบรค"

นอกเรื่องนะครับ ตอนทำถ่ายรูปมาลงเยอะๆนะครับแบ่งปันกัน

ลองดูจากกระทู้นี้นะครับ ละเอียดใช้ได้เลย
http://www.....com/forum/index.php?topic=6462.msg165213#msg165213
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มีนาคม 2014 13:29:17 »

ขาสไลด์ใช้ตัวเบนดิกที่ซื้อจากน้านะ ได้ใช่ไหมครับ

ส่วนลูกสูบเบรค ใช้จารบีดำได้ไหมครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
toyota 3 นะวังน้อย

โทโยดะซัง

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม 2014 18:34:31 »

ขาสไลด์ใช้ตัวเบนดิกที่ซื้อจากน้านะ ได้ใช่ไหมครับ

ส่วนลูกสูบเบรค ใช้จารบีดำได้ไหมครับ

ใช่ครับ

ส่วนลูกสูบใช้ของอะไรก็ได้ ส่วนที่เรียกว่าจารบีดำนั้น คือ จารบี PBR เนื้อสีฟ้าๆใสๆนั่นล่ะครับ

Instrument cluster J Mania
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์