AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 08:36:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับผมเจ็บมาอีกแล้วมืดแปดด้านครับ  (อ่าน 12432 ครั้ง)
jaaey
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 มีนาคม 2014 09:31:17 »

เคยมีปัญหา กะ เครื่องตัวนี้เหมือนกันคะ แต่ โชคดี  มาก มาก ที่ด้าย ด้ายเจอ ช่าง สัน  ( หรือ พี่สัน  สุดหล่อ งาม ทั้งหน้า และ ใจ ก้อ งามๆๆ ) ก้อจบ คะ  เก่งมากๆๆ  พี่ สัน อยู่ จรัญสนิทวงศ์  35   เบอร์โทร  086973035252     หรือ เฟสบุค   www.facebook.com/sunya.kompoo   นี้ เลยคะ  ลองโทรไปถาม หรือวิ่งรถไป ที่ อู่ ก้อด้าย นะคะ  เราอยูชุมพร ก้อไปหัยพี่เค้าเช็กมาแล้ว  ไม่แพง คะ   เคยมีปัญหาเหมือนกัน  หัวอกเดียวกัน  เหนจัย คะ ถ้าเจอช่าง ที่ ไม่รู้ จิงๆๆ เหมือนงมเข็ม ในมหาสมุทร เลย คะ  เราเจอทั้ง นำ้แห้ง  ชาร์ปละลาย  ทั้ง แบค  สู้ คะ  แฟน ชอบ เครื่องตัวนี้มาก  ไม่ยอม เปลี่ยน เครื่อง  ก้อ ซ่อม กัน ไป แต่ ตอนนี้ ดี แล้วคะ เหลือ แต่ วาย สายไฟ ใหม่  ก้อโอ  ละ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2014 09:34:08 โดย jaaey » บันทึกการเข้า
joseph
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 26 มีนาคม 2014 19:04:11 »

iscv อยู่ติดชุดลิ้นปีกผีเสื้อครับ ไม่น่าใช่ตัวนี้

ตัวนี้น่าจะเรียกว่า VSV

ขอบคุณครับ  ผมไปค้นเพิ่มมา ดูเหมือนจะมีวาวล์ 3 ตัวที่คุมรอบเดินเบาสำหรับ 4A-FE AT ซึ่งคือ 1. ISCV,  2. AC Idle up valve, และ 3. Power Steering Idle Up valve. เจ้าตัวในรูปนี้ น่าจะเป็น AC Idle Up valve, ซึ่งงจะเปิดให้อากาศไหลเพิ่ม เมื่อเราเปิดแอร์ครับ 
kenny99
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 เมษายน 2014 09:47:49 »

ไอ้ท่อยางในรูปนี้หาเข็มขัดรัดสายไฟไว้รัดด้วยก้อดีครับ เวลามันแบ็กแล้วเส้นนี้จะหลุดได้เหมือนกันครับ เวลาหลุดแล้วเครื่องมันจะหอบเหมือนจะดับ น้ำมันหอบนิดหน่อยแต่แก๊สจะหอบหนักมากจนบางครั้งดับครับ
เคยเจออาการนี้ ตอบช้าไปหน่อยครับ
mron
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2014 09:40:40 »

ขออนุญาตเสนอความคิดนะครับ อาการแบ็คจากการเปลี่ยนจานจ่ายลองเช็คเรื่องไฟอ่อนไฟแก่ของการตั้งจานจ่ายอ่ะครับ บางทีเปลี่ยนจานจ่ายแล้วไม่ได้ตั้งไฟรึเปล่าครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์