AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 05:16:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟโอเวอร์ไดร์กระพริบ  (อ่าน 2098 ครั้ง)
apbank
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 01:50:40 »

อยู่ๆ ไมล์ที่หน้าปัดก็ตายไปดื้อๆ รอบของแต่ละเกียร์สูงผิดปกติแต่รถไม่พุ่ง ปกติเกียร์หนึ่งรอบจะตัดที่ไม่เกิน 2000 แต่นี่เล่นปาเข้าไป 2500 ไฟโอเวอร์ไดร์กระพริบอยู่ตลอด อาการอย่างนี้เป็นที่ิัอะไรครับ กลัวเอาไปเข้าอู่แล้วโดนยำ
Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 05:47:47 »

เหมือนเกียร์จะลาโลก วิธีสังเกตุว่าเกียร์จะลาโลกเริ่มจากเปิดฝาแคร้งมาดูก่อนว่าดำมั้ยมีเศษอะไรมั้ย ท่าไม่มีจะโอเว่อรฮอลก้อว่ากันไป แต่เปิดแคร้งมาเห็นดำๆ แนะนำยกลูกใหม่ครับ ไม่น่าเกินหมื่น ...

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 07:14:01 »

อาการนี้ที่เคยทราบคือ

1.สายไมล์ขาด หรือตัว SpeedSencer ไม่ส่งไปที่กล่อง ECU ครับผม ทำให้มันไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ตามเดิม

2. น็อคเซนเซอร์ลาโลกครับ

ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ  แหะ.. แหะ..

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 07:28:00 »

1.สายไมล์ขาด หรือตัว SpeedSencer ไม่ส่งไปที่กล่อง ECU ครับผม ทำให้มันไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ตามเดิม

ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ  แหะ.. แหะ..

ตามน้าด้านบนก้อเป็นไปได้ หรือ ให้ทำความสะอาด SpeedCensor และขั้วจานจ่าย ลองดูก่อนครับ ...

apbank
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 14:46:07 »

ขอบคุณครับ สรุปเป็นเพราะ สายไมล์ขาด
ตอนแรกเข้าใจว่ากล่องคุมไมล์ พึ่งจะรู้ว่าไมล์มันคุมกล่อง ไมล์ขาดเลยทำให้ทุกอย่างรวนไปหมด

ขอบคุณอีกทีครับ Smiley
EmMeT
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012 16:42:58 »

มีน้าๆๆมาตอบแล้ว ดีใจด้วยครับ เจอสาเหตุแล้ว
hell_47066
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015 22:24:46 »

ของผมก็เป็นครับ แต่ขึ้นไม่บ่อย เลยอยากถามว่า
1.ตัว SpeedSencer อยู่ตรงไหนครับ
2.น็อคเซนเซอร์ อยู่ตรงไหนครับ
อยากตรวจสอบก่อน ให้แน่ใจครับ

ช่วยบอกที ขอขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์