AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 08:52:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใต้สวิทซ์กุญแจ ตัวดำๆนี้คืออะไรครับ  (อ่าน 1328 ครั้ง)
ariya1
มือใหม่หัดซิ่ง
**

เก่าๆนี้แหละดี

« เมื่อ: 06 สิงหาคม 2015 10:54:17 »

ใต้สวิทซ์กุญแจ ตัวดำๆนี้คืออะไรครับ

EE90 หมอกขาว
ariya1
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2015 14:22:09 »

ตาปริบๆ

Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2015 15:15:34 »

เรียกกันว่าสวิตซ์ตูดกุญแจครับ ไว้ใช้สำหรับเปิดสวิตซ์ on ไฟในระบบรถยนต์ และใช้สั่งงานการสตาร์ทเครื่องยนต์ครับ

หรือง่าย ๆ เป็นสวิทซ์สำหรับจ่ายไฟเข้าระบบรถยนต์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2015 15:20:55 โดย Aj.Moo » บันทึกการเข้า
ariya1
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2015 18:22:09 »

ขอบคุณครับ ตรบมือ

อิ๊กปากเกร็ด
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2015 19:49:59 »

ตัวที่มีสายไฟอันนั้นเป็นสวิทกุญแจครับ มีไฟแช่เข้าสวิท สำหรับจ่ายไฟไปตามที่เราบิดกุยแจ

ส่วนอีกตัวนึง ที่ถูกตัดสายไปนั้น เป็นตัว เซฟตี้เกียร์ครับ สำหรับเกียร์ ออโต้ คันเกียร์ออโต้บางตัวถ้าของญี่ปุ่นจะมีสายตัวนี้ยาวตั้งแต่ สวิทกุญแจยาวไปถึงคันเกียร์ครับ
ถ้าไม่บิดกุญแจ เกียร์จะไม่สามารถเข้าเกียร์ได้คับ

คำนับ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
ariya1
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2015 20:57:28 »

ขอบคุณครับพี่อิ๊กเข้าใจมากขึ้นเลยครับ สุดยอด

plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2015 09:47:30 »

ตัวที่มีสายไฟอันนั้นเป็นสวิทกุญแจครับ มีไฟแช่เข้าสวิท สำหรับจ่ายไฟไปตามที่เราบิดกุยแจ

ส่วนอีกตัวนึง ที่ถูกตัดสายไปนั้น เป็นตัว เซฟตี้เกียร์ครับ สำหรับเกียร์ ออโต้ คันเกียร์ออโต้บางตัวถ้าของญี่ปุ่นจะมีสายตัวนี้ยาวตั้งแต่ สวิทกุญแจยาวไปถึงคันเกียร์ครับ
ถ้าไม่บิดกุญแจ เกียร์จะไม่สามารถเข้าเกียร์ได้คับ

คำนับ

เพิ่มเติมให้ คือ ต่อครบระบบแล้ว เวลาเข้าPแล้ว ถ้าไม่เหยียบเบรคไว้ จะเลื่อนคันเกียร์ออกจาก P ไม่ได้ ต้องกดปุ่น เหลืองฯส้มน ไว้ ถึงเลื่อนได้ ต่อให้ติดเครื่องอยู่ก็ตาม ประมาณนี้ เท่าที่จำได้

ariya1
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2015 13:37:25 »

ขอบคุณครับ  อินเลิฟ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์