AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 09:46:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้แฮปปี้ครับ...  (อ่าน 1323 ครั้ง)
porboski
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 01:30:58 »

วันนี้ผมเอารถเข้าไปให้พี่โยทำ เป็นปลื้มครับสำหรับอาการกวนใจต่างๆ อินเลิฟ หายไปเลยสบายใจคอตๆ คือที่แรกรถผมมีเสียงดังก๊อกๆเวลาขับทางขรุขระผมก็ว่าน่าจะช่วงล่างไปแล้วแต่ก็เพิ่งจะทำมาไม่นาน จริงๆก็ไม่ได้ติดใจอะไรคิดว่าน่าจะเป็นตามสภาพ แต่พอไปเจอพี่โยปรากฎว่าที่เดิมที่เคยไปทำเค้าไม่ได้กวดน๊อตต่างๆให้ผมเลย เป็นฟืนเป็นไฟ มันก็เลยหลวมแล้วก็เลยดังครับเซงปายยย ถอนหายใจ จากนั้นก็เปลี่ยนสายพานไทมิ่งเช็ดโน่นดูนี่ไปเรื่อยตามประพี่โยเค้าทำไปหลายอย่าง ค่าแรงแค่ 600 ค่าอะไหล่ก็ตามจริงไปเหลือแค่วาล์วน้ำที่ยังไม่ได้ทำเพราะรถเพียบครับ เลยมา Update ให้เผื่อเป็นความรู้ได้ครับหากใครเจออาการเดียวกะผม เหอๆๆ
ขอบคุณพี่โยที่ช่วยดูให้ตั้งแต่เช้ายันเย็นเลยครับอิอิ คำนับ
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 01:40:50 »

ยินดีด้วยครับที่แก้ปัญหาได้  ตรบมือ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
porboski
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 01:48:10 »

ขอบคุณครับน้านิว ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้ลอง 402 เมตรกันอีกครับงวดที่แล้วแพ้ไปนิดเดียว ยกธงขาวไว้จะไปขอแก้มือใหม่นะครับ  แหะ.. แหะ..
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 02:17:58 »

ยินดีครับ  ลิงจั๊กๆ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
ae1553
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 02:55:14 »

วันนี้เห็นเข้าไปกันเยอะเลยครับ มีทั้งเดิมๆ 20วาวล์เซ็ตโบ 4afeแปลงเป็น 4 ลิ้น โดยเฉพาะ20 วาวล์เซ็ตโบที่อยู่ในae92ท่อไอดีที่ทำมาใส่ปัดเงาแล้ว สวยโคตรๆครับต้องมาดูเองครับ สวยๆครับ ผมว่าพี่เค้าเป็นกันเองดีครับ คุยกันก่อนจะทำอะไรบ้าง เอาอะไหล่มาเองก็ได้คิดเฉพาะค่าแรงหรือว่าถอดอะไหล่ออกมาแล้วเจ้าของรถไปซื้อเองก็ได้ ชอบตรงที่เครื่องมือปรับแต่งมันครบดีครับ ไม่ได้เชียร์หรือชมจนออกหน้าออกตา แต่ถามเพื่อนที่เข้ามาใช้บริการดูครับ แฮปปี้ครับ
NakHlaH
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2008 10:08:05 »

อยู่แถวไหนหรอครับ
++++++++++

Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 19:10:51 »

ดีจัง

SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 21:00:55 »

ใช่พี่โยวัดด่านหรือเปล่าครับถ้าใช้ผมเคยไปให้พี่เขาแก้ปัญหาให้เหมือนกันครับยอมรับในฝีมือครับ สุดยอด
porboski
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มีนาคม 2008 22:33:45 »

อยู่แถวไหนหรอครับ
++++++++++
อยู่ตรงข้ามซอยวัดด่าน 41 ครับ
ใช่พี่โยวัดด่านหรือเปล่าครับถ้าใช้ผมเคยไปให้พี่เขาแก้ปัญหาให้เหมือนกันครับยอมรับในฝีมือครับ สุดยอด
ใช่ครับตามนั้นเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์