AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 11:30:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดหัวไปหมดแล้ว ไม่รู้สาเหตุที่แบตไฟหมดเกลี้ยงครับ  (อ่าน 2130 ครั้ง)
gewall
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 21:50:43 »

ผมเคยเขียนถามในนี้ไปแล้วครับและได้ทำตามที่มุกท่านแนะนำครับ

ผมได้เอารถไปตรวจว่าไดชาร์ต หรือไฟรั่วไหม พบว่า

ไฟไม่รั่วครับ ให้ช่างร้านเครื่องเสียงเช็คแล้ว เครื่องเสียงไฟไม่รั่ว(ช่างไล่สายแล้ว) เช็คแบตไฟก็ไม่รั่ว

ไดชาร์ต O.K. ครับช่างบอกว่าถ้ามันไม่ดีมันจะมีไฟรูปแบตขึ้น ลองถอดขั้วแบตแล้วปล่อยให้เครื่องทำงานรถก็ไม่ดับครับ

ผมเลยสงสัยว่าจะเป็นที่แบตไหมครับ แต่เราเปลี่ยนมา 2 เดือนเองครับ หรือว่าแบตมันไม่ดีครับ
t_13
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 21:56:22 »

ถ้าเช็คแล้วว่าไฟไม่รั่วจิงๆๆ ..........ก็อาจจะเป็นที่แบตคับ ผมเคยเปลี่ยนบีเอ็มเดือนกว่าเองคับเสียร้านเปลี่ยนให้ใหม่คับ

TOYO_DA Huh?
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 22:18:02 »

ปล. จะเป็นที่ลำโพงได้ไหมครับ วันนี้ช่างจัดสายลำโพงใหม่(พันเทปกาว) เนื่องจากลำโพง(สายตรงขั้วไปโดนตัวถัง) ทำให้เสียงขาดๆหายๆครับ

หรือลำโพงตัวหลังที่เจ๊งครับ
Handyman
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008 23:58:56 »

ปล. จะเป็นที่ลำโพงได้ไหมครับ วันนี้ช่างจัดสายลำโพงใหม่(พันเทปกาว) เนื่องจากลำโพง(สายตรงขั้วไปโดนตัวถัง) ทำให้เสียงขาดๆหายๆครับ

หรือลำโพงตัวหลังที่เจ๊งครับ
ไม่เกี่ยวกับไฟหมดครับ

หากเช็คแล้ว ไม่มีไฟรั่วในระบบ
ลองเช็คแบตเตอรี่ดูครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 00:57:00 »

อาการเดียวกะที่ผมเคยเป็นเลยครับ ลองเปลี่ยนหัวขั้งแบคดูครับ ขั้วมันสกปรกมากเกินเยียวยา ครับ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 08:56:18 »

น่าจะเป็นฟิวส์ เมนหลักขาดแน่ๆเลย ตัว 100 แอม อ่ะลองเช็คดูผมเคยเป็นนะ

AE has brought us to MEET

TMN_Rescue_ry

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 09:04:08 »

ไฟตัน...น้ำมันช็อต...รึเปล่า ไม่รู้ไม่ชี้
ล้อเล่นคับ... แหะ.. แหะ..
อาจจะเป็นที่สายไฟแตะกับตัวรถหรือเปล่าคับ ซุบซิบ
somkid.tada
มือเก่าหัดแข่ง

ชีวิตคนเราก็เท่านี้ สุดท้ายก็คืนเขาไป

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 09:04:42 »

ขอให้เจอสาเหตุไวๆ นะครับ

=จุดหมายของชีวิตคืออะไร เกิดมาชาตินี้ควรทำอะไร ทำไมต้องเกิดมา และผมได้พบแล้ว! มีคนให้คำตอบผมได้แล้ว=
offza fte

4e-fte

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 09:09:22 »

ไฟลงกร์าวหรือเปล่าครับเพราะอีแก่ของพี่ชายผมก็แบตหมดเร็วมากๆจอดทิ้งไว้สองวันก็หมดแหละ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
BacKiOh

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 13:02:56 »

งง งง

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 13:34:58 »

แก้ไขได้ยังคับ...พี่  ซุบซิบ
PED.X
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 15:16:48 »

ลองดูไฟในกระโปร่งหลัง มันติดตลอดเวลาอ่ะป่าวครับ อาจเป็นสาเหตุหนึ่งครับ ลองเข้าไปขังตัวเองในกระโปร่งหลังดูครับ ว่าไฟติดป่าว แต่ต้องมีผู้ช่วยนะครับ ทำคนเดียวอาจได้นอนยาว ลองดูครับ ขอให้โชคดี ได้โปรด..
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2008 20:35:29 »

ผมว่าอาจเป็นที่แบตจริงๆก็ได้ครับ เดี่ยวลองดูอีกที วิทยุก็ทำแล้ว เช็คกราวก็ทำแล้ว เช็คไดชาร์ตก็แล้วครับ

คงต้องขอเปลี่ยนจริงๆครับ ใช้ไม่ถึง 2 เดือนเลย แบตนะ
roseeta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2008 02:29:55 »

เอางี้พี่ลองไปชาร์ทแบตทิ้งไว้ ซัก5ชั่วโมงนะคะ แล้วก็ปล่อยไว้ซัก1วัน ยังไม่ต้องยกใส่รถนะแล้วให้ที่ร้านเช็คแบตดูว่าไฟเหลือมากน้อย แค่ใหน แล้วจะรู้เองว่าแบตมีปัญหาหรือไม่ เพราะถึงแม้จะซื้อมาแค่2เดือนก็เหอะ โอกาศเสียมันมีเสมอนะคะ 1ใน100 เราก็ต้องทำใจ
Yamabuchi@GT111
มือใหม่หัดซิ่ง
**

Standard Only

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2008 07:41:58 »

ผมว่าน่าจะเป็นที่แบ็ตครับ เคยเจอมากับตัวครับ เช็คทุกอย่างแล้ว หาไม่เจอ ตัดสินใจกัดฟันเปลี่ยนแบ็ตใหม่ หายเลยจ้า อิอิ แต่ยังไงก็ลองไล่ให้หมดทุกจุดก่อนนะครับ เด๋วจะเสียเงินโดยใช่เหตุ ถ้ามันไม่ได้มาจากแบ็ต ขอให้หายไวๆครับ

@Prostreet Tuning @ Sexy Style For Drag (Service Me)@

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2008 08:05:00 »

ประกาศ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์