AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 01:17:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆนอกเรื่องที่ครับ เกี่ยวกับราคาอะไหล่รถ คับ  (อ่าน 2530 ครั้ง)
Oatmacher_cz*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ลัล ล้า ~*

« เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 16:57:25 »

รบกวนทีนะคับพี่ๆ คือตัวกระผมอยากทราบราคาอะไหล่ รถ Vios อะครับ  ผมลองไปโพสในบอร์ด Vios-club.com ก็ม่ายมีท่านใดมาตอบซักคนเลย  ยกธงขาว ยกธงขาว ผมต้องการทราบราคาจิงๆ ครับ พี่ๆ ท่านใดพอมีข้อมูล หรือพอจะทราบว่า หาได้ที่ไหน   ขอความกรุณาช่วยผมทีนะคร้าบบ   คำนับ คำนับ คำนับ ขอบพระคุณมากเลยครับบบ

ปล. ครับราคาจากศูนย์โตโยต้า ผมได้ข้อมูล มาแล้วครับ แต่อยากได้ที่มันไม่ใช่ราคาศูนย์ ครับบ ขอบพระคุณมากคร้าบบบบบบบบ:emotn คำนับ

รายการที่ผมต้องการราคา  ( ต้องใช้ข้อมูลนี้ จิงๆ ครับ ) ถ้าเริ่มเล่าคงจะยาว ยกธงขาว ยกธงขาว

1   ฝากระโปรงหลัง
2   ไฟท้าย L
3   ไฟท้าย  R
4   กันชนหลัง
5   ยางรองฝากระโปรง
6   ไม้อัดบนยางอะไหล่
7   ไม้อัดปิดเครื่องมือ
8   กลอนฝาปิดกระโปรงท้าย
9   ซุ้มล้อหลัง ( นอก )  L
10   ซุ้มล้อหลัง  ( นอก ) R
11   บังโคลนหน้า
12   ไฟหน้า  L
13   ไฟหน้า R
14   ฝาปิดถังน้ำมัน
15   ชัชซีหลัง L (ด้านท้าย)
16   ชัชซีหลัง R (ด้ายท้าย)
17   ชัชซีหลัง L ( กลาง )
18   ชัชซีหลัง R ( กลาง )
19   กันชนหน้า
20   แผ่นเหล็กวางข้างยางอะไหล่ ( L )
21   แผ่นเหล็กวางข้างยางอะไหล่ ( R )
22   ปลายท่อไอเสีย
23   พลาสติกปิดแผงท้าย
24   แผงตั้งท้าย
25   พื้นเก็บยางอะไหล่
26   ไฟตรงบังโคลน

ขอบพระคุณมากคร้าบบบ    คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม 2008 17:00:24 โดย oatmacher » บันทึกการเข้า

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 17:08:47 »

ยกธงขาว

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 17:16:18 »

ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว  รบกวนทีคร้าบบบบ    คำนับ คำนับ

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
Moon_night

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 18:07:40 »

นี่มันทั้งคันเลยนะครับ
ลองไปวรจักรดีกว่าครับ ถามหลายๆร้านราคามันไม่เท่ากัน และอำนาจต่อรองแต่ละร้านก็ไม่เท่ากันด้วยครับ
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 18:10:58 »

ผมว่าคงต้องศูนย์แล้วอ่ะคับ เยอะจังเลยคับ วรจักรล่ะคับราคาเป็นยังไง

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
OFF AE101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 18:29:42 »

ได้โปรด.. ได้โปรด.. ได้โปรด.. เยอะจัดตอบไม่ไหว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 18:30:33 »

นี่มันทั้งคันเลยนะครับ
ลองไปวรจักรดีกว่าครับ ถามหลายๆร้านราคามันไม่เท่ากัน และอำนาจต่อรองแต่ละร้านก็ไม่เท่ากันด้วยครับ

ขอบคุณค้าบบ   คำนับ คำนับ  แต่ว่าเราไปถามราคาแต่ยังไม่ซื้อเขาไม่ว่าใช่อะพี่   ได้โปรด.. ได้โปรด..  แล้วเราควรเข้าไปคุยกะเขายังไง ถึงจะทำให้เราได้

ราคาที่เป็นธรรม และ ได้ ราคา ครบทุกชิ้น อะครับ  คำนับ คำนับ

Monkey O
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 18:53:35 »

ลองเข้าไปเช็คราคาที่ร้านนี้ดูครับ เป็นร้านใหญ่อยู่แถววรจักรครับ
http://www.autoatone.com/inquiry_answer.php?page=answer

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 18:59:58 »

ลองเข้าไปเช็คราคาที่ร้านนี้ดูครับ เป็นร้านใหญ่อยู่แถววรจักรครับ
http://www.autoatone.com/inquiry_answer.php?page=answer

ขอบคุณมาก คร้าบบบ  คำนับ คำนับ คำนับ

chelsea6
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 19:35:28 »

มีร้านอยู่แถววรจักรจากสี่แยกเดินมาทางคุกเก่า เกือบสุดทาง ร้านอยู่ฝั่งซ้ายมือ รู้สึกจะชื่อจิระกลการมั่งครับร้านสีแดงๆ ขายอะไหล่โตต้า เห็นมีอะไหล่พวกกันชน ประตู หรืออะไรมั่งก็ไม่รู้มันอยู่ในกล่องชิ้นใหญ่ทั้งนั้นกองอยู่หน้าร้านเต็มไปหมด ช่วยได้เท่านี้ครับเพราะนามบัตรร้านอยู่บ้าน ตอนนี้มาทำงานต่างจังหวัดอ่ะ คนขายบริการดีถามไปเถอะครับเขาตอบให้หมดแหละ นานๆผมจะไปซื้อเขาที

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 20:11:16 »

มีร้านอยู่แถววรจักรจากสี่แยกเดินมาทางคุกเก่า เกือบสุดทาง ร้านอยู่ฝั่งซ้ายมือ รู้สึกจะชื่อจิระกลการมั่งครับร้านสีแดงๆ ขายอะไหล่โตต้า เห็นมีอะไหล่พวกกันชน ประตู หรืออะไรมั่งก็ไม่รู้มันอยู่ในกล่องชิ้นใหญ่ทั้งนั้นกองอยู่หน้าร้านเต็มไปหมด ช่วยได้เท่านี้ครับเพราะนามบัตรร้านอยู่บ้าน ตอนนี้มาทำงานต่างจังหวัดอ่ะ คนขายบริการดีถามไปเถอะครับเขาตอบให้หมดแหละ นานๆผมจะไปซื้อเขาที

ขอบคุณพี่มากๆ คร้าบบ  คำนับ คำนับ คำนับ

Far_3S_GTE

FORGE inside

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 20:32:20 »

จะบอกอยู่เหมือนกันว่า นี่มันรถทั้งคันเลยนิ่

ชักอยากจะรู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ทำไมต้องซื้อทั้งหมดนี่อ่ะ

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 23:32:49 »

ร้านนี้ใหญ่มาก มีของใหญ่เป้งยันเฟืองไมล์เลย

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008 23:59:27 »

จะบอกอยู่เหมือนกันว่า นี่มันรถทั้งคันเลยนิ่

ชักอยากจะรู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ทำไมต้องซื้อทั้งหมดนี่อ่ะ

อยากเล่าเหมือนกันครับพี่ แต่ว่ามันไม่รู้จะอธิบายยังไง   ยกธงขาว ยกธงขาว

ร้านนี้ใหญ่มาก มีของใหญ่เป้งยันเฟืองไมล์เลย

ขอบคุณคร้าบบบ ผมได้ตรงเข้าไปที่ร้านนี้เลยยย  คำนับ คำนับ คำนับ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008 16:11:32 »

ถามร้าน น่าจะง่ายกว่า แฟกซ์รายการให้เค้าทำราคาเสนอมา

ขนาดอะไหล่ AE ถามในเวป AE ยังตอบกันไม่ค่อยได้ แล้วนี่อะไหล่ Vios

นาน ๆ แวะมาที
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2008 19:27:58 »

อยากเล่าเหมือนกันครับพี่ แต่ว่ามันไม่รู้จะอธิบายยังไง   ยกธงขาว ยกธงขาว

ถ้าไม่ลำบากจนเกินไปก็เล่าเถอะครับ  อยากรู้ครับ (ขออยากรู้สักครั้งเถอะนะ)

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์