AE. Racing Club
09 ตุลาคม 2024 14:20:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันออกความคิดเห็นเกี่ยวกับ กติกา หน่อยครับ...!  (อ่าน 1847 ครั้ง)
AOMY 101
นักแข่งมือสมัครเล่น

อยากทานไข่เจียวววว

« เมื่อ: 01 กันยายน 2008 11:07:34 »

ประกาศ ฉบับที่ 2

คือว่าเห็นเงียบๆกันไปแล้วไม่รู้ว่าประชุมเป็นยังไงกันบ้าง

ก็เลยถือเอาบอร์ดเป็นที่ประชุมเลยแล้วกันนะครับ..

อยากจะให้ สมาชิกทุกท่านช่วยกันออกความเห็นเกี่ยวกับ กติกาของโซนรามอินทรากันหน่อยครับ

โดยจะแบ่งหัวข้อตามนี้นะครับ..

1. กติกาของการสมัครสมาชิก

2. วัน เวลา สถานที่มิตติ้ง

3. การเก็บเงินกองกลางของโซนรามอินทรา

4. สติกเกอร์โซน

5. มารยาทในการใช้เว็ปบอร์ด

โดยความเห็นส่วนตัว (ที่เคยใช้กันอยู่) เป็นแบบนี้ครับ

1. เรื่องการสมัครสมาชิก..ก็แค่มาให้เห็นหน้ารู้จักกันของสมาชิกโซนรามอินทราครับและ
เมื่อก่อนจะมีการเขียนใบสมัครเพื่อเก็บข้อมุลเล็กๆน้อยๆของสมาชิกไว้ด้วยครับ

**ตอนนี้อยากเพิ่มเติมว่าจะทำการลงทะเบียนที่หน้าเว็ปบอร์ดโดยตั้งกระทู้ปักหมุดไว้

2. เรื่องวัน เวลา สถานที่มิตติ้ง..เมื่อก่อนนัดกันเป็นสัปดาห์ไป แต่ว่าเดี๋ยวนี้เห็นว่า
กำหนดไว้เป็นทุกค่ำวันศุกร์สถานที่เป็น ปั๊ม ป.ต.ท. (เจ็ทใหม่) เลียบด่วนก่อนออกรามอินทรา

**แต่อยากให้มีนอกรอบวันอื่นบ้างเพราะน่าจะมีสมาชิกบางท่านที่ไม่สะดวกวันศุกร์

3. เรื่องการเก็บเงิน อันนี้คงต้องตั้งผู้รับผิดชอบก่อนแล้วก็เก็บเป็น งานๆไป จะทำอะไรก็เก็บกันไป

4. เรื่องสติกเกอร์โซน เมื่อก่อนใช้วีธี มามิตติ้ง และเป็นที่รู้จักของสมาชิกแล้วก็จะได้สติกเกอร์ไป
อันนี้เป็นกฎแยกกับสติกเกอร์ของคลับใหญ่ เมื่อก่อนไม่จำเป้นต้องสมัครคลับใหญ่ และตอนนี้
จะให้สมัครกันก่อนหรือไม่ ลองออกความคิดเห็นกันดู แต่ถ้าจะรอจริงๆ คงนานไปเพราะเปิดรับ
สมัครคลับใหญ่ นานๆจะมีครั้งนึงตามกิจกรรมที่จัด

5. เรื่องมารยาทในการใช้เว็ปบอร์ด..ขอใช้ตามที่พี่นิวเคยโพสจำไม่ได้ว่ามีรายละเอียดอะไรบ้าง
เพราะโดนลบกระทู้ไปแล้ว คร่าวๆ ก็จะมีเรื่อง คำพูดที่ใช้ ภาพที่โพส การพาดพิงผู้อื่นก่อให้เกิดความแตกแยก
และอื่นๆที่ไม่เหมาะสม จะโพสอะไร ช่วยคิดหน้าคิดหลังสักนิดทุกคนน่าจะมีความคิดกันแล้ว

** ทั้งนี้ขอสงวนสิทธิ์ลบกระทู้ที่เห็นว่าไม่เหมาะสมหรือกระทู้ที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์โดยไม่ต้องแจ้ง
ให้ทราบล่วงหน้า (อาจมีการส่ง PM ไปยอกเจ้าของกระทู้ตามความเหมาะสม)

ทั้งนี้ผม อาจจะไม่ได้เข้าไปที่โซนเท่าสไหร่นักครั้งสุดท้ายก็ที่ พีระ
 แต่มองดูแล้วน่าจะเป้นประมาณนี้..ส่วนรายละเอียดต่างๆถ้าสมาชิกที่ไปมิตติ้งแล้วมีราย
ละเอียดที่น่าจะเพิ่มเติมหรือตัดออก รบกวนช่วยโพสบอกไว้ด้วยนะครับ

โซนรามอินทราเป็นของทุกคน ไม่ใช่ของผมคนเดียว ถ้าจะรอประชุมรวมกันไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ไป

ยังไงก็ช่วยๆกันนะครับ..

ใครมีปัญหา หรือข้อสงสัย PM หรืจะโทรมาก็ได้ครับ 0816315599

เปิดตลอด 24 ช.ม. มาหลายปีแล้วครับ.....อิอิ

เมืองไทยช่างน่าอยู่กว่าเมืองนอกเยอะ....Huh?.
AOMY 101
นักแข่งมือสมัครเล่น

อยากทานไข่เจียวววว

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 11:14:58 »

อิอิ พอดีไป คุ้ยเจอ ที่พี่นิวเคยโพสไว้มาครับ...อิอิ

กฎ กติกาในการใช้งานเวบบอร์ด
1. ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันมหากษัตริย์ และราชวงศ์ โดยเด็ดขาด
2. ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อสถาบัน ชาติ ศาสนา รวมถึงคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
    และสถาบันอื่นๆ อันจะนำมาซึ่งความขัดแย้ง
3. ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฎหมาย หรือขัดต่อศีลธรรมอันดีของสังคม
4. ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท ความวุ่นวาย
    หรือความขัดแย้ง ระหว่างบุคคล, ระหว่างสถาบัน หรือระหว่างสังคมใดๆ
5. ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชังจากบุคคลอื่น โดยไม่มีแหล่งที่มาของข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
6. ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
7. ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
8. ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น เบอร์โทรศัพท์ หรือ e-mail address โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อนรำคาญ
9. ห้ามเสนอข้อความประกาศขายสินค้าหรือบริการ นอกห้องซื้อ-ขาย
10. ห้ามเสนอข้อความผิดห้องผิดกลุ่มจากที่กำหนดไว้
11. ห้ามใช้ชื่อผู้ใช้งาน (username) ที่ไม่เหมาะสม, ชื่อที่ทำให้เกิดการเข้าใจผิด, ชื่อองค์กรต่างๆ 
      หรือชื่อที่อาจทำให้เกิดความสับสนหรือความขัดแย้ง
12. ห้ามใช้รูปภาพที่ไม่เหมาะสมมาทำเป็นรูปส่วนตัว และลายเซ็น เช่น รูปโป๊เปลือยจนเกินเหตุ รูปกิจกรรมท่าทางต่างๆที่ไม่เหมาะสม

การคัดลอกข้อความไม่ว่าจะทั้งหมดหรือส่วนหนึ่งส่วนใดมาเสนอในบอร์ดจะต้องระบุที่มา
(ชื่อสื่อหรือ URL, ผู้เขียน, วันที่ ที่สามารถตรวจสอบได้) เพื่อป้องกันการละเมิดที่อาจถูกฟ้องร้องได้

ผู้ดูแลบอร์ด ขอสงวนสิทธิ์ในการลบหรือแก้ไขข้อความ อันมีเหตุจำเป็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกและเจ้าของข้อความนั้นๆทราบล่วงหน้า
หากพบเห็นข้อความใดๆที่ขัดต่อ กฎ กติกาการใช้บอร์ด หรือขัดต่อกฎหมายและศีลธรรม กรุณาแจ้งให้ผู้ดูแลบอร์ดทราบ
เพื่อผู้ดูแลบอร์ดจะพิจารณาดำเนินการตามความเหมาะสมต่อไป.. ขอบคุณครับ

เมืองไทยช่างน่าอยู่กว่าเมืองนอกเยอะ....Huh?.
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 11:56:53 »

รับแซ่บ เบื้องต้น

ยังไงเร๊วๆ นี้ ขอประชุมร่วมกันทั้งหมดเพื่อหาข้อสรุปที่ลงตัวนะครับ ออม

ส่วนตัว ค่ำๆ พี่ได้ทั้งศุกร์และเสาร์ครับ
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2008 13:05:00 »

คิดก่อนเด๋วเย็น ๆ มาออกความเห็น

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 00:32:46 »

จัดไป  เต้น

pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 17:58:30 »

ว่าไงว่าตามกันครับ   คำนับ

มิตรภาพ เหลือล้น
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 23:36:35 »

ว่าไงว่าตามกันครับ   คำนับ

ควรออกความเห็น ไม่ควรว่าตามกัน ถ้าออกความเห็นแล้วเหมือนกันจะดูดีกว่า

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 10:39:03 »

ได้ครับพี่   งั้นผมเห็นว่าอย่างนี้นะครับ.....

1. เรื่องการสมัครสมาชิก..
คิดว่าคงของโซนเรานะครับ  ตอนนี้เวลามีสมาชิกใหม่เข้ามาที่โซน เราก็จะให้แนะนำตัวกันทั้งสมาชิกใหม่-เก่า
แล้วตอนนี้พี่ออมก็ทำการลงทะเบียนที่หน้าเว็ปบอร์ดโดยตั้งกระทู้ปักหมุดไว้แล้ว คิดว่าแค่นี้ก็คงเพียงพอละครับ

2. เรื่องวัน เวลา สถานที่มิตติ้ง..
อันนี้เหมือนเดิมครับ  วันศุกร์ที่ปั๊ม ปตท.  ส่วนเรื่องนอกรอบ ค่อยว่ากันเป็นครั้งๆไปจะดีกว่าครับ

3. เรื่องการเก็บเงิน ....
ทำโพลโหวตน่าจะดีครับ  หรือไม่ก็ทำเป็นสหกรณ์โซนรามอินทราไปเลย ตามแต่จะสมัครใจ  เหอๆ
กังวลแต่ว่าเรื่องเงินเรื่องทองนี่ จะมีใครคิดมากอ่ะป่าว...  คนดูแลเงินคงต้องให้พี่ๆดูละกันครับ

4. เรื่องสติกเกอร์โซน...
จิงๆก็อยากได้นะครับ เพราะจะได้ดูเป็นพวกเดียวกัน แต่..ถ้ามีสติ๊กเกอร์ แล้วไม่รู้จักใครเลย ก็ไร้ค่าครับ 
หรือเข้ามาที่โซนเพราะอยากได้สติ๊กเกอร์ ไปติดเล่นเท่ๆ เฉยๆ มันจะมีความหมายอะไร หล่ะครับ (คำพูดพี่คลิฟ ที่ผมเห็นด้วยมากๆ)
เอาเป็นพี่ๆเห็นเหมาะสม ก็ให้ละกันครับ  ยังไงก็ได้แหละ

5. เรื่องมารยาทในการใช้เว็ปบอร์ด...
ตามที่พี่นิวโพสไว้เลยครับ ครบๆ

เพิ่มเติม... เรื่องเสื้อโซน อันนี้อยากให้มีเวลาที่เราไปทำกิจกรรมด้วยกันอ่ะครับ  จะได้ดูเหมือนๆกัน หากันง่ายๆครับ

มิตรภาพ เหลือล้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์