AE. Racing Club
09 กรกฎาคม 2024 06:55:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องเพลาขับ ครับ  (อ่าน 1292 ครั้ง)
Juno-Cung
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 17:21:02 »

ตอนนี้รถผมมีเสียงดังจากเพลาครับ ช่างเค้าวิเคราะแล้วว่าต้องเปลี่ยนหัวเพลาขับในราคาข้างละ 1500 บาท

ถามหน่อยครับว่า ราคามันแพงขนาดนี้เลยรึป่าวครับมียี่ห้อไหนที่ถูกกว่านี้มั่งครับ ผมอยากได้ของใหม่นะครับ
ไม่เอาเซียงกง ตอนนี้อยากรู้ยี่ห้อ ราคา แล้วแหล่งจำหน่ายอะครับ จะได้ซื้อไปเอง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 18:00:34 »

หัวเพลานอกของใหม่อะไหล่เทียบราคาก็ประมาณนั้นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2008 18:04:41 โดย New. » บันทึกการเข้า

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 18:37:43 »

แพงจังๆๆๆๆๆ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
Juno-Cung

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 19:57:34 »

แล้วมันต้องเท่าไรอะครับ ยี่ห้ออะไรน่าใช้มั่ง
vchaiyut
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 20:08:32 »

พี่ๆคับขอ ถามเพิ่มต่อจาก จขกท ว่า แล้ว ของ เซียงกงมือสอง อะคับ คุณภาพ พอใช้ได้ป่าวคับ ได้ยินมาว่า มาจากญี่ปุ่น หรือว่าขึ้นอยู่กับของเปงชิ้นๆ
gtoism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 21:18:00 »

ผมก็ใช้เซียงกงนะ ทั้งเส้นซ้ายขวาบวกลูกยางหุ้มคัดมากิ๊บๆเลย 2000 คับ 
Juno-Cung

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 22:05:36 »

ผมก็ใช้เซียงกงนะ ทั้งเส้นซ้ายขวาบวกลูกยางหุ้มคัดมากิ๊บๆเลย 2000 คับ 

ผมไม่เคยเข้าเซียงกงเลยครับ เพิ่งมีรถเป็นของตัวเองก็เมื่อสามเดือนที่แล้ว ไม่มีประสบการณ์เรื่องของมือสองเลย
ผบ.ที่บ้านก็บอกว่า ห้ามเอาของมือสองมา ไม่งั้นหัวแตก เลยต้องจัดของใหม่แกะกล่อง แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ของยี่ห้อไหนดี
gtoism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 22:48:49 »

ก็นานาจิตตังคับ
ส่วนตัวผม ของแท้มือสองญี่ปุ่นสภาพดีใช้งานทนและดีกว่าอะไหล่เทียบเกรดเอเบิกใหม่ซะอีก
ผมเคยถามศูนย์ ทั้งเส้นพร้อมลูกยาง พร้อมถอดใส่อัดจารบี เกือบหมื่นของแท้น่ะนะ
ใช้อะไหล่ญี่ปุ่นเปลี่ยนไป สีห้าเส้นกว่าจะเท่าราคาศูนย์
รถคันนึงใช่จนพังคาเท้ากันไปข้างยังเปลี่ยนกันไม่เกินสองสามเส้นเลยคับ

อันนี้ส่วนตัวคับ ใช้ของแท้ได้ก้ใช้เถอะคับสบายใจ
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 22:54:04 »

ไปสอยมาจากเชียงกงสิ เอาอันสภาพดี ๆ ที่ยางหุ้มยังสด ๆ อยู่ (แต่ไม่ใช่โดนเปลี่ยนมานะ แบบว่าสดจากโรงงานอ้ะ Grin) จารบีข้างในที่มาจากญี่ปุ่นดีกว่าบ้านเราอีกนะ ซื้อ 2 ข้างก็ตามนั้นเลย 2000 ถ้วน

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
Juno-Cung

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 23:03:35 »

ก็นานาจิตตังคับ
ส่วนตัวผม ของแท้มือสองญี่ปุ่นสภาพดีใช้งานทนและดีกว่าอะไหล่เทียบเกรดเอเบิกใหม่ซะอีก
ผมเคยถามศูนย์ ทั้งเส้นพร้อมลูกยาง พร้อมถอดใส่อัดจารบี เกือบหมื่นของแท้น่ะนะ
ใช้อะไหล่ญี่ปุ่นเปลี่ยนไป สีห้าเส้นกว่าจะเท่าราคาศูนย์
รถคันนึงใช่จนพังคาเท้ากันไปข้างยังเปลี่ยนกันไม่เกินสองสามเส้นเลยคับ

อันนี้ส่วนตัวคับ ใช้ของแท้ได้ก้ใช้เถอะคับสบายใจ

แล้วมีเซียงกงไหนมั่งครับ ที่ขายแล้วเปลี่ยนให้เราด้วยอะครับ รึว่าร้านฝีมือหน่อยอะครับ ไม่เคยไปสักที ช่วยทีครับ
gtoism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 23:13:11 »

ผมเดินบ่อยๆก็ บางนา กม 12 คับ ผมว่าถ้าเลือกไม่เป็นก็ซื้อในเว็บนี่ก็ได้คับ มีเพื่อนๆไปเลือกมาขายกันเยอะเลย
เค้าก็บวกค่าเลือกค่าเสียเวลาไม่กี่บาท ผมเคยเห็นขายในนี้แบบรับประกันด้วย ก็ไม่เกิน 2500 น่ะคับ
ลองค้นกระทู้ดูคับ ไม่งั้นก็เข้าหน้าซื้อขายอ่ะคับ

สุดท้ายจะใช้ของแบบไหนก็แล้วแต่งบละคับ แต่เพลาขับควรเปลี่ยนทั้งเส้นซ้ายขวาไปเลยถ้าไม่ติดเรื่องงบประมาณนะคับ
Juno-Cung

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 23:21:02 »

ผมเดินบ่อยๆก็ บางนา กม 12 คับ ผมว่าถ้าเลือกไม่เป็นก็ซื้อในเว็บนี่ก็ได้คับ มีเพื่อนๆไปเลือกมาขายกันเยอะเลย
เค้าก็บวกค่าเลือกค่าเสียเวลาไม่กี่บาท ผมเคยเห็นขายในนี้แบบรับประกันด้วย ก็ไม่เกิน 2500 น่ะคับ
ลองค้นกระทู้ดูคับ ไม่งั้นก็เข้าหน้าซื้อขายอ่ะคับ

สุดท้ายจะใช้ของแบบไหนก็แล้วแต่งบละคับ แต่เพลาขับควรเปลี่ยนทั้งเส้นซ้ายขวาไปเลยถ้าไม่ติดเรื่องงบประมาณนะคับ

OK ครับทางกลับบ้านพอดี เดี๋ยวจะลองแวะไปดูสักหน่อย

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ พอดีผมใช้แม๊กแบบลายเซนต์คุณพอดี อยากถามเรื่องการทำความสะอาดหน่อยครับ
ผมว่ามันล้างยากมาก คุณทำความสะอาดยังไงมันถึงสวยแบบนี้ครับ
gtoism
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2008 23:52:38 »

อ่ะนะ แหมก็ถ่ายตอนล้างรถเสร็จมันก็ใหม่เป็นธรรมดาคับ แหะๆ

แต่ผมก็ว่ามันล้างไม่ยากนะคับ ก็แชมพูล้างรถธรรมดานี่แหละคับ
ตามร่องก้านยกก็เน้นๆหน่อยมันก็โอเคนะคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์