AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 11:36:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: E-manage ใส่ 20V. black top  (อ่าน 2177 ครั้ง)
katawutc
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007 12:36:07 »

ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ E-manage ใส่ 20V. black top (standard) แรงขึ้นกว่าเดิมแค่ไหนครับ , กินน้ำมันเพิ่มแค่ไหนครับ
ถ้าคุ้มค่าจะลองไปติดดู

ไม่มีมิตรแท้  ไม่มีศัตรูถาวร
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007 14:05:51 »

ถ้า ฮาร์ดแวร์ ไม่ได้ ทำไร เพิ่ม  ใส่แล้วจูน ก็ อาจจะแรงเท่าเดิม   แต่การตอบสนองดีกว่าเดิม   ครับ
mee...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007 14:53:03 »

มาตอบเร็วนะเนี้ยคนเนี่ย
earth-osk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007 15:02:23 »

เดิมๆโรงงานอาจจะ ทำให้เรียบเนียนขึ้น

ตามน้าโช เลยครับ
nokinter4
AE Racing Club Staff

Go for win !!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2007 16:59:13 »

ถ้ารถไม่ได้โมอะไรเพิ่มขึ้นนั้น แรงม้า ก็ไม่มากหรอกคับ ได้ม้าแค่ 1 ตัว สำหรับใส่กล่อง na แล้วนี่ก็เยอะแล้วนะคับ
การใส่กล่องนั้น ไม่ได้ทำให้รถได้แรงม้าเพิ่มขึ้นได้ แรงม้าจะเพิ่มได้ก็ น้ำมัน อากาศ และการเพิ่มไฟ
แต่การใส่ e ลงไปกับเครื่อง std และมีการปรับเพิ่ม ไฟ ให้มันเหมาะกับเครื่องคุณ มันจะได้การตอบสนองที่เพิ่มมากขึ้นคับ

การคุ้มค้า ถ้าจะถามว่าคุ้มไหม ก็ต้องอยู่ที่ตัวคุณเองนะคับ บางครั้งอย่าเอาตัวเงินมาคิดถึงความคุ้มมาก
เพราะไม่ใช่ตัวแปร ที่มาวัดได้อย่างเดียวคับ

โดยส่วนตัวแล้ว ผมเคยเอาแจ๊ส เดิม ๆ เลย กลองอากาศก็ยังเดิมเลย ใส่ e manage เข้าไป
นี่ก็วิ่งมาก ๆ นะคับ แรงม้า ไม่ได้เพิ่มขี้น แต่อัตราเร่งการตอบสนอง มันเหมือนคนละคันเลยคับ
เอาไปวิ่งกับแจ๊ส เทค ดู วิ่งพอ ๆ กันเลยคับ

ดังนั้นถ้าคุณอยากจะใส่ ก็ทำเลยคับ มันดีกว่าเดิมแน่ ๆ คับ
แต่จะมากน้อย ก้อยู่กับคนจูนด้วยคับ

ขอให้สนุกกับการขับรถคับ Wink

katawutc

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2007 18:31:21 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ไม่มีมิตรแท้  ไม่มีศัตรูถาวร
Ouanny
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2008 18:33:48 »

up..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์