AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 02:34:00 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ ๆทุคนครับ  (อ่าน 1434 ครั้ง)
ปิแอร์...แซ่ขัง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

โถ่ . . . อี ปลวก

« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 00:27:59 »

คำนับ พอดีผมไปถามราคาเครื่อง 20 v ที่เชียงกงบางนามันราคาประมาณ 20,000 เกียร์ auto เลยอยากจะถามว่าราคาค่าวางเครื่องกับราคาค่าวายสายเท่าไรหรอครับ หรือราคารวมทั้งหมดราคาเท่าไร ผมขับ ae 110 คับ ขอความกรุณาพวกพี่ ๆทุกท่านด้วยคับ ขอบคุณพี่ ๆทุกท่านครับ ผมจะวางเครื่องประมาณเดือนธันวา แล้วก็อยากทราบอู่ที่รับวางด้วยอะครับ ผมอยู่บางนาครับตรงสะพานวัดศรีเอียมอะครับ รบกวนเวลาพวกพี่ๆ ทุกท่านด้วยอะครับ  ตอนแรกจะวางเกียร์กระปุก แล้วแม่บอกว่าถ้าว่างเกียร์กระปุกให้ออกตังเองเลยจำเป็นต้องว่างเกียร์ auto อะครับจำเป็นเดวหมดตูด  ซวยเลยอดมัน555

.

ฟ้าเริ่มมึดแล้ว . . . แยกย้ายกันนอน

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 00:41:11 »

งอแง ประกาศ ร้องไห้ ไม่ไหวแล้ว...    โดนเต็มๆ หงิงๆๆ  รบกวนพี่  ๆทุท่านด้วยครับ รบกวนจริง

.

ฟ้าเริ่มมึดแล้ว . . . แยกย้ายกันนอน
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:01:23 »

งอแง ประกาศ ร้องไห้ ไม่ไหวแล้ว...    โดนเต็มๆ หงิงๆๆ  รบกวนพี่  ๆทุท่านด้วยครับ รบกวนจริง

ใจเย็นครับ
บอกงบที่มีเอาไว้ด้วย

หรือว่าจะจับเครื่องตัวที่เจอเลยครับ อุ่วางแถวบางนาเลยขึ้นไปทางปากน้ำมีอาร์มเซอวิสครับ

แต่ค่าวางค่าวายเนี่ยต้องแล้วแต่ว่าแก้งานมากน้อยแค่ไหน ของที่คุณได้มาครบหรือเปล่าครับ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:04:32 »

ประกาศ ราคาเมนๆก็10-8 บวกลบ ของเหลวจัดไปเอง ถ้าของครบๆนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:07:54 »

ขอบคุณครับ งบผมประมาณไม่เกิน 45000 บาทอะครับ แล้วก็ที่ดูอะครับสายไฟมันครบ (พี่ผมพอดูเป็นอะครับ ) ยังไงรบกวนพวกพี่ๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

.

NewZ-*-
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:12:18 »

จะมีรถแรงอีกคันแล้วววว หุหุ

WE LOVE OUR KING
6.9

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:13:26 »

อาจไม่ตรงคำถามนะครับ

ไปหาอู่ให้ได้ก่อน สำคัญสุด คุยกับเค้าดูว่า ถ้าหาเครื่องมาเองคิดราคายังไงเท่าไหร่ กับให้เค้าหาเครื่องให้ราคาต่างกันมากหรือเปล่า เพราะถ้าเราดูเครื่องเป็น เราอาจจะหาเครื่องได้ถุกกว่าและถูกใจเรา แต่ถ้าไม่ ถ้าวางแล้วอู่พังอุ่บอกเครื่องที่คุณเอามาไม่ดี ไม่รับผิดชอบจะทำยังไง หาอู่ก่อนดีที่สุดครับคุยกันให้เคลียร์

วางเครื่องไม่ใช่เรื่องยากสำหรับอู่สมัยนี้ แต่วางแล้วทำให้จบนี่หายากนะครับ

ปล เดี๋ยวนี้ 20v ออโต้ 20000 เองหรือ ฝาเงินหรือเปล่า ครับ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:13:48 »

555 นึดนึงครับ

.

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:17:22 »

ตอนเนี้ยอะคับที่ไปดูมาเกียร์ auto มันมราคาไม่เกิน 23000 แล้วครับ (ไปดูมาวันที่ 21 ต.ค.ที่ผ่านมาเองครับ)

.

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 01:31:24 »

ที่ไปดูมามันเป็นฝาดำอะครับ ยังไงช่วยพี่ทุกคนตัดสินใจแทนผมด้วยครับ (ผมไม่อยากวาง 7a อะครับเดวมันแก้ไม่จะไม่จบเพราะ 20v มันตรงรุ่น ae 110 อะครับ) ยังไงก็ขอบคุณครับ

.

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 15:27:36 »

งบ 45000 ก็ พอปริ่ม ๆ ครับ  เครื่อง 20000 นี่ ต้อง ของครบ สายไม่ตัดนะครับ  เครื่อง + เพลา + กล่อง    ค่าเหมาวางเครื่อง ตีไปประมาณ 15000 ครับ   ที่เหลือ   ก็ ตามสะดวก ครับ Smiley
arTO-TRD

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008 15:33:14 »

ราคาเครื่อง ถุกดีครับ  หาเอาแบบ ครบๆ  ไม่ตัด ไม่เฉือน  ไม่สแตนอิน   ครับ  ใจเย็นๆๆ  ค่อยๆ เลือก  นะครับ

แล้วจะรู ซึ้งถึง อัธรส   เครื่อง วาว ดัง อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์