AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 23:23:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4AFE ติด NGV หรือ LPG ดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับผม  (อ่าน 2015 ครั้ง)
Kayzy
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2011 23:58:32 »

อ้อน พอดีเริ่มไม่ไหวกับ ราคาน้ำมันแล้วครับ ยิ่งช่วงหลังออก ตจว. บ่อยเลยคิดว่าจะติดแก๊ส ซะเลย ผมไปลองถามช่างมา เค้าแนะนำให้ติด เป็น LPG ยี่ห้อ  Energy reform แบบหัวฉีด เค้าว่ามันแก้ไข ได้ง่าย (อันนี้จริงป่าวไม่รู้)  งง แต่ก็ราคาสูงอยู่
ก็คิกว่า ติด NGV ไปเลยจะดีป่าว ค่าแก๊สก็ถูกดี แต่เท่าที่ผมลองหาดูมีคนติด NGV น้อยมาก เลยไม่รู้ว่า เครื่องตัวนี้ มีปัญหาอะไรกับ NGV หรือป่าวครับ ยังไง ขอ พี่ๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับผม

ปล. ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกคำแนะนำนะครับผม ลิงจั๊กๆ
ne_dnet
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011 08:54:12 »

ออกต่างจังหวัดบ่อยแนะนำ LPG ครับ NGV บางทีหมดแล้วคุณจะเซ็งนะครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
totti สายเลี้ยว.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

7a fe twin coil

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011 01:05:38 »

??

ลุงโย
มือเก่าหัดแข่ง

คนมีไฟ

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 21:40:11 »

ออกต่างจังหวัดบ่อยแนะนำ LPG ครับ NGV บางทีหมดแล้วคุณจะเซ็งนะครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เข้าคิวนาน ใช้เวลาเติมนาน พอถึงคิวเราแก๊สหมดคับพี่

คนมีไฟ หัวใจตรงกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์