AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 10:23:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสายเบรคมือ...  (อ่าน 3395 ครั้ง)
jade โซนนนท์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 03 มีนาคม 2009 17:11:08 »

ผมใช้รถ ae111(มีabs) แต่พอดีไปได้ดิสหลังของ ae100(ไม่มีabs)ไม่มีสายเบรคมือ

*คำถามนะคับ*

-ผมต้องใช้สายเบรคมือของ ae111 หรือ ae100 คับ

-ราคาสายเบรคมือประมาณเท่าไหร่คับ และซื้อแถวไหน(เอาของไทยก็ได้)

-ค่าแรงในการใส่ดิสหลังประมาณเท่าไหร่คับ

ปล.ผมตั้งใจจะใส่ดิสหลังตัวนี้โดยที่ไม่ใช้ระบบ abs นะคับ

JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009 17:25:27 »

เคยซื้อใส่รถเพื่อน ร้านแถวบ้าน ของไทยคู่ละ 1,500 แต่มันจะไม่ค่อยพอดี ต้องมียัดๆ แงะกันหน่อย

ดูแล้วคุณภาพจะสู้ของมือสองญี่ปุ่นไม่ได้ ของ AE100 กับ AE 111 เหมือนกันครับ ที่ห่อมีสติ๊กเกอร์ระบุรุ่นแปะไว้

ส่วนค่าแรงเปลี่ยนดีสหลัง ประมาณ 800 บาทครับ แต่ทำไมไม่หาของตรงรุ่นที่มี ABS ด้วยล่ะ น่าเสียดาย

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009 13:19:18 »

เคยซื้อใส่รถเพื่อน ร้านแถวบ้าน ของไทยคู่ละ 1,500 แต่มันจะไม่ค่อยพอดี ต้องมียัดๆ แงะกันหน่อย

ดูแล้วคุณภาพจะสู้ของมือสองญี่ปุ่นไม่ได้ ของ AE100 กับ AE 111 เหมือนกันครับ ที่ห่อมีสติ๊กเกอร์ระบุรุ่นแปะไว้

ส่วนค่าแรงเปลี่ยนดีสหลัง ประมาณ 800 บาทครับ แต่ทำไมไม่หาของตรงรุ่นที่มี ABS ด้วยล่ะ น่าเสียดาย

พอดีของพี่ๆเค้าให้มาอ่ะคับ...

ถ้าจะเอาไปขายไม่รู้ได้กี่บาท...จะได้ไปสอยแบบมีabsมาใช้

pepee [RZ]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009 16:46:36 »

ราคาขายน่าจะไม่ต่างกันมากนะครับ  แต่แบบ abs น่าจะหายากกว่า

ไม่รู้ว่าหน้ามี abs แต่หลังไม่มี abs นี่ เวลากดเบรคหนักๆ จนด้านหลังมันจะล๊อค มันจะอันตรายมั๊ยอ่ะครับ 
ยังไงลองศึกษาให้ดีก่อนนะครับ ระบบเบรคนี่ผมให้ความสำคัญมากกว่าเรื่องความเร็ว+แรงอ่ะครับ

มิตรภาพ เหลือล้น
JEAB_GZE

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มีนาคม 2009 22:23:53 »

หาแบบตรงรุ่นเลย หายากหน่อยราคาอาจต่างกัน 2-3 ร้อย

เมื่อก่อนผมเอามาขายบ่อย มีหรือไม่มีเอบีเอสขายราคาเท่ากันคู่ละ 3,300 แต่ตอนนี้เริ่มหายากหน่อยล่ะ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 08:33:43 »

เอาตัวเก่ามาขายแล้วหาตัวมีabsมาใส่จะดีกว่าป่ะ

JEAB_GZE

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 09:24:58 »

เอาตัวเก่ามาขายแล้วหาตัวมีabsมาใส่จะดีกว่าป่ะ
ดีกว่า

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:09:05 »

ไม่รู้ขายได้ประมาณกี่บาทอ่ะคับ...มันไม่มีสายเบรคมืออ่ะ

PonD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

zc72s

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:53:32 »

ไม่รู้ขายได้ประมาณกี่บาทอ่ะคับ...มันไม่มีสายเบรคมืออ่ะ
รถเพื่อนนะครับเพิ่งใส่มาเหมือนกัน ได้ดิสก์มาฟรีคู่นึง แต่ไม่มีสายเบรกมือทั้งคู่
เลยเบิกศูนย์โตโยต้า แต่ดันมีสต็อคอยู่ข้างเดียว เลยต้องสั่งของไป รอ 45 วันนะ(เพื่อนผมมันไม่รีบ..ก็เลยรอ)
ตอนนี้ได้ของมาแล้ว ใส่ไปแล้ว ราคาก็ข้างนึง 1000 อีกข้าง 1400 ครับ ..ราคาพนักงานนะ

หรือยังไงลองไปหาดูตามร้านขายอะไหล่ใหญ่ๆก่อนก็ได้ครับ เผื่อมี

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:55:50 »

รถเพื่อนนะครับเพิ่งใส่มาเหมือนกัน ได้ดิสก์มาฟรีคู่นึง แต่ไม่มีสายเบรกมือทั้งคู่
เลยเบิกศูนย์โตโยต้า แต่ดันมีสต็อคอยู่ข้างเดียว เลยต้องสั่งของไป รอ 45 วันนะ(เพื่อนผมมันไม่รีบ..ก็เลยรอ)
ตอนนี้ได้ของมาแล้ว ใส่ไปแล้ว ราคาก็ข้างนึง 1000 อีกข้าง 1400 ครับ ..ราคาพนักงานนะ

หรือยังไงลองไปหาดูตามร้านขายอะไหล่ใหญ่ๆก่อนก็ได้ครับ เผื่อมี

ขอบคุณคับปอนด์

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์