AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 16:33:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะแกะโคมไฟหน้ายังไงล่ะ....  (อ่าน 1919 ครั้ง)
TMN_Rescue_ry
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 16:50:32 »

ก็คือผมจะถอดแล้วพ่นโคมดำน่ะคับ.... ไม่กล้าถอดกลัวพัง
อยากจะทราบวิธีการถอดน่ะคับ ต้องให้อะไรบ้างคับ เอ๋อ

กะว่าจะทำวันพรุ้งนี้เลยคับ แหะ.. แหะ..
ขอบคุณล่วงหน้าคับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 17:07:58 »

ลองหาดูหน้า DIY มีแน่ๆ ซูม ซูม

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
arTO-TRD

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 20:06:36 »

จะแกะโคมเดิมมาพ่นหรอ ไม่สวยหรอก จริงๆนะ  เพราะ ส่วนครอบไฟ มันไม่ใสๆ เหมือนโคมแต่งน่ะ

พอพ่นดำไปแล้วจะทำให้โคม แลดู แหม่งๆ มากๆ เหมือน มีอะไรเปลื่อนด้านในมากกว่า

ซื้อโคม ดำ เดโป้ ดิ  จากกระทู้ติดหมุดนะ  ไม่ต้องโอนเงินไปก่อน เพราะซื้อแบบ พกง.(พัสดุเก็บเงินปลายทาง)

ได้ครับ  ผมก็ซื้อมาแบบ นั้นครับ โคมพร้อมไฟมุม 2600 มั้ง แต่พอไปจ่ายตังน่าจะ 2800 ครับ กทม. - อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย

sleeper
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 23:34:29 »

แกะพ่นไม่สวยจริงๆคับ  สำหรับโคมเดิม เคยเห็นคนทำ ซุบซิบ

ถ้าจะแกะ ทำคนเดียวลำบากครับ ผมเลยลองแล้วไม่ใช่งานง่าย ทั้งเอาไดร์ร้อนเป่า ให้กาวละลาย

แล้วก็ใช้วิชา ท่าง้าง ทุเรียนครับ ต้องใช้ประมาณ 3 มือครับ

ต้องมีสองคนช่วยกันครับ คนนึงเป่า+แงะ อีกคนนึงใช้ 2 มือ ง้าง

ผมเลยเอาผ้าชามัว พันตะเกียบ แทงลงไปในรู(ถอดหลอดไฟก่อนนะคับ) แล้วคว้านนนนนนน เลยครับ

ถึงไม่สะอาด 100% เท่าถอดล้าง

แต่ประหยัดเวลา ทำง่าย ไฟหน้า สะอาดและสว่างขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2009 01:32:02 โดย sleeper » บันทึกการเข้า
golfae92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009 04:16:35 »

ไดเป่าผม เป่าให้กาวมันล่ะลาย แล้วใช่มีดงันที่ล่ะนิดตรงที่กาวมันเริ่มละลาย เป็นอันจบ
(ระวังลืมกิบล็อกน่ะของผมแตกเลย)ทำเองได้ง่ายๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 09:51:38 »

ลองหาดูหน้า DIY มีแน่ๆ ซูม ซูม
จะแกะโคมเดิมมาพ่นหรอ ไม่สวยหรอก จริงๆนะ  เพราะ ส่วนครอบไฟ มันไม่ใสๆ เหมือนโคมแต่งน่ะ

พอพ่นดำไปแล้วจะทำให้โคม แลดู แหม่งๆ มากๆ เหมือน มีอะไรเปลื่อนด้านในมากกว่า

ซื้อโคม ดำ เดโป้ ดิ  จากกระทู้ติดหมุดนะ  ไม่ต้องโอนเงินไปก่อน เพราะซื้อแบบ พกง.(พัสดุเก็บเงินปลายทาง)

ได้ครับ  ผมก็ซื้อมาแบบ นั้นครับ โคมพร้อมไฟมุม 2600 มั้ง แต่พอไปจ่ายตังน่าจะ 2800 ครับ กทม. - อ.สวรรคโลก จ.สุโขทัย

แกะพ่นไม่สวยจริงๆคับ  สำหรับโคมเดิม เคยเห็นคนทำ ซุบซิบ

ถ้าจะแกะ ทำคนเดียวลำบากครับ ผมเลยลองแล้วไม่ใช่งานง่าย ทั้งเอาไดร์ร้อนเป่า ให้กาวละลาย

แล้วก็ใช้วิชา ท่าง้าง ทุเรียนครับ ต้องใช้ประมาณ 3 มือครับ

ต้องมีสองคนช่วยกันครับ คนนึงเป่า+แงะ อีกคนนึงใช้ 2 มือ ง้าง

ผมเลยเอาผ้าชามัว พันตะเกียบ แทงลงไปในรู(ถอดหลอดไฟก่อนนะคับ) แล้วคว้านนนนนนน เลยครับ

ถึงไม่สะอาด 100% เท่าถอดล้าง

แต่ประหยัดเวลา ทำง่าย ไฟหน้า สะอาดและสว่างขึ้นครับ

ไดเป่าผม เป่าให้กาวมันล่ะลาย แล้วใช่มีดงันที่ล่ะนิดตรงที่กาวมันเริ่มละลาย เป็นอันจบ
(ระวังลืมกิบล็อกน่ะของผมแตกเลย)ทำเองได้ง่ายๆ

แกะทำเรียบร้อยแล้วคับ...เมื่อวันเสาร์น่ะคับ แหะ.. แหะ..(ใจร้อนไปหน่อย)
อุปกรณ์ก็มีแค่... ไขควงวัดไฟ(เอาไว้งัด)  มีดคัดเตอร์(ไว้ตัดกาว).... ไม่รู้ไม่ชี้ สีสเปรย์ 1 ป๋อง

มาถึงปุ้บ...ก็เริ่มละเล็งเลยคับ....งัดแป๊บบบ...เดียว  ทำคนเดียวด้วย.... ตอนแรกคิดว่าจะงัดยาก   ไป ๆ มา ๆ งัดนิดหน่อย...แล้วง้างออก เอาคัดเตอร์ตัดกาวออก....ก็หลุดหมดแล้ว   พอหลุดออกหมดแล้วก็เช็ดทำความสะอาดซะหน่อย....  แล้วก็เอากระดาษปิดทับกันไว้.... แล้วก็พ่นคับ....

พอตอนประกอบ ก็ติดเข้าที่เดิทได้เลย....
เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูคับ... แหะ.. แหะ..
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 13:05:42 »

ไดร์ ร้อนเป่า ค่อย ๆ ไล่ ระวัง ละลาย เน้อ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 13:27:54 »

รอดูรูปคับพี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 15:19:09 »

รอดูรูปคับพี่
วันพรุ่งนี้คับ....วันนี้ลื่มเอาสายพ่วงข้อมูลมาคับ แหะ.. แหะ..
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 17:06:32 »

ยินดีด้วย มีคนรวมอุดมการณ์ ของเราเอง ก็ทำเอง สวยไม่สวยก็ของเราเอง อีกหนึ่งแล้ว ผมก็ ทำเอง ไม่สวยแต่ภูมิใจ ยิ่งใครถาม ยิ่งตอบไม่ความรู้สึกมาก อิอิ

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 17:33:22 »

ยินดีด้วย มีคนรวมอุดมการณ์ ของเราเอง ก็ทำเอง สวยไม่สวยก็ของเราเอง อีกหนึ่งแล้ว ผมก็ ทำเอง ไม่สวยแต่ภูมิใจ ยิ่งใครถาม ยิ่งตอบไม่ความรู้สึกมาก อิอิ
แต่ผมว่า...มันก็ดูหล่อดีน๊ะ.... ถ้าได้กระจัง S ซะหน่อยนะ....
เดี๋ยวรูปมา ซุบซิบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์