AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 13:27:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟมุม ee101  (อ่าน 915 ครั้ง)
LIVEAE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 21:18:57 »

ซื้อหลอดไฟ LED ใส่ไฟมุม ee101 ได้ไมครับ ใส่แล้วจะเป็นอะไรไมครับ ซูม ซูม
carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009 22:03:39 »

ใส่แล้วเป็นจุดๆ เลยคิดว่ามองเห็นยาก แต่ว่า LED แบบส่องรอบตัวเลยแบบที่มีในกระทู้นึงเอามาเสนอ
อันนั้นก็สว่างเกินไป รบกวนคนอื่น สรุป หลอดไส้ดีสุด ถูกด้วย แต่ว่าถ้าอยากได้หลอดสี amber (สีเหลืองอำพัน)
คงต้องใช้ของ PHILIPS (แพงนะ คู่ละเกือบ 500) สีสวยครับ ผมใช้อยู่ เปิดแล้ว ไฟมุมเหลืองเหมือนพ่นสีเหลือง

Step Ahead with MasterCRAFT
LIVEAE

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 15:03:36 »

ใส่แล้วเป็นจุดๆ เลยคิดว่ามองเห็นยาก แต่ว่า LED แบบส่องรอบตัวเลยแบบที่มีในกระทู้นึงเอามาเสนอ
อันนั้นก็สว่างเกินไป รบกวนคนอื่น สรุป หลอดไส้ดีสุด ถูกด้วย แต่ว่าถ้าอยากได้หลอดสี amber (สีเหลืองอำพัน)
คงต้องใช้ของ PHILIPS (แพงนะ คู่ละเกือบ 500) สีสวยครับ ผมใช้อยู่ เปิดแล้ว ไฟมุมเหลืองเหมือนพ่นสีเหลือง
ใส่ led จะมีผลกับระไฟไหมครับ
carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 15:26:40 »

หลอด LED ที่แปลงเป็นหลอดเสียบ จะมี Resistant มาด้วย เพื่อ drop 12v เป็น 3v ครับ ส่วนมาก
ใช้ไปสักพัก จะไหม้ แล้วก็ดับไปในที่สุด สรุปหลอดไม่ได้ขาด แต่ว่า R มันไหม้

Step Ahead with MasterCRAFT
LIVEAE

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009 15:34:06 »

หลอด LED ที่แปลงเป็นหลอดเสียบ จะมี Resistant มาด้วย เพื่อ drop 12v เป็น 3v ครับ ส่วนมาก
ใช้ไปสักพัก จะไหม้ แล้วก็ดับไปในที่สุด สรุปหลอดไม่ได้ขาด แต่ว่า R มันไหม้
หลอดคู่ละ90บาท ขั้วจะไหม้ แนะนำหน่อยไม่เลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์