AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 05:31:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับบบ  (อ่าน 920 ครั้ง)
balloon
มือเก่าหัดแข่ง

.....หมดชีวิต(ฉันให้เธอ).....

« เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 23:03:43 »

สรุปอยู่ด้านล่างครับ ถ้าไม่อยากอ่านเรื่องที่แสนยาวของผม เศร้า เศร้า

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

วันนี้ผมไปเที่ยวกะ คุณพ่อและคุณแม่ครับ พ่อบอก วิ่งน้ำมันบ้างดีกว่าวิ่งแก๊สนานแล้ว ฉลอง..

ผมก็เลี้ยวเข้าปั้มเติมน้ำมันครับ  แม่บอกเด็กปั๊ม เบนซิน 91 500 ค่ะ ตรบมือ

ระหว่างนั้น ผมก้นั่งดูสาวเดินเข้า - ออก เซเวน ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..

แล้วพ่อผมก้พูดขึ้นว่า เออดีจังน้ำมันมันลงราคาแล้ว ตาปริบๆ

ผมก้ เอะ!! หรอ ลงหรอ เลย หันไปดู เออหว่ะ เหลือ 26.59 เอง อินเลิฟ อินเลิฟ

ว่าแต่ทำไมหัวเติม 91 ยังอยู่ แต่หัวเติม แก๊สโซฮอล 95 หายแล้วมันมาอยู่ในรูใส่น้ำมันรถผมได้ไง ร้องไห้ ร้องไห้

ผมกำลังจะลงไปบอกเด็กปั๊ม แต่ช้าไปเสียแล้ว แป๊ก!!!  เอ่อ..เสียตัดน้ำมัน  เอ่อ.. 500 พอดีครับ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

สรุป ผมได้แก๊ศโซฮอล 95 มา ครึ่งถัง รถผมปกติวิ่งด้วย lpg นะคับ

เลยอยากจะถามว่า แค่ครึ่งถังนี้ มีโอกาจะทำให้ เกิดสนิม หรือ กัดกินพวกซีลยางบ้างไหมครับ

แล้วผมจะแก้ปัญหาอย่างไรดี ผมคิดไว้ว่า จะวิ่งแก๊สโซฮอลให้เกือบหมด แล้วเติม 91 ลงไปซัก 500 ดีไหมครับ

คือประเด็นต้องการใช้แก๊สโซฮอลให้หมดไปนะครับเพราะผมใช้แก๊ส นานๆจะได้ใช้ น้ำมัน กลัวทิ้งแก๊สโซฮอลไว้นานมันจะไม่ดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ คำนับ คำนับ คำนับ

.....................uuii55..........................

นู๋จะบินกับแก๊ซ โฮ๊ะๆๆๆ
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 08:01:23 »

500 ใช้กี่เดือนครับ ใช้นานมั้ย ไม่น่ามีปัญหาหรอก

สมถวิล@ปทุมNO.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 08:05:40 »

ช่วงนี้ก็ใช้น้ำมันบ่อยหน่อยกแล้วกันคับ
neung-ae

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 08:07:05 »

รถผมใช้โซ 95  มา2ปีและยังไม่มีปัญหาใดๆแต่ก็ต้องมั่นตรวจเช็คคับ

B-BOY-AE101

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 08:20:17 »

-ของผมก็เติมทิ้งไวก็ไม่มีปัญหาไรน่ะครับ

#Zealotry#   NO.003#
pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 09:01:31 »

-ของผมก็เติมทิ้งไวก็ไม่มีปัญหาไรน่ะครับ

เหมือนกันครับ ใช้มา 4 ปี น่าจะได้ครับ  ตั้งแต่มันออกมาขายเลย

ถ้ากังวลหมั่นตรวจเช็คท่อน้ำมัน แล้วก็ซื้อท่อน้ำมันดีๆติดรถไว้สักเมตรก็ได้นะครับ จะได้สบายใจ
ผมว่าค่าน้ำมันส่วนต่าง น่าจะเยอะมากกว่าราคาค่าท่อน้ำมัน+ค่าแรงถอดใส่ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2009 11:11:03 โดย pepee » บันทึกการเข้า

มิตรภาพ เหลือล้น
balloon

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 11:00:49 »

ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน

คำนับ คำนับ คำนับ

.....................uuii55..........................

jade โซนนนท์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 11:57:56 »

"มันไม่เกี่ยวกะแก๊สโซฮอร์"

balloon

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 20:11:22 »

"มันไม่เกี่ยวกะแก๊สโซฮอร์"

เหวอ เหวอ เหวอ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์