AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 05:22:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4EFTEหรือ4AGZEดีคับ  (อ่าน 5547 ครั้ง)
สมถวิล@ปทุมNO.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #40 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 15:31:54 »

3S-GTE ม้าติดตัวก็ 250 แล้ว
witarn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #41 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 19:30:26 »

ส่วนตัวผมใช้ซุปแต่ไม่เซ็ทโบ

แต่พยายามหาของแต่งที่เป็นตรงๆรุ่นเครื่องมาใส่

อยากบอกว่าหายากและ แพงมากคับสำหรับของแต่งแบบตรงรุ่นของมัน

ในไทยเองแทบกลับแผ่นดินหา หรือไม่ที่ไหนมีก็ ราคาแพงมากๆ

ทางเลือกอีกอย่าง คือสั่งจากนอกเอา อินเตอร์ARCตรงรุ่นเครื่องซุป

ราคามันสามารถเซ็ทโบได้ครบๆ อินเตอร์ โบออฟ เดินท่ออินเตอร์ พร้อมทำท่อไอเสีย ทั้งชุด(ไม่รวมกล่องนะ)

สุดท้ายพยายาม ที่จะหาให้ได้มากที่สุด ให้ได้รู้ ลิมิตที่ระบบนี้สามารถทำได้มากที่สุดให้ได้รู้ด้วยตัวเอง

ส่วนอะไหล่เครื่องส่วนตัวผมว่า หายากในบางอย่าง หรือไม่ก็ราคาแพง หรือมีก็องรอของหน่อย

เป็นเครื่องที่ขับสนุกตัวนึงเลยทีเดียว

แต่ถ้าคุณต้องการความแรง แบบฟัดกับเท็คทำๆ อย่าคาดหวังมากนะคับ เพราะสู้ไม่ได้จริงๆ

แต่ไม่เยอะ นะ1-3 ลำ เล่นแบบระดับ 0-200++ ยังโดนอยู่

ถ้าวัดกับเจทำๆ เล่นได้แค่ 3เกียร์แรก นอกนั้น โดนกระจาย

เล่นกับอิม พอไหวในช่วง 3เกียร์แรก

จากที่พวกเท็คเค้าบอกกันมา ว่าซุปพอเป็นโบจะฉีกเท็คนั้นเป็นไปได้แต่ต้องดูด้วยว่า

เท็คคันนั้นทำแค่ไหนด้วยคับ

ถ้าให้แนะนำ อยากจบๆ 3เอส จีทีอี คับผม
ท่านครับ เครื่องซุปเดิมๆใส่แคมเพิ่มซักคู่กับกล่องจูนซักใบได้ป่าวครับ ตัวซุปเปอร์ชาร์ทจะทำลมได้หรือป่าว

ประกาศ ต้องเพิ่มมูเลย์ครับ ไม่งั้นทำลมไม่ถึง
ขอบคุงคร้าบบบบบบบ

tumtls
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

" YAtt Cabon Kevlar "

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009 10:22:44 »

เลือกเครื่องให้ดีๆนะครับ เลือกแบบ สดๆหน่อย เพราะเครื่องมันหลายปีแล้ว อย่ารีบดูไปเรื่อยๆเครื่องมันหายากเด่วจะไม่สด

บูซซ..ชิ้ว !!!
ก็แค่ 3S-GTE เดิมๆ 400กว่าม้า !!!
ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009 14:02:57 »

สองเจ เอิ้กกก

ซุป ครับ ตามนั้น

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์