AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 21:22:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟมุมแท้ครับ  (อ่าน 997 ครั้ง)
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 02:23:16 »

รบกวนพี่ๆช่วยหาวิธีแก้ไขหน่อยครับ  เนื่องจากผมได้ซื้อไฟหน้า+ไฟมุมเป็นโคมดำของแท้นะครับ(พี่คนขายเค้าบอก)แต่ตอนนี้น้ำเข้าที่ไฟมุมครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆที่ใช้โคมดำของแท้เป็นแบบผมบ้างรึปล่าวครับ และมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 08:01:57 »

ถึงจะแท้แต่ใช้มือสองมันก้อคงเสื่อมสภาพไปบ้างล่ะครับ อย่างไรถ้าได้ของแท้มือสองมาเริ่มแรกคงต้องเอา slicon ลงแนวใหม่อีกรอบ ผมเองใช้โคมดำเหมือนกันมีเข้านิดหน่อยเพราะว่ายังไม่ได้ลงแนว sliconใหม่แต่รับได้ครับ.
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 08:10:33 »

เข้าเหมือนกันครับ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
B-BOY-AE101

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 08:26:02 »

ซีรีโคนเลยครับ

#Zealotry#   NO.003#
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 08:53:47 »

ก่อนติดตั้งก็ควรเอาซิลิโคน ยาบริเวณรอยประกอบของตัวโคม

แต่กรณีนี้คงเข้าไปแล้ว ต้องหาทางให้มันออกมาให้มากที่สุดก่อน

แล้วค่อยเอาซิลิโคนยาใหม่

และแล้วมันก็กลับมา
มาท
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 01:01:28 »

ขอบคุณครับ

แฟนกับคุณ ผมเลือกคุณนะAE เลือกให้คุณไปส่งแฟนผมที่ (ไว้ใจสุด)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์