AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 13:24:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เอาแล้ว Bride-ใต้หวัน ได้ Recaro มาแทนแล้วครับ ปรึกษาเรื่องรางหน่อยครับ  (อ่าน 6682 ครั้ง)
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 21:40:17 »

อย่าคิดว่าว่าอยากแบบ แอ๊บหล่อ ดีกว่า เพราะตอนเกิดอุบัติเหตุ มันเลือกไม่เกิดไม่ได้
อุปกรณ์พวกนี้ เอาไว้ป้องกันตอนนั้น ไม่ได้เอาไว้โชว์ การโชว์ เป็นผลพลอยได้ต่างหาก

เด๊วก้ จะมี คนที่คิดไม่เหมือนบอย ไง   ก็ ผม งบน้อยอ่ะ  ผม งบน้อยๆ  แต่อยากหล่อ อ่ะ   หล่อ ก้ พอแล้ว  อย่างอื่นไม่สน ก้ ผมงบน้อย  555+
ก็คิดว่า น่าจะมีคนเห็นต่างออกมาตอบอยู่แล้ว ผมก็แค่เห็นต่าง และอยากให้เห็นถึงสิ่งที่ได้รับจากการตัดสินใจแบบนั้นด้วย แต่มันคงไม่อันตรายขนาดนั้นทุกคน
คนที่คิดว่า ไ่ม่ซวยถึงต้องใช้ประสิทธิภาพสุดๆ ของมันก็มีอยู่ เหมือนใช้ล้อ copy คนแตกมีไ่ม่กี่คน เกิดอุบัติเหตุก็ไม่เท่าไหร่ (แต่ก็มีบ้างแหล่ะ) แค่หวังว่า
คงไม่เกิดกับเรา ก็เลือกมาใช้ได้แล้วเหมือนกัน (แต่สำหรับผม ขอเพิ่มความมั่นใจตรงนี้ดีกว่า พอดีคิดไว้ว่า เงินพอหาใหม่ได้ แต่หลังหัก คงหาใหม่ไม่ได้)

โหพี่บอย บอกมันไปเลยว่าตรูซื้อเบาะ จิกาโรมา  ของแท้นะโว้ย ครึ่งแสน เพราะตรูกลัวว่าเวลาบูช 2bar8 แล้วมันไปชนใคร กระดูกและกระเจี้ยว ตรูก็ยังใช้งานได้ปกติ 555

PonD

zc72s

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 21:49:01 »

ถ้า bride งานใต้หวัน หมื่นปลายๆ ลองมอง recaro เลมังค์ แท้มือสองสภาพสวยๆ ราคาพอๆกัน ก็ดีนะครับ อาจจะไม่สวยเท่าแต่ก็น่าใช้งาน

เห็นด้วยครับ ราคานี้ได้ sr3 หรือ พวกของ dc2 ..สวยๆเลย

ราคาขายต่อก็ไม่ตกด้วยนะ
arTO-TRD

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 22:15:34 »

เลิกใส่ เบาะ ก๊อป  ก็เพราะ มันทำให้ ปวด หลัง คับ (แก่ตัวแล้ว ขายของก็อป ทิ้งหมด)

ใส่เบาะ แท้ มือ สองดีกว่า มั้ย อย่างน้อยเวลานั่ง มัน พิวดีกว่า ใหม่ ก๊อป อีกนะ จริงๆ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #23 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 22:37:45 »

งบน้อยเบาะอิมก็นั่งสบายนะคับแต่สูงไปหน่อย

@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #24 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 23:16:03 »

เรื่องรางเบาะก็สำคัญครับ รถเพื่อนผมเคยเกิดอุบัติเหตุชนมอ'ไซด์ แล้วล้อมอไซด์' เกี่ยวล้อรถทำให้บังคับรถไม่ได้ ไถลข้ามไปอีกเลนหนึ่งชนกับปิ๊กอัพ มันกระแทกทำให้เบาะคนนั่งข้างๆ หลุดออกจากราง แล้วสายคาดเบลมันรัดตัวคนนั่งขณะที่เบาะรถมันตกรางมันก็เลื่อนไปข้างหน้า ปรากฎว่า สายคาดเบลมันรัดจนกระดูกสันหลังหัก  น่ากลัวจริงๆ  จะใช้เบาะใช้รางอะไรก็หาที่มันดีๆ นะครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
doctorlan
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 23:20:25 »

เรื่องรางเบาะก็สำคัญครับ รถเพื่อนผมเคยเกิดอุบัติเหตุชนมอ'ไซด์ แล้วล้อมอไซด์' เกี่ยวล้อรถทำให้บังคับรถไม่ได้ ไถลข้ามไปอีกเลนหนึ่งชนกับปิ๊กอัพ มันกระแทกทำให้เบาะคนนั่งข้างๆ หลุดออกจากราง แล้วสายคาดเบลมันรัดตัวคนนั่งขณะที่เบาะรถมันตกรางมันก็เลื่อนไปข้างหน้า ปรากฎว่า สายคาดเบลมันรัดจนกระดูกสันหลังหัก  น่ากลัวจริงๆ  จะใช้เบาะใช้รางอะไรก็หาที่มันดีๆ นะครับ
เอื๊อกก ฟังแล้วสยอง ... ยังงี้รางต้องของแท้ด้วยหรือเปล่าคับเนี่ย ... แต่ของแท้มันก็เหยียบครึ่งหมื่นง่ะ

@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 23:38:35 »

เอื๊อกก ฟังแล้วสยอง ... ยังงี้รางต้องของแท้ด้วยหรือเปล่าคับเนี่ย ... แต่ของแท้มันก็เหยียบครึ่งหมื่นง่ะ

รางไม่ต้องแท้ก็ได้ครับ เพราะของแท้มันแพงเหลือเกิน  แต่หารางที่มันดีๆ แข็งแรงๆ หน่อยครับ ควรดูแบบที่มันดูแข็งแรงๆ หน่ะครับ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
attenza
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 23:50:13 »

มาประเด็นเรื่องรางเบาะผมขอคำแนะนำเรื่อง แก้รางเบาะอิมให้ใส่กับ AE ได้ยังไงอะครับให้ปลอดภัย  ทำงาน
arTO-TRD

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 23:57:15 »

งบน้อยเบาะอิมก็นั่งสบายนะคับแต่สูงไปหน่อย

เห็นด้วย เลยคับ

Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009 00:31:14 »

เอ่อขอผมถามหน่อยครับคือมันไม่โดนเรื่องลิขสิทธ์หรือครับ หรือเป็นของแท้งานไต้หวันเหมือนพวกรองเท้าดังๆที่ทำที่จีน ไทย แล้วส่ง
มาขายอะไรแบบเนี่ย หรือมันคือของปลอมๆที่ทำไต้หวันอ่ะผมงง...

KKK_KKK

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009 08:36:11 »

สนับสนุนเบาะอิมสบายมาก
nat_15
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

มันจะกลับมา !!!!!!

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009 09:10:23 »

แอบดู แอบดู แอบดู

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2009 10:20:26 »

รางแท้ ไม่แพงเท่าไหร่หรอกครับ เมื่อเทียบกับราคาเบาะที่ซื้อกันมา อีกอย่าง มันแข็งแรง และได้ระดับ
ชนิดที่ว่า ไม่ต้องกังวลไปว่า นี่แปลงมาดีแล้วหรือยัง ของ 4-5 พัน กับจิตตก คิดมากไปอีกหลายเดือน
ผมว่าไม่คุ้มกัน

Step Ahead with MasterCRAFT
เอ๋_๑o๑
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 13:39:22 »

เป็นคนหนึงที่ใช้ของปลอมผมใช้RECARO RACER(ผลิตในไทย หลายคนอาจจะรู้) หรือหูกวางภาษาบ้านเรา  ผมTESTมากับตัว2หนแล้วครับผมปลอดภัยหมดแต่รถเละครับ ความคิดผม ให้พิจราณามากหน่อยถึงแหล่งผลิตว่ามาจากไหนโรงงานนั้นคนนิยมขนาดไหน เบาะหลังแข็งบางอันราคา3-4พันไม่รู้ผลิตมาขายได้ไง นั้งแล้วกลัวเป็นอัมมาพาธ  ไม่ได้มาโฆษณานะใช้ดีราคากลางๆเลยมาแนะนำครับ
kiw-11

« ตอบ #34 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 15:31:57 »

ผมก็งบน้อย  ..แต่งตามเงินในกระเป๋า

anuuna99

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 15:46:45 »

เห็นที่แรกก็ตกใจ นะครับ เหมื่อนมากครับ แต่พอไล่ดูงานแบบละเอียด ก็ไม่เอาแล้วละครับ

เบาะรถพวกนี้ ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้แค่สวยงามก็พอได้นะครับ  แต่ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้เพื่อนความปลอดภัย หาของแท้ดีกว่าครับ

อย่า เบาะ bride นะครับ รอ อยู่
witarn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #36 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 18:50:11 »

เห็นที่แรกก็ตกใจ นะครับ เหมื่อนมากครับ แต่พอไล่ดูงานแบบละเอียด ก็ไม่เอาแล้วละครับ

เบาะรถพวกนี้ ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้แค่สวยงามก็พอได้นะครับ  แต่ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้เพื่อนความปลอดภัย หาของแท้ดีกว่าครับ

กำ....ผู้สันทัดกรณีมาตอบเอง สงสัยต้องอดอีกแล้ว เห็นเค้าบอกว่างานไม่แพ้ของยุ่น ก็เลยคิดว่าใช้วัสดุใกล้เคียงกันซะอีก

อย่าเห็นแค่สวยหรือหน้าตาดี

ดูตอนที่มันถอด วิก ถอดฟันปลอม  ก่อนการตัดสินใจ
555....

SP1
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 23:26:55 »

ได้โปรด.. ได้โปรด..

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์