AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 03:21:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ## ถึงท่านผู้ร่วมกิจกรรมปลูกป่าครับบบบ ##  (อ่าน 3996 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 18 กันยายน 2010 16:09:01 »

กำหนดการนะครับ

8.00

เรานัดกันที่ปั๊ม PTT พระราม 2 ที่ลงทางด่วนมา วิ่งข้ามสะพานถนนกาญจนามา(วงแหวน)หน่อยนะครับ ประมาณ 1 km ปั๊มอยู่ซ้ายมือ ค่อนข้างใหญ่อยู่ นัดกัน 8.00 แล้วจะรวมกันออกไปตอน 8.30 นะครับ พยายามมาให้ตรงเวลานะครับ เผื่อเวลากันหน่อย อยากให้ขับไปด้วยกันเพราะผมจะนัดให้ทางโฮมสเตย์มารอรับที่ลานจอดรถของเขาครับ เราจะลงเรือต่อไปอีก 500 เมตร เพื่อไปเรือนริมเลโฮมสเตย์ครับ อยู่ติดชายทะเลกันจริงๆ รถเข้าไปไม่ถึงครับ *ถ้าใครที่ไม่ได้ไปตามนัดก็นัดกันที่ลานจอดรถของเรือนริมเลโฮมสเตย์ครับ ติดต่อมาที่ 081-8119925 ครับ ผมจะคอยประสานงานให้ครับ

9.30 น่าจะถึงกันครบหมดทุกคนที่โฮมสเตย์ ที่อยากให้มากันเร็วหน่อย เพราะว่าช่วงงนี้สภาพอากาศแปรปรวน บางวันน้ำจะขึ้นเร็วหน่อยครับ รึบทำกิจกรรมให้เสร็จช่วงบ่าย ถ้าน้ำขึ้นแล้วจะไม่สนุกกัน

10.00 เริ่มทำกิจกรรมตามโปรแกรมของทางโฮมสเตย์ครับ

14.00 จบกิจกรรม อาบน้ำอาบท่า แล้วนั่งเรือกลับมา 500 เมตร เพื่อมาขึ้นรถ

จากนั้น อาจจะรวมกันไปทานอาหารที่ร้านริมทะเลแถวๆดอนหอยหลอดครับ ประมาณ 7 km หรือ ถ้าใครจะไปอัมพวา ก็ราวๆ 20 km ครับ ตรงนี้เดี่ยวรอคนในพื้นที่มาคอนเฟิร์มหน่อย ผมไม่ค่อยมั่นใจ

ถ้าอ่านดีดีจะพบว่า ทางที่จอดรถ เราต้องนั่งเรือไป 500 เมตรไปโฮมสเตย์ หมายความเรา เราควรจะต้องมีกระเป๋าหรือเป้ใส่ของ เพื่อเอาสัมภาระในการอาบน้ำเช่น ชุด ผ้าเช็ดตัว ใส่กระเป๋าไปด้วย เพื่อไปอาบน้ำที่โฮมสเตย์ครับ อย่าลืมนะครับ

แล้วก็เช็คแล้ว ถึงฝนตก ก็ไม่เป็นปัญหาต่อกิจกรรมของเราแต่อย่างใดครับ ลุยโลด อยู่ที่เราจะสู้หรือเปล่า 555 แต่เท่าที่เช็คก็อาจจะมีฝนฟ้าคนอง แต่โดยมากจะตกหลัง 3 โมงเป็นส่วนใหญ่(ลองสังเกตได้) ก็เรารีบไปรีบกลับครับ

กิจกรรมหลังปลูกป่าจะเป็นแบบ open นะครับ กลุ่มใดอยากจะไปต่อที่ไหน ก็ตามสะดวก แต่ก็ลองถามเพื่อนๆด้วยว่าจะไปด้วยกันหรือเปล่า เพราะไหนๆก็ไปด้วยกันแล้ว แต่ทางกลุ่มสตาฟ คาดว่าจะไปหาอาหารทะเลท้องถิ่นทานกันครับ คงไม่ไกลมากเท่าไร(น่าจะเป็นดอนหอยหลอด) ถ้าสะดวกก็ไปด้วยกันได้ครับ หรือถ้าอากาศไม่อำนวยก็สังสรรค์กันบ้านพักของโซนรามเลย อัดกันเข้าไป ก๊ากๆๆๆๆ

เรื่องยอด เห็นมีโทรมากันหลายคน ถ้าจะแจ้งที่เพิ่มเติมจากที่สรุปไว้ในกระทู้ปักหมุด ให้รีบแจ้งโดยด่วนนะครับ ผมจะรีบประสานกับทางโฮมสเตย์ให้ครับ

แล้วก็เรื่องบ้านพักนะครับ ใครที่อยากจะไปพักคืนวันเสาร์ด้วยเลย น่าเสียดายที่บ้านโดนจองหมดแล้วครับ ผมก็อดด้วยเลย กะไปซ่าส์ที่นั่นซะหน่อย อิๆๆ ก็จะมีเหลือบ้านของทางโซนรามจองไว้ครับ ไม่รู้อัดกันได้กี่คน แฮะๆ ย่องเบา ย่องเบา

เตรียมชุดและอุปกรณ์มาลุยกันให้พร้อมครับ กลัวร้อนก็กันแดด หมวก งอบ หมวกโคบาล ใส่กันได้ตามสะดวกครับ

เดี๋ยวมีอะไรจะเพิ่มเติมให้ครับ ช่วงนี้งานเยอะจัดจริงๆ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมปลูกป่า ในโครงการของพระเทพรัตนราชสุดาครับ พรุ่งนี้คงได้สนุกกันครับ คำนับ คำนับ

ปล. เรื่องแผนที่โดยละเอียดเดี๋ยวมาแจ้งเพิ่มเติมให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2010 17:38:14 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Moderator

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 16:29:39 »

กิจกรรมจะเป็นประมาณนี้ครับ ค่อนข้าง classic อิๆๆ ก็เตรียมไปสนุกกันได้เลยครับ เสื้อผ้าเอาแบบพร้อมสละยาน จะได้เล่นกันถึงๆหน่อย 555

ที่ไม่เหมือนก็คืออันนั้นเป็นอาหารขึ้นโต๊ะครับ ของเราตัดงบเป็นอาหารกล่องครับ แฮะๆ

http://www.idotravellers.com/index.php/2008-08-25-03-56-46/71-2008-08-13-20-21-15/123-2008-11-05-14-06-16

พวกแผนที่ปั๊ม กับ แผนที่ทางไปเรือนริมเล เดี๋ยวรอทางม่อนนะครับ ผมก็ไม่สันทัดเท่าไร
เส้นทางคร่าวๆคือ

วิ่งพระราม 2 ไปเรื่อยข้ามสะพานข้ามแม่กลองไปอีก 10 km จะเจอปั๊ม ptt ครับ เส้นนั้นทางซ้ายจะมีปั๊มเดียวจากแม่กลองเลยพอถึง ptt ให้ลงทางต่างระดับไปครับ ทางซ้ายมันจะมีป้ายซอย  "ทางลัดไปชะอำ" ก็เลี้ยวเข้าซอยนั้นไปเลยครับ

จากนั้นวิ่งมา 500m จะมีทางแยกตรงกับเลี้ยวซ้าย ให้เลี้ยวซ้ายไปครับ(ถ้าตรงก็ไปชะอำโลดครับ)
วิ่งมาอีก 3 km จะมีทางแยกตรงกับเลี้ยวขวา ให้เลี้ยวขวาครับ ตรงนี้จะมีป้ายชี้แบบเป็นแผงเลยครับ เพราะแถวนั้นโฮมสเตย์น่าจะเยอะ ก็เล็งป้าย เรือนริมเลโฮมสเตย์ไว้เลยครับ
จากนั้นวิ่งไปอีก 2.7 km จะเจอทางแยกตรงกับเลี้ยวซ้าย(อยู่ตรงทางโค้งพอดี) ก็เลี้ยวซ้ายครับ จากนั้นตรงไปสุด 700m จะสุดทาง จะเป็นที่จอดรถของโฮมสเตย์ครับ

เขาแจ้งว่าจอดได้ราวๆ 20 กว่าครับนะครับ เพราะฉนั้นถ้าบางคนรวมรถกันมาได้จะดีมากครับ

สงสัยยังไง โทรหาผม 081-8119925 หรือ ถามตรงกับทางโฮมสเตย์เลย 089-9327193 ได้เลยครับ

ถ้าใครแยกเดินทางไปเอง ก็ไปตามทางที่บอกได้เลยครับ เราจะไปรวมพลใหญ่ที่นั่นแล้วก็นั่งเรือเข้าไปที่โฮมสเตย์พร้อมกันครับ

ปล.เห็นอาหารในลิงค์แล้ว อยากจะเปลี่ยนมากินสำรับแทนซะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2010 16:34:34 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
TON-ผู้ชายอบอุ่น
AE Racing Club Staff

"เบื่อก็เปลี่ยนสนใจอะไรเงินเรา"

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 17:12:56 »

คำนับ

>>ผู้ชายอบอุ่น<<
086-901-2493
AE92 AE101 EE101 M2 NEWVIOS NEWALTIS2014
I LOVE AE
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 17:18:17 »

รอดูรุปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กันยายน 2010 19:12:39 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ
Moderator

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 00:26:59 »

อัพหน่อยครับ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 01:42:51 »

ได้โปรด.. ไม่มีรถ  งอแง

Moderator

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 09:00:16 »

จะออกจากปั๊มแล้วครับ ใครตามมาโทรมานะครับ

-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 09:05:26 »

อยากไปมาก แต่ไม่สบายอ่ะ

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 23:35:11 »

รูปมาแระน้าต้น

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=74125.new#new

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2010 23:37:00 »

แล้วเบอร์โทรตัวอ่อนบ้านข้างๆง่ะน้าแมว?

msn / FB กะได้

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 01:14:56 »

แล้วเบอร์โทรตัวอ่อนบ้านข้างๆง่ะน้าแมว?

msn / FB กะได้

เด๋วหลังไมค์ให้นะจ๊ะ  จุ๊บๆๆๆ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
norma_niggy

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 กันยายน 2010 08:05:27 »

08909601XX  อิอิ อิอิ อิอิ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์