AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 22:30:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านแล้วรู้สึกดีจังเลย ประเทศไทย  (อ่าน 1659 ครั้ง)
krit_90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 01:12:03 »

ลองเข้าไปอ่านกันดูนะครับ

http://hilight.kapook.com/view/49024

สำหรับตัวผมแล้วคิดว่า  ถ้าเราปิดประเทศ เราก็อยู่ได้  มีกินทั้งปี

จะมีที่ไหนดีกว่าประเทศไทยบ้าง คำนับ
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 01:35:00 »

ปิดประเทศ นี่แบบไหนครับ ถ้าแบบ ไม่ติดต่อ ไม่ค้าขาย ผมไม่เห็นด้วยนะ ขนาดจีนเดี๋ยวนี้ยังต้องเปิดประเทศเลย

อยากเห็นแบบ ผสมผสานทั้ง เกษตรกรรมและอุตสาหกรรมไปพร้อมๆกันมากกว่า ไม่ต้องรวยเร็วพัฒนาเร็ว แต่ค่อยเป็นค่อยไปแบบเข้มแข็ง อยากได้แบบนี้ ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
ou ae110

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 01:46:52 »

อ่านหนังสือ

Ae.ถึงจะเก่า. แต่ก็อึดนะคร๊าบ
ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 02:14:57 »

คนที่เขายึดติดกับวัตถุนิยมตั้งแต่เกิดเขาจะอยู่ไม่ได้ครับ
แต่ผมชอบอยู่แล้ว อยู่อยากพอเพียง มีความสุขกับธรรมชาติ

ลองถามตัวเองดูก่อนครับว่า ถ้าไม่มีโทรศัพท์ ทุกวันนี้อยู่ได้ไหม
สำหรับผม อยู่ได้สบายมาก

ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 02:18:08 »

แต่ถ้าไม่มีอินเตอร์เน็ต

ฆ่ากันให้ตายไปเลยดีกว่า

pat1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 19:28:59 »

นับถือหัวใจเลยค่ะ..เราเองก็ควรจะถามตัวเองอยู่เสมอนะคะ ว่า ณ.วันนี้ เรา "..จนเพราะไม่มี หรือจนเพราะไม่พอ.." กันแน่  ได้โปรด..
Omatic
มือเก่าหัดแข่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 21:21:27 »

แต่ถ้าไม่มีอินเตอร์เน็ต

ฆ่ากันให้ตายไปเลยดีกว่า

555 ซะงั้น

krit_90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 22:24:49 »

ผมชอบตรงที่ว่า

3 สิ่ง  ที่สำคัญ   

-ความอุดมสมบูรณ์

-ศาสนา พุทธ

-พระเจ้าอยู่หัว
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 22:27:49 »

ปิดประเทศ

ชาว AE เดือดร้อนทุกคนแน่

อะไหล่ตูจะเอาจากที่ไหนละเนี่ยงานนี้

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 06:54:13 »

เหอๆๆ ตรบมือ  เป็นไอเดิ้ลที่ดีควรทำตามนะครับ  ผมเคยฟังแกพูด ใสซื่อดีนะครับจนเราฟังก็อดขำไม่ได้จริงๆ คนคนนี้มีความสุขอย่างสูงสุด นี่ล่ะครับเศรษฐีตัวจริง  แต่คนไทยหลายๆคนกลับไปมองอย่างอื่นที่ตรงข้าม หากลองเหลียวหลังกลับมามองจุดนี้บ้าง น่าจะตืนสติเราได้ดีๆนะ  เขาพบสัจจะธรรมแห่งชีวิตแล้วครับ  ผมก็มีเพื่อนที่ประเทศอังกฤษแต่พำนักอยู่เมืองไทยซะเป็นส่วนใหญ่ แต่ต้องกลับอังกฤษปีละครั้ง ทุกๆสงกรานต์ เหอะๆๆๆๆ สงกรานต์ที่ผ่านมา มันกลับไป แค่ลงเครื่องถึงอังกฤษ มันก็รีบโทรมาบอกว่า อาหารแพงชิกเป๋ง มื้อละห้าหกพันบาทไทย ต้องรีบทำธุระให้เสร็จเร็วๆแล้วรีบกลับเมืองไทย  เหอๆๆ

อินเลิฟ ลิงจั๊กๆ ตรบมือ  เราควรภูมิใจ ที่มีบุญได้มาเกิดในประเทศนี้ ประเทศไทยนั้นอุดมสมบูรณ์ อาหารการกินก็เหลือเฟือ เหลือมากเพียงพอที่จะเลี้ยงคนทั้งประเทศ จนเหลือส่งออกไปเลี้ยงชาวโลกได้ เป็นหนึ่งในไม่กี่ประเทศในโลกนี้ที่มีดีตรงนี้  ยังไงผมก็รักประเทศไทย แทนคุณให้กับประเทศนี้ รักพ่อหลวง ภูมิใจที่เกิดในประเทศนี้ครับ  ลิงจั๊กๆ

chaidan
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 23:07:38 »

ถ้าใครว่างๆ ในทุกๆวันอาทิตย์ช่วงบ่ายๆ ประมาณบ่าย 3 ถ้าจำไม่ผิดจะมีรายการหนึ่งชื่อ   ฉันรักเมืองไทย  ออกอากาศทางช่อง 9 ซึ่งรายการนี้จะรวบรวมความเป็นอยู่ขอ
คนต่างชาติที่ใช้ชีวิตอยู่ในเมืองไทย ซึ่งไม่แน่ใจว่ารายการนี้ได้ไปถ่ายทำนายฝรั่งคนนี้หรือยัง       ดูแล้วรับรองซึ้ง   แล้วคุณจะรักเมืองไทยมากขึ้น
tunmk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ฝาดำกันจัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010 00:41:48 »

รู้สึกเคยออกทีวีแล้วนะครับ ที่นี่หมอชิตป่าวไม่รู้อ่ะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์