AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 04:16:13 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะรู้ได้อย่างไรว่าโช็คเราเริ่มจะเสียครับ  (อ่าน 1224 ครั้ง)
nooaom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อึด ๆ ทน ๆ 4a แน่นนอน ครับ

« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 09:12:06 »

อ้อน คือใช้ kayaba new sr spacial กับ สปิง TRD ใช้มา 3 ปีกว่า ๆ และ รู้สึกว่ามันชักจะไม่นุ่มซะแล้วเริ่มมีกระแทกบ้าง  ฉุน

จากที่เคยใช้มาไม่นุ่มเหมือนก่อนและ คิดว่าโช็คน่าจะไป หรือว่าสปิงหว่า  แบบว่า มีวิธีการเช้คง่าย ๆ บ้างไหมครับ และถ้าต้องซ่อมโช็ค

ที่ไม่เอาโช็คเราไปยำ กลัว เหวอ มีที่แนะนำบ้างไหมครับ แถวรามอินทราก็ดี ครับ หรือแถวอื่น ๆ ที่ไว้ใจได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  คำนับ

1600 เดิม ๆ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ขำ ๆ
nooaom

อึด ๆ ทน ๆ 4a แน่นนอน ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 11:58:02 »

ช่วยตอบด้วยนะครับ

1600 เดิม ๆ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ขำ ๆ
SMIRF 101

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 12:40:08 »

ลองกดดูครับถ้ามันเด้งทีเดียวแล้วหยุดก็ยังใช้ได้แต่ถ้าหลายจังหวะหน่อยก็น่าจะไปแล้ว หรือไม่เวลาจ้ำสะพานดูครับมันจะจับความรู้สึกได้เลยว่านิ่งหรือป่าว  ถอดออกมาจากรถถอดสปริงแล้วกดครับแน่นอนที่สุด  รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะครับ
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 14:23:08 »

ถามหน่อยครับ ตอนเอามาใหม่ๆมันหนืดหนึบกว่าของสแตนดาร์ดมากไม๊ครับ เคยใส่กับสปริงเดิมรึป่าว อยากรู้อาการครับ พอดีเห็นโฆษณาว่าหนืดกว่าเดิม +80/+50 ตัวเลขมันน่าสนใจ.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
arTO-TRD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 14:28:10 »

ถอด ออก มา เอา สปิงออก   กดโช้ค รู้เลย  (ถ้ากรณีที่ ดูที่แกนโช้ค ไม่มีคราบน้ำมัน)
ae 101

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 14:47:20 »

ถอด ออก มา เอา สปิงออก   กดโช้ค รู้เลย  (ถ้ากรณีที่ ดูที่แกนโช้ค ไม่มีคราบน้ำมัน)
เห็นด้วย การถอดแล้วกดเช็คเป็นคำตอบที่ดีที่สุดครับ ชัวร์แน่นอนครับ สามปีกว่าแล้ว มันคงไม่เต็มร้อยเหมือนวันแรกที่ใส่ คุ้มแล้วครับ กับเวลา แหะ.. แหะ..
ae100ao
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 19:24:32 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์