AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 06:25:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ตั้มเม้ง เครื่องบินส่วนตัวตก เสียใจกับครอบครัวด้วยนะครับ  (อ่าน 4388 ครั้ง)
ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 11:10:19 »

ตกใจเลย ตาแฟร์ เห็นกระทู้แล้ว ยังงง ว่าผมตายแล้วหรอ 55
ตกเพราะ แข่ง ครับ ในการศึกการสงคราม ย่อมมีฝ่ายสูญเสีย ครับ ซึ่ง1ในนั้นก็คือผม  ปล่อยพลัง
เครื่องยังไม่พังก็ok
ลำนี้หลักหมื่นครับ ไม่ถึงแสน ครับผม ไม่ใช่เครื่อง Jet เน้อ

แต่ที่เสียดายเพราะอยุ่มานานครับ บินดีมากมาย เข้ามือสุดเวลาแข่งขัน แต่มาตายเพราะตอนแข่งบินเกาะหมู่เนี่ยแหละ

ไม่เปนไร ยังพอเหลือ Scale warbird  อยุ่ ถ้า พวกนี้ตก ช้ำยิงกว่านี้อีกเยอะ 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2010 11:25:14 โดย ตั้มเม้ง... » บันทึกการเข้า

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
KENTENS@I <J>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

>< " ชอบง่า

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 11:46:39 »

โงอก  กลับมา บิน ไวไว นะครับ
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 12:06:39 »

เล่นที่ไหนคับเนี่ย ตรงสีกันดอนเมืองหรือเปล่า
ตั้มเม้ง...

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 13:33:45 »

เล่นที่ไหนคับเนี่ย ตรงสีกันดอนเมืองหรือเปล่า
Sawasdee Airfield ครับ แถวนิมิตรใหม่ เป็นสนามเครื่องบินเล็กด้วยครับ มี Ultralight บินด้วยครับ

PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 13:41:06 »

เหลือขนาดนี้ มาทำรถวิ่ง circuit ดีก่ามั้ง ไหนบอกเสี้ยน ??

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
UFC100
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 16:18:47 »

เสียใจและเสียดายด้วยคับ

แต่น่าอิจฉาสุดๆ...รายได้น้อยๆนี่เล่นไม่ได้แน่ๆเลยใช่ไม๊คับ
ตั้มเม้ง...

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 16:31:25 »

เหลือขนาดนี้ มาทำรถวิ่ง circuit ดีก่ามั้ง ไหนบอกเสี้ยน ??

ถ้าไปเล่น กลัวข้าจะไม่เหลืออะดิ เอิ้กก  เองเหลือกว่าข้าเยอะ 
เสียใจและเสียดายด้วยคับ

แต่น่าอิจฉาสุดๆ...รายได้น้อยๆนี่เล่นไม่ได้แน่ๆเลยใช่ไม๊คับ

ไม่จำเป็นครับ เริ่มเล่นแรก ลองก่อนว่าชอบไหม เครื่องบินไฟฟ้าก่อนก็ได้ครับ บินได้ ราคาไม่แพง หมื่นต้นๆ ก็ได้บินแล้วครับเอาแบบ มาตรฐานนะครับ
ไม่ใช่พวกของจีน ที่บินไม่ได้ดี แถมหลุดคลื่นเละทะ ทำให้คนลองของจีนแล้ว ไม่อยากเล่นนะครับ กลัวเครื่องบินบังคับไปเลย

ผมก็เริ่มจากไฟฟ้าแล้วก็เล่นมาหลายปี ก็มาเป็นน้ำมันนะครับ ฮ น้ำมันก็เล่นไฟฟ้าก็เล่น
แต่ตอนนี้มาบ้าเครื่องบิน สงครามนะครับ

ลองไฟฟ้าก่อนถ้าชอบ แล้วค่อยขยับขยายครับ 
ผมว่าคนเล่น ae ในบอร์ดนี้ มีเงินกันทุกคนแหละครับ แต่งรถ AE ก็สวยๆแพงๆ กันทั้งนั้นแหละครับ
ของแบบนี้อยุ่ที่ชอบครับผม

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์