AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 12:21:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถแก๊สเน่ามาก ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 3294 ครั้ง)
Jo~Hi-torque
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 14:54:18 »

ตอนนี้ ใช้ฝาดำ 5mt
แก้สระบบดูด ตอนนี้รถอืดมากๆ วิ่งไม่ขึ้นเลย รอบรถเวลาจอด ชอบสั่น
หลังจากที่ไฟร์แบ็คไป ให้ช่้างเช็ค อาการรถตอนนี้ ตอนนี้รถอืดมากๆ วิ่งไม่ขึ้นเลย
ช่างไม่สามารถแก้ไขได้ แนะนำว่าให้เปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียวโดยบอกว่า จูนแก๊สให้ดีไม่ได้เพราะ แก๊สมันจะเข้าสูบไม่เท่ากันถ้าจูนน้อย สูบหน้าเข้าพอดี แต่สูบหลังแก๊สจะบาง
แต่ ถ้าจูนเข้ามาก มันจะเข้าสูบที่ใกลิ้ตัวฉัดมากไป สูบที่ใกล้จึงเข้าพอดี
เสียเงินกับคันนี้มามากแล้ว รบกวนแนะนำครับ ควรทำอย่างไรดี
ช่างบอกว่าเปลี่ยนเป็นหัวฉีด เพิ่ม16000 ถ้วน รับประกันหนึ่งปี
พี่ๆแนะนำทีครับว่าควรทำไง หรือมีอู่แก๊สเทพๆ บอกทีครับ อยู่กำแพงแสน นครปฐมครับ หรือช่วงพระรามสองและ พระประแดงฝั่งตลาด:emo7
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 14:57:22 »

ผมว่าเปลี่ยนใช้หัวฉีดเลยดีกว่าครับชัวร์กว่าเยอะสำหรับ 20v ฝาดำ ครับ

แต่ๆ อาการนี้ ผมว่าน่าจะเชคได้นะ ถ้ายังไม่มีงบเปลี่ยนครับ
หาอุ่ใหม่ลองเชคระบบแกสที่ติดตั้งมา หม้อต้มไหวมั้ย(รองรับแรงม้าของฝาดำได้รึปล่าว)
แล้วลองจูนใหม่ดูครับ
ระบบไฟเชคให้เรียบร้อยด้วย หัวเทียน จานจ่าย สายหัวเทียน ตั้งไฟดีละยัง

จัดไป ลองดูก่อน

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 14:58:26 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=54394.0

กระทู้นี่น่าจะมีประโยชน์สำหรับ 20v แกสดูดครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 15:02:23 »

ผมว่าจะลองหาอู่ใหม่ครับ
เผื่อว่าเค้าจะแก้ไขอะไรได้บ้าง
หม้อต้มดูยังไงครับ ใช้ของอิตาลี่อะไรซักอบ่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 15:03:48 »

ขอบคุณครับ
สมถวิล@ปทุมNO.9

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 15:08:55 »

หม้อต้มใช้แบบไหนอยู่ แล้วใช้มานานรึยัง ถ้าใช้มานานแล้วถอดออกมาล้างแล้วก็เช็คผ้าด้วยก็ดี
ขี้แก๊สเคยถ่ายอออกบ้างรึป่าว กรองแก๊สเคยเปลี่ยนมั่งรึป่าว

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 15:13:54 »

หม้อต้ม ไม่ถึงปีครับ มีหยุดใช้ ไปประมาณสามเดือนครับ พอกลับมาใช้ตอนนั้นลืมดูน้ำ ฮีทไปทีนืง
แต่ก็รู้สึกว่ามันไม่เกี่ยว เพราะว่าแก๊สไม่ค่อยดีมานานแล้ว
แต่สามเดือนนี่มีผลไหมครับ ให้คนงานที่บ้านสตาทให้ ด้วยอะ
สมถวิล@ปทุมNO.9

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 15:42:06 »

ลองถ่ายขี้แก๊สก่อนเลยล่ะกัน ถ้าเป้นไปได้ ลองจูนใหม่ก็ดี ช่างบางที่มันจูนแค่ที่วาล์วกลางสาย ที่หม้อต้มมันไม่รู้เรื่องเลยก็มี เคยมีพี่ที่ออฟฟิต ติดมิกใน 2J โบ เบรกแล้วเครื่องดับตลอด เข้าไปจูนที่ร้านตั้งหลายรอบ ก็ไมหาย จนมาจูนกันเอง ปรากฎว่าตัวที่ตั้งผ้ามันไม่เปิดมาเลย แล้วช่างที่ร้านยังมีหน้ามาบอกอีกว่า หม้อต้มตั้งมาจากโรงงานแบบนี้ มันไม่เคยตั้ง แค่นี้ก็แสดงให้เห็นแล้ว ว่าบางร้านยังปรับจูนหม้อต้มไม่เป็น หรือไม่รู้จักเลยก็ว่าได้  ฉุน ฉุน ฉุน

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 16:02:25 »

ขอบคุณครับพี่ พี่ๆมีอู่เก่งๆ ที่ไหนกันบ้างอะครับ
body-series
มือเก่าหัดแข่ง

นี่แหละเจ้าแห่งความเร็ว(รถชาวบ้านเขา)

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 17:00:39 »

เปลี่ยนอู่ครับ
Adtgroup
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 23:50:54 »

คำตอบสุดท้ายครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 10:17:52 »

เปลี่ยนอู่และหายเรียบร้อยครับผม ขอบคุณมากนะครับพี่ๆ
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 07:05:39 »

เปลี่ยนอู่และหายเรียบร้อยครับผม ขอบคุณมากนะครับพี่ๆ
อยากอัพเป็นหัวฉีดราคาไม่โหดโทรมา มีอุปกรณ์ แต่ต้องเอาไปติดเองนะครับ 089-1321266 k.กำพลครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์