AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 05:42:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข็มทิศไฟฟ้า  (อ่าน 1845 ครั้ง)
angtuanaekung
นักแข่งมือสมัครเล่น

aloha

« เมื่อ: 10 กันยายน 2010 08:50:02 »

เมื่อเช้าครับ ฝนตก
เข็มทิศไฟฟ้าผม มันขึ้นเป็นรูปเมฆ จริงๆ มันควรขึ้นเป็นรูปร่มใช่มั๊ยครับ
แล้วเวลากลางวันแดดจัดๆ มันขึ้นรูปพระอาทิตย์ พร้อมกับเมฆ

มันจะอ้างอิงจากอุณหภูมิหรือเปล่าครับ เพราะอุณหภูมิมันเพี้ยนอยู่

แก้อย่างไรครับ หรือต้องแก้ที่อุณหภูมิก่อน

ผู้รู้ช่วยแจ้งหน่อย

ขอบคุณครับ

อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 08:51:39 »

เข็มทิศไฟฟ้าผม มันขึ้นเป็นรูปเมฆ จริงๆ มันควรขึ้นเป็นรูปร่มใช่มั๊ยครับ
แล้วเวลากลางวันแดดจัดๆ มันขึ้นรูปพระอาทิตย์ พร้อมกับเมฆ

มันจะอ้างอิงจากอุณหภูมิหรือเปล่าครับ เพราะอุณหภูมิมันเพี้ยนอยู่

แก้อย่างไรครับ หรือต้องแก้ที่อุณหภูมิก่อน

ขอบคุณครับ
เซนเซอร์เพี้ยน ต้องหาใหม่

นาน ๆ แวะมาที

aloha

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 09:43:03 »

ขอบคุณครับ
เซนเซอร์เพี้ยน ต้องหาใหม่

แหม่...สั้น ง่าย ได้ใจความ  ตรบมือ
แต่ไม่ได้ใจผม...เสียตังค์อีกเร้วววว... ร้องไห้

ขอบคุณนะคร้าบ  ได้โปรด..

ake_gt
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

แต่งมาเยอะ..เจ็บมาเยอะ..โดนอีกเยอะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 10:19:07 »

ผมว่าอย่าไปซีเรียสกับมันมากเลยครับมันขึ้นก็ดีแล้วตรงมั่งมั่วมั่ง เวียนหัวเพราะผมคิดๆดูว่าระบบไฟหรืออุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆมันคงมีมากกว่าที่เราได้มาคือเข็มทิศ+เซ็นเซอร์มันถึงขึ้นแบบนั้นต่อให้ใส่เซ็นเซอร์ตรงรุ่นมันก็ได้แค่อุณภูมิภายนอกเสถียรขึ้นกว่าเดิมเท่านั้นเองแต่ไม่มีผลกับตัวแสดงอากาศนะครับ
ความคิดส่วนตัวจากที่ผมใช้อยู่นะครับ แหะ.. แหะ..

aloha

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 10:26:06 »

ผมว่าอย่าไปซีเรียสกับมันมากเลยครับมันขึ้นก็ดีแล้วตรงมั่งมั่วมั่ง เวียนหัวเพราะผมคิดๆดูว่าระบบไฟหรืออุปกรณ์ต่อพ่วงต่างๆมันคงมีมากกว่าที่เราได้มาคือเข็มทิศ+เซ็นเซอร์มันถึงขึ้นแบบนั้นต่อให้ใส่เซ็นเซอร์ตรงรุ่นมันก็ได้แค่อุณภูมิภายนอกเสถียรขึ้นกว่าเดิมเท่านั้นเองแต่ไม่มีผลกับตัวแสดงอากาศนะครับ
ความคิดส่วนตัวจากที่ผมใช้อยู่นะครับ แหะ.. แหะ..

ผมก็ว่าจะใส่ขำๆ แค่นี้อยู่เหมือนกันครับ แค่มันขึ้น มันเปลี่ยน ทิศหมุน เวลาเลี้ยว ก็ดีละ ต่อเองด้วย  แหะ.. แหะ..

ชอบลายเซ็นคุณ ake_gt จังครับ

"แอร์เย็นเพลงเพราะก็พอใจแล้ว......"

พอเพียง ตามหลักในหลวง อยากทำให้ได้

.....ช.......อ้น...........
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

คนล้มอย่าข้าม ชีวิตคนเรามันไม่บ่ายโมงนะครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 11:34:17 »

รู้สึกว่าตัวของอากาศมันไม่ได้เอาค่าจากเซ็นเซอร์แบบปัจจุบันน่ะครับ ผมเคยใส่ ฝนตกวันนี้ มันไปแสดงรูปร่มพรุ่งนี้ พรุ่งนี้แดดออกเปรี้ยง มันไปเป็นรูปแดดอีกวัน
ปล. ผมถอดขายไปแล้ว ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ เพราะขับรถแล้วไม่ค่อยได้มองอ่ะครับ มองถนน
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 12:17:07 »

รู้สึกว่าตัวของอากาศมันไม่ได้เอาค่าจากเซ็นเซอร์แบบปัจจุบันน่ะครับ ผมเคยใส่ ฝนตกวันนี้ มันไปแสดงรูปร่มพรุ่งนี้ พรุ่งนี้แดดออกเปรี้ยง มันไปเป็นรูปแดดอีกวัน
ปล. ผมถอดขายไปแล้ว ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเท่าไหร่ เพราะขับรถแล้วไม่ค่อยได้มองอ่ะครับ มองถนน

เคยคิดจะติดเหมือนกันอ่ะคับ แต่ประโยชน์มันมีน้อยไปหน่อย เหนรถเทพจะมีใส่เกือบทุกคัน แต่ก็แปลกตาดี เวลาอยู่ในรถ

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
jhocho
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 12:22:04 »

อย่าไปซีเรียสครับ

Ong-EE101
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 14:47:27 »

ของเล่นอ่ะครับ ใช้งานจริงไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ ติด GPS ดีกว่าครับ บอกได้ละเอียดกว่าเยอะ

aloha

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 15:09:49 »

ก็..อยากเป็นเทพมั่ง  แคะเข้มูก  แฮะ แฮะ  แหะ.. แหะ..

ยังไงก็ลองสัมผัสมันสักหน่อย...ครั้งนึงในชีวิต...อนาคตก็อาจจะขายอ่ะครับ   แหะ.. แหะ..

เรื่อง มันไปขึ้นรูปพรุ่งนี้ เดียวลองดู  สุดยอด

แล้วถ้าพรุ่งนี้มันฝนตกอีกง่ะ  เอ่อ..

aloha

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 15:15:13 »

เรื่องอุณหภูมิเพี้ยน เดี๋ยวจะลองทำตามในนี้ดูอ่ะครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=68717.0

ขอบคุณ คุณ bass70 และคุณต้นคิดแม็กโดนัล ด้วยนะครับ  คำนับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์