AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 06:19:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนหน้าครับ  (อ่าน 1940 ครั้ง)
nong@111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

carib....สวยโฮ้กๆๆ

« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011 17:22:45 »

พอดีช่วงนี้อยากหาหน้าคาริปมาใส่น่ะครับ อยากรู้ว่าจะต้องแปลงอะไรบ้างหรือป่าว แล้วฝากระโปรงกับแก้มจะต้องเปลี่ยนหรือป่าว ของผมตอนนี้เป็นหน้าGTนะครับ

Toom111 พิดโลก
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE-レーシング クラブ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011 17:26:50 »

มีรุ่นน้องทำใส่แต่กันชนกับลิ้นหน้าคับ ใช้คิ้วใต้ไฟเดิมๆ  
ถ้าเติมๆๆก็ฝากระโปง แก้มข้าง กันชน ไฟหน้า ประมานนี้มั้งคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2011 17:29:58 โดย Toom111 พิดโลก » บันทึกการเข้า

อยากรู้ต้องลอง!!!
fogafoga
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

IN MY HART

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011 18:14:15 »

up ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

nong@111

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 17:58:26 »

up

UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 18:06:15 »

ยันฮีครับ ทำนม เหลาคาง ทำตาสองชั้น ทำดั้ง ลดน้ำหนัก ผ่าเบ็นซ์ ได้ทั้งนั้นครับ

ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

แซวเลยครับ  แหะ.. แหะ..

อัพให้ สู้ๆ

carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 18:57:55 »

ต้องได้

-หน้าตัด

-ฝากระโปรง

-แก้มหรือปลายแก้มมาครับ ถ้าใช้ปลายแก้มก็เอามาชนกับแก้มเดิมเพื่อเป็นจุดยึดโคมไฟเลี้ยว

เวลาแปลง ใช้คานบนของคาริปครับ เอาคานบนเดิมเราออกครับ เพราะจุดยึดไฟหน้าไม่ตรงกันครับ ถ้าไม่แก้คานจะไม่เนียน

ส่วนกันชนอาจต้องทำจุดรับกันชนตรงกลางเพิ่ม 1 จุด เพราะกันชน คาริบหนักครับ มันจะห้อย ส่วนจุดยึดอื่นๆๆตรงหมด

ฝากระโปรงต้องเปลียนครับ ทรงไม่เหมือนตัวบ้านเรา ใช้ของเดิมแต่งได้แต่ไม่เนียนครับ

โชคดีรถสวยครับ

ปล. GT ขายไหมครับจะซื้อเก็บ
nong@111

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 20:12:33 »

เหวอโห..แปลงเยอะจัง สงสัยจะต้องคิดใหม่ทำใหม่สะแล้วมั้ง ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 20:16:15 »

ล่าสุด รถน้องทำไป ยกกันชนหน้าคาริบทั้งกันชน มาใส่เลยครับ มีทำเพิ่มตรง ขอบไฟนิดหน่อยครับ

เอาคิ้วใต้ไฟเดิมออกเลยครับ แล้วใส่กันชนคาริบเต็มๆเอาครับ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
nong@111

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 21:01:03 »

ล่าสุด รถน้องทำไป ยกกันชนหน้าคาริบทั้งกันชน มาใส่เลยครับ มีทำเพิ่มตรง ขอบไฟนิดหน่อยครับ

เอาคิ้วใต้ไฟเดิมออกเลยครับ แล้วใส่กันชนคาริบเต็มๆเอาครับ
ใส่เฉพาะกันชนเหรอครับ แล้วไฟใช้ของเดิมเหรอ

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011 21:14:35 »

ใส่เฉพาะกันชนเหรอครับ แล้วไฟใช้ของเดิมเหรอ

ช่ายครับผม  เอากันชนมาใส่ ทั้งกันชนครับ ตรงไฟหน้าเดิมเรา พอใส่ไปแล้ว มันจะโหว๋นิดหน่อยครับ ก็สร้างไฟเบอร์ เพิ่มแต่งนิดหน่อยครับ

มันจะได้ โลโก้ carib มาด้วยน่ะครับ เพราะถ้าใส่กันชน ส่วนมาก จะใส่คิ้วใต้ไฟเดิมเอา โลโก้ carib เลยจะไม่มี ครับ

ถ้าว่างๆ จะถ่ายมาให้ดูแล้วกันคับ

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
nong@111

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011 22:14:36 »

แล้วถ้าเป็นหน้านี้ละครับต้องแปลงเยอะมั้ย ae111 sprinter gt

nong@111

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011 13:41:32 »

up

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์