AE. Racing Club
28 กันยายน 2024 01:16:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบายอ่าครับ  (อ่าน 5536 ครั้ง)
tou-ae92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 18:39:02 »

ซูม ซูมคอยดูแลนะครับ อย่าให้ไข้ขึ้นสูง อันตราย  ลูกบอกอะไรเราไม่ได้มาก ขอให้หายไวๆ นะครับ  ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน สระบุรีหนาวแล้ว ซูม ซูม

ปล่อยพลัง วันนี้กลับบ้านแม่ ที่อยุธยา น้ำท่วมถึงพื้นแล้ว พอๆ กับปี 2523 (ก่อนฉลอง 200 ปี กรุงเทพฯเลย  ),2538,2549 ดูน้ำแล้วน่าจะ 1-1.5 เดือน น้ำถึงจะลด  ร้อนๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2010 18:46:53 โดย tou-ae92 » บันทึกการเข้า
commander29
นักแข่งมือสมัครเล่น

นายเป็นคันแรกของฉันเสมอ... My AE110

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 19:40:18 »

ขอให้หายไวๆ นะฮับ  ^^

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะฮับ

ขยับ Step วันละนิด ^___^

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 19:44:44 »

เป็นกำลังใจให้ครับผม...ขอให้ลูกหายดีไวๆนะครับ...สู้ๆครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 19:46:47 »

เป็นกำลังใจคับ

RN3 type RS/BB5 type Si
taharn
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #44 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 20:41:44 »

เปลี่ยนหมอเลยครับ

arTO-TRD

« ตอบ #45 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 20:52:22 »

ขอบคุณทุกๆกำลังใจอีกครั้ง ครับ

เพิ่งกลับมาจาก พาลูกสาวคนเล็กไปรับวัคซีต ต้านไวรัส  ครั้งที่ 2 มาครับ
โดยรวม ตอนนี้ อาการของลูกสาวคนเล็ก มีผื่นเม็ด แดงๆ ขึ้นแล้วครับ  ขึ้นหลังจากที่ไข้หายไป
พญ.บอกว่า เป็น ฝื่นที่ขึ้นจากการที่ไข้ลด ครับ ไม่เป็นอันตราย  กลับบ้านได้
แต่ก็ให้หา ทานยาต้านไวรัสไข้หวัดใหญ่ 2009 ครับ และยาฆ่าเชื้อ  ทานจนกว่ายาจะหมด และครอบครอส ครับ

ลูกสาวคนโตก็เช่นกันครับ ไข้ได้หายไปแล้ว  พญ.ให้ดูอาการครับ  ถ้าวันจันทร์ไข้กลับมาอีก  ให้พักที่ รพ.เพื่อดูอากการ ครับ

ปล. ยังไงก็ขอบคุณทุกๆกำลังใจน่ะครับ
t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #46 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010 21:30:28 »

ขอบคุณทุกๆกำลังใจอีกครั้ง ครับ

เพิ่งกลับมาจาก พาลูกสาวคนเล็กไปรับวัคซีต ต้านไวรัส  ครั้งที่ 2 มาครับ
โดยรวม ตอนนี้ อาการของลูกสาวคนเล็ก มีผื่นเม็ด แดงๆ ขึ้นแล้วครับ  ขึ้นหลังจากที่ไข้หายไป
พญ.บอกว่า เป็น ฝื่นที่ขึ้นจากการที่ไข้ลด ครับ ไม่เป็นอันตราย  กลับบ้านได้
แต่ก็ให้หา ทานยาต้านไวรัสไข้หวัดใหญ่ 2009 ครับ และยาฆ่าเชื้อ  ทานจนกว่ายาจะหมด และครอบครอส ครับ

ลูกสาวคนโตก็เช่นกันครับ ไข้ได้หายไปแล้ว  พญ.ให้ดูอาการครับ  ถ้าวันจันทร์ไข้กลับมาอีก  ให้พักที่ รพ.เพื่อดูอากการ ครับ

ปล. ยังไงก็ขอบคุณทุกๆกำลังใจน่ะครับ

ระวังเรื่อง อากาศ ด้วย นะ หนาว แล้ว เน้อ .............

TOYO_DA Huh?
coolgrep2

« ตอบ #47 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 09:28:09 »

ลูกผมก็พึ่งจะหายจากไข้หวัดใหญ่ (1ขวบ 5เดือน)วันแรกไข้ขึ้น ตรวจคัดกรองไข้หวัดใหญ่ปรากฎว่า ใช่
นอนโรงบาลเลย หมอจ่ายยา โอเซลทามีเวีย (GPO A FLU) 2 วันหายเลยครับ สรุปเป็น3วันฉลุยเลย โรงพยาบาล วิภาวดี
ตอนนี้รับวัคซีน (ไข้หวัดใหญ่ 3 สายพันธุ์เรียบร้อยแล้ว) * อ่อเพิ่มเติมครับ 2 วันอาการหายแล้วแต่ต้องทานยาให้ครบ จนยาหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2010 09:34:37 โดย coolgrep2 » บันทึกการเข้า

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #48 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010 09:32:44 »

ผมคนนึงที่เป็นไข้หวัด2009 ได้รับยา7วัน มันจะฆ่าในร่างกายไปเยอะคับ เกือบปีแล้วที่ไม่เป็นหวัดเลย แต่...เชื้อบางอย่างที่ให้ประโยชน์
เช่นแบคทีเรียบางตัวก้อตายไปด้วย ทำให้เราต้องรักษาความสะอาดของร่างกายมากขึ้นคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
arTO-TRD

« ตอบ #49 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 09:29:42 »

คำนับ คำนับ คำนับ

อากาศหนาว...แล้วก็ดันมาป่วยตอนนี้ ... วันนี้เปิดเทิมอีก เฮ้ออออ

คนโตผม ยังไม่ 100% เลยครับ

คนเล็ก  อาการไข้ไม่มีแล้วครับ  แต่ยังงอแง อยู่เลยครับ ออกผื่นด้วยครับ
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #50 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 09:51:33 »

สงสัยจะเป็นไข้ออกผื่นหรอป่าวครับ ผื่นแดงๆมันขึ้นหน้ากลัวเหมือนไข้เลือดออกเลยอ่ะ เคยเป็นอ่ะครับ แดงเข้าไปในตาขาวเลยอ่ะครับ แต่ไม่อันตรายนะ แต่มันน่ากลัวแค่นั้นเอง

ขอให้หายไวๆนะครับ

arTO-TRD

« ตอบ #51 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 10:14:37 »

สงสัยจะเป็นไข้ออกผื่นหรอป่าวครับ ผื่นแดงๆมันขึ้นหน้ากลัวเหมือนไข้เลือดออกเลยอ่ะ เคยเป็นอ่ะครับ แดงเข้าไปในตาขาวเลยอ่ะครับ แต่ไม่อันตรายนะ แต่มันน่ากลัวแค่นั้นเอง

ใช่ครับ พญ. ก็บอกผมมาว่าแบบนี้เหมือนกันครับ  แต่แปลกที่ ผื่นจะขึ้นตอน อากาศร้อนๆครับขึ้นช่วงเวลา บ่ายๆครับ
พอตกเย็น  พื่นหายเรียบ   ทาง พญ. ก็บอกว่า ไม่ต้องตกใจ  (แต่ผมอะร้อนใจ)

pom626
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #52 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 21:17:22 »

ถ้าไปโรงบาลเด็กแล้วก็พออุ่นใจได้ครับ หมอค่อนข้างเก่งหลายๆๆคน
แต่อยากจะให้ระวังหน่อยก็ดีครับ ตอนลูกสาวคนโตผม อายุ7-8 เดือนไป รพ เอกชนแถวลาดพร้าว ตี2
มีขี้มูกเต็มจมูก หายใจยาก นางพยาบาลกับหมอเวรให้ทาวิก ลดน้ำมูก กับดูดมูกออก
ตอนเช้า หมอเด็กมา โวยว่าเด็กเล็กทาวิกได้ไง มันยิ่งทำให้มีมูกมากขี้น ผมฟังแล้ว เซ็งสิครับ

หายเร็วๆๆๆนะครับ

ขาย บานพับหน้าต่าง มือจับ กลอน พุกเหล็ก พุกตะกั่ว อุปกรณ์ก่อสร้าง ราคาโรงงานคร้าบบบ
ROMEo@MAN_u

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010 22:04:02 »

ผมขอแนะนำว่าควรไปหาหมอไม่ว่าจะเป็นโรงพยาบาล หรือคลินิคที่เป็นอาจารย์หมอดูครับ
"คำเตือนอย่าไว้ในหมอสมัยนี้"
ผมเคยทำงานในโรงพยาบาลมาครับรู้เรื่องพวกนี้มามากเลยครับ
เรื่องความไม่ใส่ใจ ไม่รู้จริง ไม่มีความรอบคอบ ในการรักษาคนไข้ ทั้งหมอและพยาบาลครับ
ให้ให้เด็กๆหายป่วยไวไวครับ

JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #54 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010 15:38:13 »

ใช่ครับ พญ. ก็บอกผมมาว่าแบบนี้เหมือนกันครับ  แต่แปลกที่ ผื่นจะขึ้นตอน อากาศร้อนๆครับขึ้นช่วงเวลา บ่ายๆครับ
พอตกเย็น  พื่นหายเรียบ   ทาง พญ. ก็บอกว่า ไม่ต้องตกใจ  (แต่ผมอะร้อนใจ)

ของผมที่ออกผื่นนี้ออกตลอดเวลานะครับ ประมาณ4วัน แล้วก็จางลง 2วันแรกจะไข้สูง แล้วหนาวมากๆๆๆ หนาวจนฟันกระทบกัน กั๊กๆๆๆ เลยครับ   ยังไงขอให้ลูกสาวปลอดภัยนะครับ

ดูแลอย่างใกล้ชิดนะครับ

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์