AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 05:00:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ท่ออะไรดีครับ รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 1491 ครั้ง)
basman141
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 18:39:40 »

1.mt/1600 อยากเปลี่ยนปลายท่ออ่าครับ อยากให้เสียงดุกว่าท่อเดิมนิดนึงอ่าครับ งบไม่เยอะ3000 พอจะเเนะนำได้บ้างมั้ยครับ
2.จะยกท้ายโด่งใช่งบประมานเยอะมั้ยครับ เเล้วใช้อะไหล่อะไรบ้างครับ

มือใหม่ขอบคุณคร้าบพี่ๆ

MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 19:09:40 »

ส่วนตัวนะครับ
1.ตอนนี้ท่อเดิม อยากได้ดุกว่าเดิมนิดนึงแนะนำพักปลายไส้เยื้องครับ เสียงจะทุ้มๆตอนกด ตอนรอบต่ำไม่ค่อยดัง และแนะนำให้เป็นพักปลายสแตนเลส(เพราะจะไม่โดนสนิมกิน) ถ้าของไทยก็อยู่ประมาณ 2500-3000 แล้วแต่ร้านและรูปทรง ส่วนของนอกลองดูในเวปเรานี่แหล่ะครับ หน้าขายมีเยอะ ลองเลือกสรรดู งบประมาณที่คุณว่าหาสวยๆได้เลยคัรบ ลองเลือกชม
2.จะยกท้ายโด่ง ต้องถามว่าตอนนี้ติดแก๊สรึเปล่า มีปัญหาท้ายห้อยไหม ถ้าไม่ได้ติดแก๊สแต่อยากยกซัก 1 นิ้วเอาโหดๆหน้าทิ่มนิดนึง
ก็มี รองยางหัวสปริงด้วย สเปเซอร์ คู่นึง 300-400 บาทตามร้านอะไหล่หรือในหน้าขายในเวปเราก็มีขายแต่ราคาจะถูกกว่าของใหม่ข้างนอก
ที่แนะนำตัวนี้เพราะว่าถ้าวันไหนคุณเบื่อหน้าทิ่มแค่เอาสเปเซอร์ออกก็หายโด่งเหมือนเดิม
แต่ถ้าติดแก๊สด้วยแล้วท้ายห้อยแนะนำให้เปลี่ยนสปริงเป็นของโคโรน่า ST 171  ในคู่หลัง ราคาของใหม่ก็ประมาณข้างละ 600 คู่นึงก็ 1200 เปลี่ยนสปริงแล้วจะช่วยให้ยกท้ายขึ้นและเหมาะสมกับการแบกน้ำหนักถังแก๊ส เพราะว่าเพื่อนๆพี่ๆในนี้เค้าก็ใช้กันอยู่ครับ และก็มีขายอยู่เหมือนกันในเวป (เห็นแวปๆ)
ลองดูนะครับ สู้ๆ
(ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2010 19:11:55 โดย MR_C_ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 19:51:53 »

ตามพี่ข้างบนเลยครับ

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 19:56:52 »

1.ตอนนี้ท่อเดิม อยากได้ดุกว่าเดิมนิดนึงแนะนำพักปลายไส้เยื้องครับ เสียงจะทุ้มๆตอนกด ตอนรอบต่ำไม่ค่อยดัง และแนะนำให้เป็นพักปลายสแตนเลส(เพราะจะไม่โดนสนิมกิน) ถ้าของไทยก็อยู่ประมาณ 2500-3000 แล้วแต่ร้านและรูปทรง ส่วนของนอกลองดูในเวปเรานี่แหล่ะครับ หน้าขายมีเยอะ ลองเลือกสรรดู งบประมาณที่คุณว่าหาสวยๆได้เลยคัรบ ลองเลือกชม
2.จะยกท้ายโด่ง ต้องถามว่าตอนนี้ติดแก๊สรึเปล่า มีปัญหาท้ายห้อยไหม ถ้าไม่ได้ติดแก๊สแต่อยากยกซัก 1 นิ้วเอาโหดๆหน้าทิ่มนิดนึง
ก็มี รองยางหัวสปริงด้วย สเปเซอร์ คู่นึง 300-400 บาทตามร้านอะไหล่หรือในหน้าขายในเวปเราก็มีขายแต่ราคาจะถูกกว่าของใหม่ข้างนอก
ที่แนะนำตัวนี้เพราะว่าถ้าวันไหนคุณเบื่อหน้าทิ่มแค่เอาสเปเซอร์ออกก็หายโด่งเหมือนเดิม
แต่ถ้าติดแก๊สด้วยแล้วท้ายห้อยแนะนำให้เปลี่ยนสปริงเป็นของโคโรน่า ST 171  ในคู่หลัง ราคาของใหม่ก็ประมาณข้างละ 600 คู่นึงก็ 1200 เปลี่ยนสปริงแล้วจะช่วยให้ยกท้ายขึ้นและเหมาะสมกับการแบกน้ำหนักถังแก๊ส เพราะว่าเพื่อนๆพี่ๆในนี้เค้าก็ใช้กันอยู่ครับ และก็มีขายอยู่เหมือนกันในเวป (เห็นแวปๆ)
(ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวครับ)

ตามนี้เลย ของผม ถังแก๊ส 64 ลิตร ใส่ทั้ง สปริง 191 และ สเปเซอร์เลย พอแก๊สเต็มถัง หน้าหลังห่างเท่าำักันเลย พอเแก๊สหมด ท้ายสูงกว่าหน่อย กำลังสวยเลย อิอิ

basman141
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:24:22 »

แต่ถ้าติดแก๊สด้วยแล้วท้ายห้อยแนะนำให้เปลี่ยนสปริงเป็นของโคโรน่า ST 171  ในคู่หลัง ราคาของใหม่ก็ประมาณข้างละ 600 คู่นึงก็ 1200 เปลี่ยนสปริงแล้วจะช่วยให้ยกท้ายขึ้นและเหมาะสมกับการแบกน้ำหนักถังแก๊ส เพราะว่าเพื่อนๆพี่ๆในนี้เค้าก็ใช้กันอยู่ครับ และก็มีขายอยู่เหมือนกันในเวป (เห็นแวปๆ)

ตามนี้เลย ของผม ถังแก๊ส 64 ลิตร ใส่ทั้ง สปริง 191 และ สเปเซอร์เลย พอแก๊สเต็มถัง หน้าหลังห่างเท่าำักันเลย พอเแก๊สหมด ท้ายสูงกว่าหน่อย กำลังสวยเลย อิอิ
ขอบคุณคร้าบพี่ๆ^^อยากทำนู่นอยากทำนี่ เข้ามาปรึกษาเข้ามาถามก่อนทำหน่ะครับไม่มีความรู้เรื่องรถ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:31:36 »

ยินดีครับ สุดยอด
มีอะไรมาถามในนี้ได้เลยครับ
ช่วยๆกันครับไม่มีใครเก่งไปหมดหรอกครับ มาแบ่งปันกัน  คำนับ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 22:39:12 »

ยินดีครับ สุดยอด
มีอะไรมาถามในนี้ได้เลยครับ
ช่วยๆกันครับไม่มีใครเก่งไปหมดหรอกครับ มาแบ่งปันกัน  คำนับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 23:20:54 »

3พันทนเก็บเพิ่มอีกนิดจะดีกว่าทำคาๆคับไม่พอคับพูดถึงของเกรดดีๆนะ

AE has brought us to MEET

KaNoP Osk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 09:29:40 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
น้องหนูบลอนด์_TPZ#06

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010 11:13:47 »

ความรู้ทั้งนั้น

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์