AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 06:40:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็น+สอบถามเรื่องเครื่อง+เกียร์หน่อยครับ  (อ่าน 835 ครั้ง)
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010 15:25:29 »

1. เครื่องผม20Vฝาขาว ตอนนี้ชนเกียร์2eคาบิว อยู่ครับตอนที่รถวิ่งประมาณ100upเสียงมันเหมือนกับว่ายังมีอีกเกียร์หนึ่ง

ผมเลยอยากถามว่าถ้าผมเอาเกียร์ฝาดำ5เกียร์มาชนมันจะเป็นไรรึป่าวครับเพราะผมหาเกียร์ธรรมดา5เกียร์ของฝาขาวไม่เจอเลย

แล้วถ้าเอามาชนแล้วมันจะวิ่งขึ้นป่าวครับ :

2 .ตอนแรกผมคิดว่าจะวางเครื่องใหม่แต่เครื่องตัวนี้ก็ยังไม่เป็นอะไรมากแค่ตอนนี้แหวนลวมควันไหล

เพื่อนๆๆๆพี่ๆๆๆๆคิดว่าถ้าวางเครื่องใหม่กับทำเครื่องตัวนี้ไปเลยอะไรดีกว่ากันครับถ้าวางใหม่วางจะวางฝาดำ6เกียร์

ถ้าวางใหม่ผมกลัวว่าจะแหวนตายอีก ตอนนี้ใจเริ่มอยากจะทำเครื่องเก่า เคยมีพี่ๆๆบอกผมว่าฝาขาวกับฝาดำวิ่งไม่ต่างกันมาก

3. ถ้าจะโมเครื่องรึว่าทำให้มันแรงขึ้นมาเพื่อนๆๆพี่ๆๆๆคิดว่าผมควรจะเริ่มจากอะไรดี แบบว่าเอาที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้ด้วยอ่าครับ

แต่ไม่น้อยหน้า 3Door   เพราะมีความรู้สึกว่าเครื่องตัวนี้ช้าไปแล้ว

ขอบคุณลวงหน้าครับผม    คำนับ คำนับ คำนับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2010 17:37:46 โดย yahexcite » บันทึกการเข้า

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 01:14:41 »

1 เกียร์ฝาขาวก็เหมือนฝาลายครับถ้าจำไม่ผิด อัตราทดจะชิดกว่าพวกเกียร์fe แต่เกียร์2eนี่ผมไม่รู้ ถ้าเกียร์ฝาดำก้จะชิดเข้าไปอีก เกียร์ 1234 น่าจะวิ่งดีขึ้น ส่วนเกียร์ห้าความเร็วร้อย รอบอาจจะสูงขึ้น

2 ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความต้องการครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ เราแต่ก้เก่าเค้านะครับ ใช้ไปนานๆก็ต้องโอเวอร์ฮอลอยู่ดีถ้าไม่เปลี่ยนเครื่อง

3 ทำเครื่องไปสู้กับ3door ต้องดูว่าเครื่องเค้าอะไรด้วยนะครับ บอดี้เค้าก็เบากว่าเราแน่นอนถ้ารื้อของภายในออก อยากให้รถวิ่งดีๆต้องมีเงินซักหนึ่งแสนเป็นอย่างต่ำ
 ไม่ใช่ทำแต่เครื่องมันมีอีกหลายๆอย่างที่ต้องทำ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
KaNoP Osk
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

I LOVE AE@CURZE

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010 02:51:13 »

1 เกียร์ฝาขาวก็เหมือนฝาลายครับถ้าจำไม่ผิด อัตราทดจะชิดกว่าพวกเกียร์fe แต่เกียร์2eนี่ผมไม่รู้ ถ้าเกียร์ฝาดำก้จะชิดเข้าไปอีก เกียร์ 1234 น่าจะวิ่งดีขึ้น ส่วนเกียร์ห้าความเร็วร้อย รอบอาจจะสูงขึ้น

2 ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความต้องการครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ เราแต่ก้เก่าเค้านะครับ ใช้ไปนานๆก็ต้องโอเวอร์ฮอลอยู่ดีถ้าไม่เปลี่ยนเครื่อง

3 ทำเครื่องไปสู้กับ3door ต้องดูว่าเครื่องเค้าอะไรด้วยนะครับ บอดี้เค้าก็เบากว่าเราแน่นอนถ้ารื้อของภายในออก อยากให้รถวิ่งดีๆต้องมีเงินซักหนึ่งแสนเป็นอย่างต่ำ
 ไม่ใช่ทำแต่เครื่องมันมีอีกหลายๆอย่างที่ต้องทำ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์