AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 20:18:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหามาให้ช่วยอีกคร้าบ รบกวนด้วยเน้อ  (อ่าน 1646 ครั้ง)
condom69
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21 มกราคม 2011 02:02:54 »

เนื่องจากว่ารถผมมันสั่นๆ ที่พวงมาลัยบังคับเลี้ยวนะ อย่าบอกว่าพวงมาลัยแขวนเน้อ  ฮิฮิ
ถามช่างที่เป็นอู่ประจำ บอกว่าต้องเปลียนยางรองแท่น แล้วที่เช็ดดูแล้วมี 2 ตัวที่มันไม่เสีย แต่อีก 2 ตัวยังไม่ได้เช็ค แต่ที่อู่ไม่ว่างซะที เลยอยากหาที่เปลี่่ยนยางรองแท่นที่อื่นอ่ะ อยากรู้ว่าเปลี่ยนนานไหม เพราะเดี๋ยววันจันทร์ต้องไปเสม็ด อยากรู้ว่านานไหม แล้วก็ล้างปีกผีเสื้อเนี้ยมันนานไหม เพราะผมต้องตื่นไปทำงาน 8โมง เลิกงานกลับมาบ้าน 3ทุ่ม   เวียนหัว หาเวลาไปทำมะได้อ่ะ
อีกนิดนะครับ แผงประตูข้างด้านหนัาเนี้ย สามารถใส่ตัวนอกได้ไหม เพราะของผม มันเปื่อยแล้วอ่ะด้านล่าง แล้ววงจรกระจกไฟฟ้า ดันเป็นแบบที่ติดเพิ่มเลยอยากให้มันเป็นแบบที่มาแบบ มีมาติดกับตัวรถเลยอ่ะ ที่เป็นแบบมีตัวสวิตที่มีประมาณ 4 ตัวหรือเป็นแบบมีเซ็นทัลล็อกด้วยอ่ะครับ แถมเซ็นทัลล็อกกับกระจกหลังด้านซ้ายไม่ทำงานอีก  ?? เรื่องรบกวนเยอะไปหน่อยแต่ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น และคำแนะนำ  คำนับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 08:09:48 »

ถ้าทำงานทุกวัน เลิก3ทุ่ม หาที่ทำลำบากครับ * ทำรถ ซ่อมรถ ครั้งนึงๆ ใช้เวลาเป็น ชั่วโมงๆ อยู่แล้ว ถ้าไม่มีเวลาให้ ก็ลำบากครับ
PyoungJ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 08:25:30 »

7วัน ไม่มวันหยุดเลยเหรอ ??

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
condom69
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 11:32:19 »

มีครับแต่ก็เหมือนไม่มีอ่ะ เพราะมีงานเข้ามาเรื่อยๆครับ ไม่ค่อยว่างจะได้พักผ่อนก็ต่อเมื่อไปเที่ยวเนี้ยแหละครับ
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 12:00:30 »

7วัน ไม่มวันหยุดเลยเหรอ ??

เวียนหัว  ไม่มีคับ ...   ร้องไห้

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 12:16:43 »

ผมว่าคุณคงต้องหยุดสักวัน ล่ะครับ...   ไม่เช่นนั้น ใครก็คงช่วยคุณไม่ได้...  

และไอ้อาการที่คุณว่ามา ....มันก็ไม่ได้หมายความว่า... รื้อมา แกะมาซ่อมจะไม่เจออย่างอื่น...  ต้องเผื่อเวลา  ช่างทุกอู่มีงานครับ..

หายืมรถญาติมาใช้..ชั่วคราว  นั่งรถเมล์ หรือรถแท็กซี่ เพื่อให้รถนอนอู่ ครับ... ซ่อมตอนนี้ เสียเวลาตอนนี้...ดีกว่าไปเป็นอะไรกลางทางครับ..มันจะหมดเยอะกว่าที่คุณคาดไว้ 

ในประสบการณ์ผม   เวลาซ่อมรถไม่มีคำว่า  แป๊บเดียวเสร็จ  รื้อเมื่อไร ยาวทุกรอบ..
condom69
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มกราคม 2011 23:31:50 »

จะพยายามหาเวลาไปทำรถละกัน เหอะๆๆๆ ขอบคุณทุกคำแนะนำคร้าบ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 09:42:32 »

จะพยายามหาเวลาไปทำรถละกัน เหอะๆๆๆ ขอบคุณทุกคำแนะนำคร้าบ

ทำกลางวันดีกว่าครับ วิ่งหาอะไหล่ง่ายด้วย สูครับ อิ อิ อิ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์