AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 22:59:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ จานจ่ายมีปัญหา  (อ่าน 2857 ครั้ง)
rocketdive
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 13:34:07 »

มือใหม่ ใช้โดเรม่อน GTi มา 3 เดือน 
ปรากฏว่าเครื่องสตาร์ทติดยากมากแล้วก็เดินสะดุดด้วย
พอถอดกะลาครอบจานจ่ายออกมาปรากฏว่า เขี้ยวด้านในสึกหายไป 2 ด้าน (จาก 4 ด้าน)
ยังไม่พอ หัวนกกระจอกมีรอยไหมด้วย ซวยซ้ำซวยซ้อนอีก
ถามช่างแล้ว ช่างบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีอะหลั่ย ต้องเปลี่ยนเครื่องลูกเดียว...เครียดเลย
ทำอย่างไรดีครับ ขอพี่ๆ น้องๆ ที่มีหรือผ่านประสบการณ์นี้ช่วยชี้ทางสว่างให้ที...ตอนนี้มืดมาก
หรือผมต้องทำใจครับ

ป.ล. เครื่องน่าจะเป็น 4A Twincam รุ่นแรกที่สายหัวเทียนหลบอยู่ข้างใน อยู่เชียงใหม่ครับ ใครพอมีอะหลั่ยบ้างก็ โพสแบ่งกันได้นะครับ

ขอบคุณครับ
AE 115
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 10:48:37 »

ก่อนอื่นผมว่าออกห่างจากอู่นี้ดีกว่าจานจ่ายเสียบอกให้เปลี่ยนเครื่อง  ส่วนฝ่าจานจ่ายน่าจะมีขายนะครับลองไปหาดูแถวสันป่าข่อยน่าจะมีผมเคยฝากเพื่อนไปซื้ออยู่ไม่รู้ว่ามันซื้อร้านไหนทั้งหัวนกกระจอกและฝาครอบจานจ่าย   ครับหรือลองไปที่รุ่งโรจน์  หรือสหอะไหลดูครับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 11:32:48 »

จานจ่ายยังหาได้ ครับ 

ตัวฝาครอบนอก กับ นกกระจอก ยังหาซื้่อใหม่ ได้ ตามร้านอะไหล่ ครับ  กทม วรจักร  ครับ ลองฝากเงินให้เพื่อนๆแถวนั้น ซื้อให้ก้ได้ครับ Smiley
rocketdive
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 15:11:28 »

ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆ ครับ
เอาไว้ถ้าผมหาอะหลั่ยได้แล้วจะมาอัพเดทสถานการณ์ให้อีกที
เผื่อใครที่มีปัญหาแบบนี้จะได้ดูไว้เป็นแนวทาง
too793
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 20:36:29 »

ผมเพิ่งซื้อฝากะลามาครับของใหม่ 490 ร้านแถวบางใหญ่นนทบุรี
M i N T o <NCZ>

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 20:54:32 »

ผมเคยเปลี่ยนยกลูกมาแล้วครับ 1200 + ค่าแรง 300 พอดีผมไปแถวปากน้ำ รถเสียอยู่ในปั๊มเติมน้ำมันเสร็จกำลังจะออกจากปั๊ม รถดับ แล้วก็สตาร์ทไม่ติด  เอ่อ.. Taxi มาช่วยเข็น เดิน อยู่หลายรอบก็ไม่ติด
แถมค่ำแล้วด้วย Taxi เลยให้เบอร์ช่างมาเลยโทร โทรศัพท์ ให้ช่างมาดูให้ พอดีเค้ามีจานจ่ายอยู่ เลยติดมาให้ด้วย เปลี่ยนจานจ่ายหายเลยครับ เค้าเลยคิดค่าแรง 300 เพราะออกมาข้างนอก อู่เค้าอยู่แถวบางเมือง สมุทรปราการใครรู้จักบ้าง แนะนำดีมาก
ชื่อช่างจ๊อด สุดยอด
ถ้าไม่ได้ช่าง ผมไม่รู้จะกลับบ้านยังไงเลย
rocketdive
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 09:10:00 »

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ
 คำนับ
Tui
มือใหม่หัดซิ่ง
**

คนเขียนแบบ ด้วย!

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011 20:47:25 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ คำนับ
rocketdive
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 16:24:01 »

แก้ไขได้แล้ว
1. เริ่มจากไปซื้อฝากะลาจานจ่ายของตรงรุ่นในราคา 480 บาท
2. ต่อมาก็หัวนกกระจอก 120 บาท
3. และสายหัวเทียน 880 บาท

พอร้านเค้าบอกว่ามีของ ดีใจมาก ตรบมือ ไม่น่าเชื่อว่าจะมีของอ่ะ
ไม่ทันต่อราคาเลย เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่หาอะหลั่ยของฝาลายนะครับ
ขอบคุณครับ

หมายเหตุ: ราคานี้เป้นราคาที่เชียงใหม่นะครับ
AE 115

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011 17:12:49 »

ซื้อร้านไหนเหรอครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์