AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 13:25:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ มีน้าๆท่านใดรู้เรื่องแอร์ หรือ เป็นช่างแอร์บ้างครับปรึกษาหน่อย  (อ่าน 1853 ครั้ง)
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 09:52:56 »

คืออาการของแอร์น่ะครับ เมื่อคืนนอนๆอยู่รู้สึกตัวตื่นขึ้นมาเหงื่อแตกเต็มเลย เก็เลยลดอุณหภูมิลงอีก แต่ก็เหมือนเดิม มีลมเย็นเอื่อย ก็เลยปิดแอร์เปิดพัดลมซะ

ตอนเช้าลองเปิดอีกที่ ไปสังเกตที่ท่อแอร์ข้อต่อที่คอมเพลสเซอร์ มีน้ำแข็งเกาะครับ พอปิดแอร์ก็ละลาย ไม่ทราบว่าแอร์มันตันใช่รึป่าว

แล้วถ้าใช่ราคาซ่อมประมาณเท่าไหรครับ แอร์ 18000 ฺBTU ถ้าใครมีช่างดีๆก็แนะนำบ้างน่ะครับ กวางอยู่ตรงสะพานใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 10:10:35 »

ล้างทำความสะอาด คอร์ยเย็นครับ

ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 10:21:40 »

น้ำแข็งมา ให้ตรวจเช็ครอยรั่ว+น้ำยาแอร์ครับ
ntp@wz

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 11:12:49 »

ตอนนี้ลองเปิดใหม่แล้วเย็นหรือปล่าวครับ   ถ้าเย็นก้อแสดงว่าแอร์ตัน  ล้างคอยย์เย็นก้อหาย    ให้ช่างมาล้่างหั้ยเสียไม่กี่ร้อยหรอกครับ   แต่ถ้าช่างบอกว่าน้ำยาขาด  ก้อหั้ยเราไปเช็คที่เกจวัดของช่างเลยครับ  ปกติจะอยู่ประมาณ  60-70 ของเกจวัดตัวด้านซ้าย  ลองดูด้วย  จะได้ไม่ต้องโดนช่างหลอกฟัน   แต่ถ้าตอนนี้เปิดแล้วไม่เย็นเลย  ก้อแสดงว่าแอร์รั่ว น้ำยาหมดแล้วครับ   ไม่ก้อเหลือน้อยเต็มที ค่าเสียหายก้อน่าจะพันกว่าบาทแหระครับ  แต่ถ้าหั้ยช่างมาก้อหั้ยล้างทั้งคอยเย็นคอยร้อนไปเลยครับ  จะได้ได้ความเย็นที่เต็มที่และประหยัดไฟด้วยครับ    แนะนำได้แค่นี้แหระครับ  ผมก้อไม่ได้ร่ำเรียนมา อาศัยครูพักลักจำเอา   หมดกะค่าเครื่องมือแอร์ไปเยอะ แหะ.. แหะ..

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 13:28:14 »

อาการเคยเป็นแบบนี้ครับ วาวล์ตัน เปลี่ยนวาวล์ ทำความสะอาด ล้างนอก ล้างใน ตามสูตร เปลี่ยนวาวล์ ของผมทำ ประมาณ 1000 ครับ แถวบ้านล้างแอร์ 400 ที่เหลือคง

เป็นค่าวาวล์ ตอนแรกช่างนึกว่ารั่ว เลยยกไปเช็คหมดเลย คอยล์ร้อน+เย็น สรุปบอกว่า วาวล์หัวฉีดตัน ตอนมีอาการ เปิดแรกเย็น พอ ตี2 เริ่มร้อนเหลือแต่ลม มีน้ำแข็งเกาะ

ที่แผงคอยล์เย็น   คำนับ
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011 21:53:04 »

ขอขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์