AE. Racing Club
17 ตุลาคม 2024 06:21:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเพื่อนๆ เป็นครั้งสุดท้ายก่อนเข้าอู่ครับ  (อ่าน 2730 ครั้ง)
Handyman
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

You are alway all my mine

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 10 เมษายน 2011 09:44:48 »

เครื่อง 4E ดมแก๊ส อาการควันขาว วิ่งไม่ค่อยออก เหยียบ 120 รอบเครื่อง 4000ต้นๆ อยากจะโอเวอร์ฮอลล์ หรือยกเครื่องใหม่ดีครับ และอยากทราบราคาด้วยอ่ะครับ ถ้าโอเวอร์ฮออล์ กับ ยกเครื่องเป็น 4A ราคาจะต่างกันมากไม๊ครับ
จากอาการที่เรามาทั้งหมด ผมว่า เปลี่ยนเครื่อง 5AFE ก็พอครับ ถูกกว่าประหยัดกว่า ดีกว่า ฮอล์ลใหม่แน่ๆ
ปล. ที่แนะนำ 5AFE เพราะ ไม่อยากให้ใช้เครื่องใหญ่ พวก 4AFE 4A20V เพราะมัน จุกจิกกว่าเยอะ แล้วก็ ไม่ชัวร์เรื่องตัวเครื่องด้วย 5AFE  สดๆหาได้เยอะมากๆ ไม่มียกลง ไม่มีเน่าใน เพราะเครื่องเยอะมากๆเดินหาหรือให้ร้านหาให้ยังไง ก็สด ถ้าได้ร้านที่ไว้ใจได้หน่อยนะครับ 5AFE ประหยัดคุ้มมากๆครับ แต่ถ้าต้องการเอาแรงมากขึ้น ขับมันส์มากขึ้น อันนั้น ก็ต้องพิจารณาอีกเรื่องนะครับ

เครื่องเดิมของเขาเป็นบล๊อค E

การเปลี่ยนเครื่องข้ามบล๊อค ก็ต้องดัดแปลงแท่นเครื่องด้วยนะครับ มันจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์