AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 06:59:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับ  (อ่าน 871 ครั้ง)
bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« เมื่อ: 25 เมษายน 2011 17:16:26 »

อาการเลยนะครับ เวลากดเบรคเบาๆ เน้นนะครับเบาๆ กดนิดเดียวครับ แบบว่ากำลังจะจอดรถ รถกำลังจะหยุดนิ่งอ่ะครับ  มันมีเสียงกึ๊ดๆ กึ๊ดๆ ที่เบรค ไม่แน่ใจว่าเบรครึเปล่า เพราะเวลาใช้ความเร็วแล้วเบรคเต็มๆเท้าไม่มีเสียงครับ รถไม่ส่าย เบรคอยู่ดีมากครับ จะเป็นก็ตอนจะจอดนิแหละครับ ผมเปลี่ยนจานเบรคเป็น10.2นิ้ว ผ้าเบรคเปลี่ยนแล้ว ชุดซ่อมเบรคก็เปลี่ยนแล้ว ลูกปืนล้อหน้าก้เปลี่ยน2ชุดเลย เป็นไปได้มั้ยครับว่าเพลารถครับ เพลาเคยเปลี่ยนมาข้างแล้วครับ อีกข้างก็ควรเปลี่ยนเหมือนกัน เริ่มดังตอนเลี้ยวแล้วครับ เสียงเหมือนมีรัยขัดๆกันอ่ะครับ ยิ่งวิ่งมานานๆนิเสียงค่อนข้างดังเลยทีเดียวคับ เวียนหัว รบกวนวิเคราะห์ให้ผมหน่อยนะครับ ไม่รู้จะซ่อมตรงไหนแล้วครับ  โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

vchaiyut
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 17:30:57 »

เป็นที่ผ้าเบรคกับจานเบรคครับ ของผมเคยเป็น อาการคือจะเป็นตอนเวลาผ้ากับจานร้อนๆ แล้วก้อจะเป็นเฉพาะเวลา รถใกล้จะหยุดๆ แต่เวลาขับเร็วๆไม่เป็นครับ ลองดูที่ผ้าเบรคกับจานเบรค ครับ
vchaiyut
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 17:31:34 »

อ้อลืม บอกไปของผม ตอนนั้นเป็น เพราะว่า จานเบรคร้อนๆไปโดนน้ำครับ มันเลยไม่กลม เวลาเบรคเลยมีเสียง กับอีกอัน ผ้าเบรคมันแข็งหรือไหม้ครับ
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 17:31:45 »

ผ้าเบรคครับ ผ้าเบรคแข็ง ผ้าเบรคพวก bendix metal king ขึ้นไปจะมีเสียงครับ

bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 17:44:56 »

เป็นที่ผ้าเบรคกับจานเบรคครับ ของผมเคยเป็น อาการคือจะเป็นตอนเวลาผ้ากับจานร้อนๆ แล้วก้อจะเป็นเฉพาะเวลา รถใกล้จะหยุดๆ แต่เวลาขับเร็วๆไม่เป็นครับ ลองดูที่ผ้าเบรคกับจานเบรค ครับ
ผ้าเบรคครับ ผ้าเบรคแข็ง ผ้าเบรคพวก bendix metal king ขึ้นไปจะมีเสียงครับ

ผมใช้เอมโก้อ่ะครับ อย่างนี้ต้องเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่สิครับ

จานเบรครึครับ ผมก็ว่าน่าจะแบบนั้นครับ พี่ว่าเกี่ยวมั้ยครับ กับเดิมๆมันหนา22มิล แต่ที่เปลี่ยนมัน18มิล มันเลยจับไม่เต็ม ตาปริบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011 17:46:59 โดย bever » บันทึกการเข้า

Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 เมษายน 2011 18:14:30 »

ผมใช้เอมโก้อ่ะครับ อย่างนี้ต้องเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่สิครับ

จานเบรครึครับ ผมก็ว่าน่าจะแบบนั้นครับ พี่ว่าเกี่ยวมั้ยครับ กับเดิมๆมันหนา22มิล แต่ที่เปลี่ยนมัน18มิล มันเลยจับไม่เต็ม ตาปริบๆ

เสียงตอนเบรครถช้าใกล้หยุดเป็นทุกคันแหละครับ ที่บ้าน เบนซ์ ของพ่อก็เป็นเสียดังกว่าเออีอีก บีเอ็มก็เป็นครับ

จะมีปัญหาที่ ผ้าเบรคกะจานเบรคบางครับผ้าเบรคอาจหลุดได้เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ครับ เพราะผมเคยเปนมาก่อน http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=82270.0

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์